What's new

[Hỏi đáp] Cung đường quanh Đà Lạt

[G]Mars

Phượt thủ
Chào mọi người,
Tháng 11 này mình tính phượt 1 chuyến lên Đà Lạt mà tra cứu thông tin toàn hình thác thời huy hoàng. Không tìm được thông tin hiện trạng của các thác. Vì đi ít ngày nên mình muốn hỏi xem có ai nắm được hiện trạng các thác xung quanh Đà Lạt giờ ra sao ko. Thác nào nên đi, nên tránh ?

Cảm ơn mọi người

Re: Tình trạng hiện tại của các thác xung quanh Đà Lạt

Cái nào cũng đáng đi bạn ạ, mỗi thác có một vẻ riêng của nó, bỏ cái nào cũng tiếc.

Hix tiếc là thông tin tình trạng ô nhiễm và xuống cấp của các thác nhiều quá, mà mình ko tìm được thông tin chính xác nên mới phải nhờ mọi người giúp đỡ :(

Em thấy các thác Đà Lạt không còn sự hoang sơ nguyên thủy xưa kia của nó, tuy nhiên nó vẫn có những vẻ đẹp riêng và vẫn nên đi. Vào mùa này vẫn còn là mùa mưa nên lượng nước các thác nhiều cũng làm tăng vẻ hùng vĩ và đẹp, tuy nhiên mùa mưa thì nước sẽ đục và không trong. Các thác nên đi: Datanla, Prenn, Thác Voi.

Thác ở Đà Lạt thì chỉ có vài cái nổi tiếng thôi, ngày xưa mình chỉ đi mỗi cái thác gì mà nó có cái xe trượt dài nhất ấy. Chứ làm gì có nhiều mà đi hehe.

Nếu được thì đi Thác Voi và thác hang cọp nha bác.EM thì thấy 2 thác này khá đẹp,mà mùa này chắc nước hơi đục 1 tý.Ko tắm thác được :)

em đi tháng 11, lạnh thấu xương, nước trong em cũng ko dám ùm đâu :D

Nếu được bạn đi thác Voi, đường xuống thích hợp cho dân phượt, thác này cách Đà Lạt khoảng 30km và độ cao thấp hơn Đà Lạt nên không lạnh lắm, nước không bị đục. Hình nảy mình chụp giữa tháng 11 năm ngoái.

một số thác die do thủy điện: Thác Liên Khương, Gougar. Thác Ponguar nổi tiếng thì chưa chết hẳn nhưng cũng ít nước lắm, muốn đi cho bết cái hoang sơ thì đi.

Cảm ơn mọi người. Đợt này sẽ đi thác Voi và Hang Cọp, về nhất định sẽ có thông tin cụ thể về 2 thác này cho mọi người :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back