What's new

Nhờ tư vấn cung đường Hà Nội - Hà Giang - Cao Bằng - Bắc Cạn - Hà Nội (GẤP)

xương rồng

Phượt thủ
Nhờ tư vấn cung đường Hà Nội - Hà Giang - Cao Bằng - Bắc Cạn - Hà Nội (GẤP)

Chào cáo bác, em từ SG ra tính thuê xe 16 chỗ đi 1 cung đường như sau:
Ngày 21/9: 12h trưa khởi hành từ Hà Nội - thị xã Hà Giang. Tối ngủ tại Hà Giang
Ngày 22/9: Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Phố Cáo – Sủng Là – Dinh Vương – Lũng Cú (nếu còn thời gian) - Đồng Văn. Tối ngủ Đồng Văn
Ngày 23/9: sau khi thăm quan chợ Đồng Văn hoặc đi Lũng Cú nếu ngày trước đi k kịp. 12h khởi hành đi - Mèo vạc qua đèo Mã Pí Lèng đến Bảo lạc (Cao bằng). Tối ngủ tại Bảo lạc
Ngày 24/9: Từ Bảo lạc đi Cao Bằng tham quan hang Pac Pó- suối Lê Nin về Cao Bằng ngủ
Ngày 25/9 Từ cao Bằng thăm thác Bản Giốc, động Ngườm Ngao xong về lại Cao Bằng ngủ
Ngày 26/9 Từ Cao Bằng đi thẳng đến Bắc Kan tham quan Hồ Ba Bể, dạo chơi bằng thuyền trên hồ tối ngủ homestay tại bản Bắc Ngòi
Ngày 27/9 khởi hành về HN sớm vì nghe nói đường khá xấu

Các bác cho e hỏi:
1/ Cung đường e đi như thế có phù hợp và có kịp thời gian k? Nhất là ngày 22 và 23/9
2/ Xe 16 chỗ có phù hợp với đoạn đường này k?

Cám ơn các bác

Re: Nhờ tư vấn cung đường Hà Nội - Hà Giang - Cao Bằng - Bắc Cạn - Hà Nội (GẤP)

Xe 16 chỗ phù hợp đường HG.Nhưng bạn nên thuê xe Sprinter 313 hoặc 311 đời 2010 trở lên thì xe có ESP rất hiệu quả cho việc đi đèo núi.Nhưng từ Mèo Vạc đi Bảo Lạc thì em cũng không rõ xe 16 có đi được hay không.Đường từ Thái Nguyên về HN nhỏ và xấu bác à

Nếu theo lịch mà thứ 5 bác xuất phát được thì tốt nhất vì em săn ảnh nên chuyên săn các phiên chợ
Còn đi theo lịch của bác mà đi từ thứ 6 thì bác nên đi sáng sớm để ngủ tại Quảng Bạ rồi đi chợ phiên Quảng Bạ vào sáng thứ 7

Em đi xe mec 16 chỗ thì đc k ah? E k rành về xe cho lắm..hihihi

Mình có vài lời với bạn:
Bạn đi bao nhiêu người mà cần đến xe 16 chỗ. Nếu ít hơn thì đi xe 7 chỗ cho cơ động bạn à.

Về lộ trình của bạn mình xin sửa lại như sau:

+ Ngày 1: Nếu bạn đi Hà Nội từ sáng thì tốt hơn, để tối ngủ Quản Bạ thì ok hơn nhiều. Nhưng nếu không thể đi sáng mà tận 12h mới đi thì ngủ Hà Giang là ổn.

+ Ngày 2: Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Sà Phìn - Dinh vua Vương - Sà Phin - Ma Lé - Lũng Cú - Ma Lé - Đồng Văn. Chú ý đoạn Sà Phìn đi lên Lũng Cú rồi quay ra để đến Đồng Văn. Gặp ngã ba đoạn qua Ma Lẽ một đoạn thì rẽ trái đi Đồng Văn luôn (9km) mà không cần phải quay lại Sà Phìn nữa nhé.

