What's new

[Hỏi đáp] Lịch trình từ Sài gòn về Gia Lai theo đường 1 trong 4 ngày như thế nào???

lonelystar235

Phượt thủ
Lịch trình từ Sài gòn về Gia Lai theo đường 1 trong 4 ngày như thế nào???

Thưa các bậc tiền bối...
Chẳng là tết âm lịch sắp tới rồi, và lone em dự tính sẽ chạy xe máy từ Sài Gòn về quê nhà ở Gia Lai theo cung đường quốc lộ 1A trong 4 ngày. Cung đường của em chủ yếu sẽ bọc theo bờ biền.
Dự tính của em như sau:
  1. Ngày 1: từ SG đi Phan Thiết: 210km

theo đường quốc lộ 51, 55 và tỉnh lộ 719
  • Ngày 2: từ Phan Thiết đi Nha Trang: 250km

theo quốc lộ 1
  • ngày 3: từ Nha Trang đi Ea Kar: 150km

theo quốc lộ 1 lên quốc lộ 26
  • ngày 4: từ Ea Kar đi Pleiku: 200km

theo quốc lộ 26, vô tỉnh lộ 683, ra quốc lộ 14.

Mỗi ngày em chạy tầm 200km sau đó ở lại chơi qua đêm, sáng hôm sau tiếp tục hành trình. Dự tính của em là như thế.
Nay nhờ các bậc tiền bối đi trước cho chút thông tin về đường xá, chỗ ăn ở, chỗ vui chơi nên ghé qua trên các cung đường. Những chú ý trên đường như đèo dốc hay đường đang sửa chữa, đường hay nguy hiểm...
Kính mong sự giúp đỡ của anh em. Nếu bác nào có lòng tốt giúp đỡ em chỗ ăn ở và vui chơi trên con đường phiêu bạt em cũng xin cảm ơn lắm lắm....

Re: Lịch trình từ Sài gòn về Gia Lai theo đường 1 trong 4 ngày như thế nào???

Hix...ko bác nào giúp được sao??? Vì đường này mình chưa đi bao giờ nên cũng hơi lo lắng một chút..Nhất là khúc qua đèo Phượng Hoàng từ Khánh Hòa lên Đắc Lắk..rồi đường đi từ TPHCM ra Khánh Hòa nữa...Chỉ sợ đi 1 mình qua chỗ vắng có chú trẻ trâu nào ra chặn đường thì tết này khóc ko ra tiếng luôn...
Mong các bác giúp đỡ chút thông tin về đường xá, cầu cồng với ạ...

Từ Nha Trang bạn đi đến Tuy Hòa rồi theo đường Tuy Hòa - A Yun Pa - Chư Sê về Pleiku nhanh hơn. Đi vòng lên Đak Lak làm gì.

Từ Nha Trang bạn đi đến Tuy Hòa rồi theo đường Tuy Hòa - A Yun Pa - Chư Sê về Pleiku nhanh hơn. Đi vòng lên Đak Lak làm gì.

Khoảng cách (tương đối) :

- Nha Trang - Tuy Hòa : ~ 120km
- Tuy Hòa - Chư Sê (QL25) : ~ 180km
- Chư Sê - Pleiku : ~ 40km
Tổng quãng đường Nha Trang - Tuy Hòa - Chư Sê - Pleiku : ~340km

+ Nha Trang - Ninh Hòa : ~ 30km
+ Ninh Hòa - Ea Kar (QL26) : ~ 98km
+ Ea Kar - Buôn Hồ (TL683,694) : ~ 38km
+ Buôn Hồ - Pleiku : ~ 150km
Tổng quãng đường Nha Trang "vòng lên Đak Lak" tới Pleiku : ~320km

Chắc chắn cung đường của bạn lonelystar235 vạch ra, nếu có tạt té linh tinh cũng không dài hơn cái cung đi vòng ra Tuy Hòa lên Chư Sê là bao nhiêu.
Còn đi nhanh hay đi chậm thì tùy kiểu đi, tùy tình hình đường sá nữa. Hình như QL25 (Tuy Hòa - Chư Sê) mặt đường xấu hơn QL 26 đoạn Ninh Hòa - Ea Kar nhiều, cũng khó mà đi nhanh (hơn) được.

Lúc đầu cũng tính qua Tuy Hòa ghé Đại Lãnh rồi về nhưng tết nhất nên tiện đường qua Đắc Lắc ghé nhà cậu chơi chúc tết luôn...Đi qua đèo PHượng Hoàng có cần chú ý j không các bác?

Lúc đầu cũng tính qua Tuy Hòa ghé Đại Lãnh rồi về nhưng tết nhất nên tiện đường qua Đắc Lắc ghé nhà cậu chơi chúc tết luôn...Đi qua đèo PHượng Hoàng có cần chú ý j không các bác?

Đèo Phượng Hoàng cũng bình thường thôi. Chẳng gì nguy hiểm. Mong là không bị lủng lốp xe giữa đèo. Dắt hết đèo mới có chỗ vá. Tớ bị 1 lần ở Phượng Hoàng rồi. Good luck

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back