What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Philippines

Cả nhà cho em hỏi thêm về khoản liên lạc ở Phil. Có nên mua sin điện thoại không ? Nếu có thì mua của hãng nào ạ ? Em xin chân thành cảm ơn.

Các bác ơi cho em hỏi là từ Manila đến Taal lake nếu đi bằng xe oto thì mất bao lâu ạ? Có bus đi đến đấy ko? Tình hình là em vừa bị cancel chuyến tây Bắc dịp 2/9 này, chuyến Bali lại quá đắt, nên em chuyển sang Phi.

Bạn cũng đi PHIL dịp 2/9/2011 sao ? nếu thế thì nhập đoàn với poly không ? Đoàn poly có 2 người đi Phil 1-5/9 nè.
Các bác có kinh nghiệm gì bên Phil chia sẻ nhé. Poly đang nghiên cứu kinh nghiệm của các bác đi trước.

@poly: Ôi thế thì hay quá! Tưởng là phải solo travel lần này rồi. Mình dự định đi từ 1/9 - 4/9, HCM - Manila, bay bằng Cebu pacific. Không biết chương trình bạn Poly định đi thế nào. Chương trình của mình định đi như sau:

1/9 : HCM -Manila
từ Manila đi Tagaytay - Taal Lake.
Tối đón bus đi Banaue.
2/9 : Banaue - Sagada
3/9 : Batad
Chiều đón bus về Manila
4/9 : Manila
Tối Manila - HCM

Ngày đầu tiên thì hơi bị quá đà nhưng mà vừa muốn đi Taal lake, vừa muốn đi Banaue Rice Terraces nên phải cắn răng vậy. Ước gì xin nghỉ thêm được ngày 5/9 giống các bạn.

Last edited by a moderator:
Oh, mình cũng có mặt ở Phil 04-08.08, nhưng từ Manila lại bay đi Iloilo, nghe nói city này đẹp!
bạn alita_chip31, nếu bạn có ít ngày ở Phil, bạn có thể đi bus lên phía Bắc Manila, sẻ có rice terraces, và nên ghé 2 cities Vigan và Laoag (Unesco), lại được tắm biển nữa! search trên yahoo or google sẽ rõ. (lần trước mình đi bằng máy bay, tuyệt!)

Last edited:
Mình và 2 người bạn đi Phil tối thứ về tối thứ 2 nà chưa biết đặt KS ở đâu? các bác có biết khu nào vui kg? Khu Tây balo cho dong vui, có ai đi chung ngay thì plan cùng đi vui nhỉ? mail cua em là [email protected]

@: mình có 4 người đi mà chưa chọn địa điểm , đi tối thứ 6, về tối thứ 2 8/8/11, bạn đi mấy người, qua nhập bọn đi chung cho tiết kiệm.

Last edited by a moderator:
Re: Lần đầu xăm mình ở Boracay - Philippines

Bài viết hay lắm, đây cũng là mục tiêu của mình. Mong nhận được một vài kinh nghiệm từ bạn.Thanks

Re: Coron island ( Philippine ) - Đảo Thiên Đường

@ Còi: Trưa nay em ghé nhà bạn em lấy cuốn Lonely Planet ... Có gì em mật báo bác ạ :D. Còn không thì bác cứ anh Google cho em, thời đại thông tin điện tử mà bác.
Nếu bác còi biết tiếng Nga thì em gửi bác trong này: http://forum.awd.ru/viewforum.php?f=143&sid=a85d29f788c0de125d9dcc5e7ca00c0c. Thông tin cứ gọi là từ A-Z

Cám ơn bác Rô Ma. Tiếng Anh của em thuộc loại đủ xài, ngoài ra thì chịu thua.

Em cũng đọc trên LP rồi, cơ mà vưỡn chưa thông lắm. Cần hỏi kinh nghiệm của bác nào đã từng đi Subic, cho em một tí. Chắc trên đây chưa bác nào đi Subic? Thôi kệ, cứ vù qua MNL rồi tính tiếp.

Tối thứ 4 này em lên đường rồi.

Chào bác.
Báo cáo là em đang ở Boracay :D. Hành trình em đi tới giờ là khá ngon bác ạ: Saigon - Manila - Taglibaran (Bohol) - Cebu - Boracay.
Sang tuần em về sẽ report đầy đủ cho bác nào có nhu cầu :D. Giờ em đi ngủ, mai đi island tour :D.

Chúc bác lên đường may mắn.
P/S: bác có đổi tiền thì đổi ở sân bay hoặc trong KS nhé. Hôm nay em mới đổi, tỉ giá 1$ = 41.7P

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back