+ Ngày 3: Đồng Văn - Mã Pí Lèng - Mèo Vạc - Niêm Sơn - Bảo Lạc. Sáng chơi chợ Đồng Văn đến khoảng 11h, lên đường đi Mèo Vạc. Đoạn Mèo Vạc - Niêm Sơn - Bảo Lạc đường nhựa 100%, rất dễ đi, xe 16 hay 24 chỗ đều đi được nhé.

+ Ngày 4: Bảo Lạc - Tĩnh Túc - Cao Bằng - Hà Quảng - Pác Pó - Hà Quảng. Ngày này nên ngủ Hà Quảng để hôm sau đi đường tắt qua Trà Lĩnh sang Trùng Khánh đi Bản Giốc mà không cần qua Cao Bằng. Có đoạn Tĩnh Túc - Nguyên Bình là đường xấu. Đoạn Hà Quảng - Trùng Khánh là đường xấu.

+ Ngày 5: Trùng Khánh - Bản Giốc - Động - Trùng Khánh - Quảng Uyên - Cao Bằng. Đoạn Trùng Khánh - Bản Giốc đường đang làm lại khá xấu, đoạn Quảng Uyên lên Trùng Khánh có đoạn xấu.

+ Ngày 6, 7: Như lộ trình của bạn. Đoạn Thái Nguyên về HN (80km) đang làm đường nên đi chậm thôi.

Chúc bạn có chuyến đi an toàn, vui vẻ. Cần thông tin gì cứ sms hoặc alo cho mình. 0915.532.111 - Ovuong

Chào cáo bác, em từ SG ra tính thuê xe 16 chỗ đi 1 cung đường như sau:
Ngày 21/9: 12h trưa khởi hành từ Hà Nội - thị xã Hà Giang. Tối ngủ tại Hà Giang
Ngày 22/9: Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Phố Cáo – Sủng Là – Dinh Vương – Lũng Cú (nếu còn thời gian) - Đồng Văn. Tối ngủ Đồng Văn
Ngày 23/9: sau khi thăm quan chợ Đồng Văn hoặc đi Lũng Cú nếu ngày trước đi k kịp. 12h khởi hành đi - Mèo vạc qua đèo Mã Pí Lèng đến Bảo lạc (Cao bằng). Tối ngủ tại Bảo lạc
Ngày 24/9: Từ Bảo lạc đi Cao Bằng tham quan hang Pac Pó- suối Lê Nin về Cao Bằng ngủ
Ngày 25/9 Từ cao Bằng thăm thác Bản Giốc, động Ngườm Ngao xong về lại Cao Bằng ngủ
Ngày 26/9 Từ Cao Bằng đi thẳng đến Bắc Kan tham quan Hồ Ba Bể, dạo chơi bằng thuyền trên hồ tối ngủ homestay tại bản Bắc Ngòi
Ngày 27/9 khởi hành về HN sớm vì nghe nói đường khá xấu

Các bác cho e hỏi:
1/ Cung đường e đi như thế có phù hợp và có kịp thời gian k? Nhất là ngày 22 và 23/9
2/ Xe 16 chỗ có phù hợp với đoạn đường này k?

Cám ơn các bác

Thông tin đường sá, Ks, địa điểm chơi tại Cao Bằng, Hà Giang và Bắc Cạn..giúp e với

E đang tính làm chuyến Bắc Cạn, Cao Bằng, Hà Giang e định đi như sau...các bác đi nhiều giúp e về đường sá đoạn nào xấu, đoạn nào bắn tốc độ, nhà nghỉ và chỗ chụp ảnh với ạ....!!!
Ngày 1: đi từ TN- đến Hồ Ba Bể nghỉ chơi chụp ảnh tầm ít lâu..sau đó thẳng tiến TP Cao Bằng...e thấy nói hoa tam giác mạch ở CB cũng có.Vậy bác nào biết chỉ cho e chụp ở chỗ nào vậy..
Ngày 2: TP Cao Bằng - Thác Bản Giốc, Suối Lê Nin chạy đường QL34 cho đẹp.chạy càng xa càng tốt mệt thì nghỉ
Ngày 3 :Chạy đến Mèo Vạc nghỉ đêm ở Đồng Văn, nếu có cơ hội thì trekk Mã Pỉ Lèng xuống dòng Nho Quế,bác nào biết chỉ e xuống thế nào
Ngày 4: Lũng Cú- Sà Phìn - Quản Bạ - Hà Nội có chạy một ngày được ko ạ..đêm đi cũng được ạ.Nếu ko khả quan thì cho e một số địa điểm chơi ở Tuyên Quang và em nghỉ lại TQ một đêm rồi về HN.
Ngày 5: dự kiến...
Các bác cho e biết chỗ chơi nên đi vào ngày nào để có phiên chợ.và khách sạn giá rẻ cùng với đặc sản mỗi vùng
e xin chân thành cám ơn rất nhiều.

