What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Philippines

Re: Lần đầu xăm mình ở Boracay - Philippines

Mấy cái tatoo này thú vị ghê. Xăm mấy hình này về sau có bị mờ hay tróc đi không bạn? Mình thấy bạn ghi phía trên chủ yếu là họ vẽ bằng mực.

Mấy cái tatoo này thú vị ghê. Xăm mấy hình này về sau có bị mờ hay tróc đi không bạn? Mình thấy bạn ghi phía trên chủ yếu là họ vẽ bằng mực.

Tatoo như một văn hóa ở Boracay vậy, ai cũng có một cái trên người ....hehe ...Vẽ cái này được tầm 2-3tuần. cái ở tay mình để được 2tuần à, còn cái ở chân thì gần 1tháng đấy.
Nghe bạn mình bảo ở Hà nội cũng có vẽ, để cũng được 1tháng, giá khoảng 120-150k, nhưng mình thấy ko đẹp bằng ở Boracay ^_^

Ngoài vẽ tatoo, ở Boracay người ta còn tết tóc với nhiều kiểu độc đáo.

Các chỗ vẽ tatoo thường kiêm luôn tết tóc

Một người thợ đang tết tóc nè

Một chàng trai với mái tóc khá đẹp mà mình thấy trong một nhà hàng ở boracay

Tiếc là tóc mình ngắn quá, ko làm kiểu này được, vả lại đang suy nghĩ họ tết tóc kiểu này làm sao gội đầu được, chẳng lẽ 1,2tuần gội một lần ....?????
Đến Boracay ngoài Tatoo còn biết bao điều thú vị, biết bao ngạc nhiên, đây là một trong những nơi mà vừa rời đi mình đã thấy nhớ , đã muốn quay trở lại ngay ......sẽ có những bài viết khác về hòn đảo Boracay xinh đẹp này ^_^

Đang đợi Bạn post hình lên mà , Rất thích những gì Bạn chia sẻ (beer)

@Tommy_ngo: Cám ơn Bác đã vào commt ủng hộ em. Bài xăm mình thì đến đây thôi, vài ngày tới em sẽ viết một bài về hòn đảo Boracay xinh đẹp này ^_^.

Last edited by a moderator:

Hic, Mình ghiền tatoo và tết tóc thật, có dịp phải ghé thăm đảo này :(, thanks

@B 0 0 B: Hình như ở Manila cũng có tatoo và tết tóc đấy bạn, mình thấy ở Phil mấy món này khá phổ biến. Ai cũng có, hồi mới qua thấy ai cũng giống dân giang hồ cả ....hehe ^_^

Last edited by a moderator:

Mình cũng sắp đi Thailand rồi đến Phuket , Mình thích nhìn các Bạn xăm nhưng Mình lại dị ứng nếu xăm vào người :D

Last edited:

Mình cũng sắp đi Thailand rồi đến Phuket , Mình thích nhìn các Bạn săm nhưng Mình lại dị ứng nếu săm vào người :D

Dạng tatoo của e là vẽ bác ạ, mực đen nên nhìn ko đến nỗi hầm hố như xăm thật đâu [xăm thật mực xanh kia] . Đi chơi e mới vẽ cho zui chứ ở nhà papa e cũng chẳng cho đụng mấy cái này đâu ....hehe

Cái tiệm phía sau e là một tiệm tatoo ở Manila, chỗ ni họ xăm thiệt lun chứ ko phải vẽ chơi thì phải ^^

Thôi Mình đi tây cứ xăm cho nó mấu Em à , Em ở HN hay SG vậy ? Anh thích con gái xăm những hình đơn giản (beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back