What's new

[Hỏi đáp] Anh chị đi phượt nhiều giúp em với ạ!

SussanGemi

Phượt thủ
Em chào anh chị ạ.Em với bọn bạn lập thành hội tổ chức đi phượt, nhưng đây là lần đầu tiên nên bọn em còn bỡ ngỡ lắm không biết sắp xếp việc ăn uống ngủ nghỉ như thế nào.Mong anh chị cho em lời khuyên với.
Hiện tại thì bọn em dự tính 2 địa điểm là Đồng cao Bắc giang và Ba vì.
Nhóm bọn em có 6 xe , nên đang lo răng không biết lên Đồng Cao như thế co ổn không, và lên đấy thì ăn uống như thế nào( vì đi mất 2 ngày) nên bọn em chỉ chuẩn bị dk thức ăn 1 bữa, bữa còn lại ko biết sẽ làm tn, mang đồ ăn lên nấu hay mua ở đó hay là vào quán ăn.Nghe nói ở đó trong bản xứ mù không biết có quán ăn không ạ.Lại nữa là ngủ thì cắm trại ở ngoài hay là xn vào nhà dân ạ.
Địa điểm thứ 2 là Ba vì , đi gần hơn nên khoản ăn uống thì bọn em tự sắp xếp được, nhưng nghe nói là ở đó phí cắm hay đốt lửa trại gì đấy rất đắt , 1.5 tr, hix, bọn em it người nên hơi găng.='=.Một cái nữa là Ba vì có nhiều chỗ đi nhưng bọn em không bít là đi theo lịch trình nào thì hợp lí nhất cho từ chiều t7 tới chiều cn về tơi Hn ạ.
Mong mọi người có kinh nghiệm giúp em với, bọn em rất máu đi nên rất mún lần này đi thành công , tránh những rủi ro ko đáng có để có thể tổ chức đi nhữn lần khác nữa ạ.
Cám ơn mọi ng nhiều:):)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back