What's new

Khảo sát: bạn đang dùng màn hình có độ phân giải bao nhiêu?

Số điểm ảnh theo chiều ngang màn hình của bạn

• Dưới 1024

Votes: 4 8.9%
  • Từ 1024 đến dưới 1280

Votes: 19 42.2%
  • Từ 1280 đến dưới 1440

Votes: 13 28.9%
  • Từ 1440 đến dưới 1600

Votes: 5 11.1%
  • Từ 1600 đến dưới 1920

Votes: 1 2.2%
  • Từ 1920 trở lên

Votes: 3 6.7%

• Total voters
    45
  • Poll closed .
Status
Not open for further replies.

CVN

Phuot.vn
Staff member
Để giúp chúng tôi thiết kế giao diện phuot.com sao cho hợp lý nhất, phù hợp với màn hình của đại đa số thành viên, mong bạn cho chúng tôi biết bạn vào Phượt chủ yếu bằng màn hình máy tính có độ phân giải bao nhiêu pixel.

Để biết độ phân giải của màn hình mình đang dùng, bạn làm như sau:

1. Với máy tính chạy hệ điều hành Windows:
- Tại màn hình Desktop, nhấn phím phải chuột > Properties > tab Settings > thấy độ phân giải hiện tại theo dạng ABCD by VXYZ pixels

2. Với máy tính chạy hệ điều hành Mac OSX:
- System Preferences > Displays > Đọc ở phần Resolutions độ phân giải đang được chọn (highlighted) dưới dạng ABCD x VXYZ

(trong đó: ABCD chỉ số điểm ảnh theo chiều ngang và VXYZ là số điểm ảnh theo chiều dọc của màn hình)

Sau đó, bạn so sánh số ABCD xem thích hợp với lựa chọn nào của poll thì chọn lựa chọn đó và click Vote nhé để gửi kết quả của mình nhé!

Trong trường hợp bạn dùng nhiều máy tính, hãy lấy thông số từ máy tính bạn dùng nhiều nhất để vào phuot.com; trong trường hợp bạn dùng những máy tính đó với thời lượng tương đương nhau, hãy chọn màn hình có độ phân giải thấp nhất.

Cảm ơn bạn!

Mình đang dùng 02 màn hình, 1 màn extend từ laptop ra cho nó toa dễ nhìn

laptop 1280x800

Destop 1024x768

vote rồi :)

Vừa vote xong. Em làm về hàng tin học, theo doanh số bán hàng trong năm 2009 thì màn hình chiếm tỉ lệ lớn nhất là LCD 17" Wide / LCD 18.5" Wide, có độ phân giải 1440x900. Còn về mảng laptop thì nhiều nhất là loại 14", độ phân giải là 1280x800. Cái này thống kê số liệu của bộ phận em phụ trách thôi, còn nghiên cứu toàn thị trường sẽ khác. Tuy nhiên, em nghĩ chắc cũng ko sai số bao nhiêu...

LCD 18,5", 1440x900 pixels, có vẻ ít người dùng loại này nhỉ? có 12,5 % thôi ah?

Cảm ơn tất cả các bạn đã tham gia khảo sát này. Với kết quả khảo sát này, trong phiên bản tiếp theo của phuot.com, chúng tôi sẽ tăng chiều ngang của forum lên 1024 điểm ảnh, khi đó độ rộng tối đa của ảnh post cùng bài viết có thể cho phép tới 900-950 điểm ảnh, đáp ứng nhu cầu up ảnh chất lượng cao của những nhiếp ảnh gia.

Một lần nữa xin cảm ơn các bạn!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back