Re: Thông tin đường sá, Ks, địa điểm chơi tại Cao Bằng, Hà Giang và Bắc Cạn..giúp e v

Cái gì thế. Lịch trình này bác đi thế nào được.

Ngày 1. Bác xuất phát sớm. Đi ba bể chơi đến tầm 12h là cùng, ăn trưa xong đi Cao Bằng ngay. Chạy thẳng vào Thác Bản Giốc là tối mù mù. Thuê nhà nghỉ và ngủ.

Ngày 2. Bác đi chơi ngườm ngao, bản giốc đến 12h là cùng. Ăn trưa xong ra Thị trấn trúng khánh, theo tỉnh lộ 211 sang Trà Lĩnh, từ đó theo tỉnh lộ 210 sang Hà Quảng - Pác Bó. Đi nhanh bác vẫn kịp chơi xong Pác Bó trong ngày. Trời bắt đầu tối thì quay về đến thị trấn Hoà An ngủ ( Khoảng 40km đường đẹp ).

Ngày 3. Bác đi tắt từ Hoà An sang Nguyên Bình - Tĩnh Túc - Bảo Lạc - Mèo Vạc - Đồng Văn ( Vừa đi vừa chơi cho hết nguyên ngày, ngủ ở Đồng Văn ).

Ngày 4. Bác đi Lũng cú......và cứ thế tiếp tục.

Re: Thông tin đường sá, Ks, địa điểm chơi tại Cao Bằng, Hà Giang và Bắc Cạn..giúp e v

Đi chơi kiểu này bác nên có thiết bị GPS, nếu không có 1 con sờ mát phôn có google maps là được

Cao bằng có Tam Giác mạch nhưng hoa mầu trắng chứ không tím hồng như ở hà giang đâu. Mình mới đi về thì chỉ gặp đúng hai thửa không to lắm trên đường Tổng cọt - trùng Khánh thôi. Đường qua tổng cọt đường xấu lắm đấy.
Nếu ở bắc cạn có khách sạn Anh Thư, mới, sạch, đẹp, 8 tầng mới xay xong có thang máy giá 400k. Hơn ks bắc kạn nhiều nhé.

Cao bằng có Tam Giác mạch nhưng hoa mầu trắng chứ không tím hồng như ở hà giang đâu. Mình mới đi về thì chỉ gặp đúng hai thửa không to lắm trên đường Tổng cọt - trùng Khánh thôi. Đường qua tổng cọt đường xấu lắm đấy.
Nếu ở bắc cạn có khách sạn Anh Thư, mới, sạch, đẹp, 8 tầng mới xay xong có thang máy giá 400k. Hơn ks bắc kạn nhiều nhé.

thank bác nhé

Mai chạy thử đường này từ Bảo Lạc đi Ba Bể mà thấy dân bản xứ bảo khó đi lắm, loằn ngoằn (nhất từ đoạn đường QL 34 rẽ vào Sơn Lộ) hix hix. 22h30' định xuất phát đi nhưng xăng ko đủ chạy đến Ba Bể nên đành phải nghỉ tại Bảo Lạc. Mai có gì ko thấy nhờ Giáp chỉ đường hộ đoàn nhé:D Thanhks you nhìu ;))
P/S: mà đợt này ông ko đi ĐH Box Du lịch cùng nhà Tự Do ah:D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,945
Latest member
Karide
Back