What's new

[Hỏi đáp] Nhờ vả mọi người giúp đỡ về trekking Tam Đảo???

quanghuysk

Phượt thủ
Dạ kính chào các bro. Tình hình là cuối tuần sau nhóm ĐH em có dự định xuống Tam Đảo làm chuyển trekking 3 đỉnh Thiên Thị, Thạch Bàn và Phù Nghĩa. Em muốn xin mọi người chút ít kinh nghiệm về trek ở Tam Đảo. Đoàn em đi khoàng 15 người thì có nên thuê guide không ạ, vì tụi em dự đỉnh ngày đầu trek 2 đỉnh trước rồi hạ trại, sáng ngày thứ 2 trek nốt đỉnh thứ ba rồi về thị trấn. Có ai quen guider trên Tam Đảo thì giúp em 1 vài số điện thoại và tình hình rổ giá ra sao? Em xin cám ơn rất nhiều ạ. Chào thân ái và quyết thắng :D chúc ae phượt năm mới sức khỏe

Nếu các bạn đi lần đầu, thì nên thuê Guilde dẫn đường là hay hơn cả.
Thuê Guilde thì bạn có thể đến cái chỗ gần chợ, có 1 cái " trung tâm để hỗ trợ khách du lịch Tam Đảo " ở đó, đối diện phía bên phải của cái " trung tâm " đó là nhà 1 bác, bác ý hay dẫn các đoàn đi trekk 3 đỉnh lắm:D. Đợt trước mình đã nghe bác chỉ dẫn và may mắn trekk cả 3 đỉnh thành công:D.
Còn về cắm trại, mình nghĩ là vào thời điểm này sẽ rất lạnh, đoàn bạn nên cố gắng thuê túi ngủ thật dầy, ấm chứ nếu ko rất khó mà chịu được cái lạnh trên đó.
Chúc đoàn các bạn có chuyến trekk vui vẻ:D
Nếu bạn còn cần gì, pm mình 0987906274, mình vui lòng chỉ tiếp:D.

Em cũng dự định cho lớp ĐH đi Tam Đảo khoảng giữa tháng 1 dương tới. Nhưng chưa biêt ở đó cụ thể đi đứng như thế nào, lần đầu tổ chức cho lớp đi, và cũng là lần đầu em lên Tam Đảo.
Nếu em đi khoảng 30 mạng lên đó thì có phương án nào để ở nhà dân không nhỉ?! Đang thích ở nhà dân rồi tiện thuê bác đó dẫn đi luôn. Trời này lạnh nên có lẽ không cắm trại bên ngoài được <quá lạnh> :-ss

Đào lại mộ nhờ các cao nhân giúp đỡ ạ :D
E chưa leo Tam Đảo bao giờ, nghe kể thì ham quá nên có ý định leo trong 1 ngày ạ, e muốn hỏi mấy vấn đề sau:
- Leo trong 1 ngày thì e có thể leo những đỉnh nào, tính xuất phát 8h sáng đi từ Hà Nội và tầm 7h30 tối về ạ
- Bắt đầu leo thì đường lên ở chỗ nào ạ? E đi Tam Đảo chơi vài lần rồi nh toàn quanh quẩn nhà thờ và Thác Bạc thôi :D
- E chưa leo bao giờ thì có cần guilde ko? và e có thể hỏi thông tin cụ thể ở đâu, kiểu như Trung tâm thông tin du lịch Tam Đảo í ạ :D
E cám ơn ạ :D

Chào Bạn,

Bạn tham khảo một số thông tin bên dưới nhá!!

Đầu tiên bạn phải đăng ký với trung tâm vườn quốc gia Tam đảo.
Ngày 1: Bạn có thể bắt đầu trekking từ trung tâm cứu hộ gấu Tam Đảo, rồi trekking theo đường mòn ở giữa rừng thông bạn sẽ thấy một cái hồ lớn, các bạn có thể thả mình trong làn nước rất trong xanh. Tiếp tục trekking đến lung lũng tình yêu để tìm hiểu thêm về các hệ sinh thái độc đáo của Vườn quốc gia Tam Đảo , trong đó có sự kết hợp của động vật hoang dã cả ôn đới và nhiệt đới.

Ngày 2: Bạn sẽ trekking và chinh phục 3 đỉnh Thiên Thị, Thạch Bàn và Phù Nghĩa. Chuyến đi này là khó khăn hơn với những con đường mòn trong rừng dài , đá, và dốc.
Sau đó, bạn sẽ tiếp tục trekking đường dài và băng qua khu rừng ngắn , rừng tre để chiêm ngưỡng vẻ đẹp và sự phong phú đa dạng sinh học của Vườn quốc gia Tam Đảo.

Chào Bạn,

Bạn tham khảo một số thông tin bên dưới nhá!!

Đầu tiên bạn phải đăng ký với trung tâm vườn quốc gia Tam đảo.
Ngày 1: Bạn có thể bắt đầu trekking từ trung tâm cứu hộ gấu Tam Đảo, rồi trekking theo đường mòn ở giữa rừng thông bạn sẽ thấy một cái hồ lớn, các bạn có thể thả mình trong làn nước rất trong xanh. Tiếp tục trekking đến lung lũng tình yêu để tìm hiểu thêm về các hệ sinh thái độc đáo của Vườn quốc gia Tam Đảo , trong đó có sự kết hợp của động vật hoang dã cả ôn đới và nhiệt đới.

Ngày 2: Bạn sẽ trekking và chinh phục 3 đỉnh Thiên Thị, Thạch Bàn và Phù Nghĩa. Chuyến đi này là khó khăn hơn với những con đường mòn trong rừng dài , đá, và dốc.
Sau đó, bạn sẽ tiếp tục trekking đường dài và băng qua khu rừng ngắn , rừng tre để chiêm ngưỡng vẻ đẹp và sự phong phú đa dạng sinh học của Vườn quốc gia Tam Đảo.
Vậy là sẽ đi từ trung tâm cứu hộ gấu là đi từ dứoi chân Tam Đảo đi lên à bác.

Mình note cho các bạn nào đang có ý định leo 3 đỉnh Tam Đảo là đợt 30/4 - 1/5 vừa rồi nó mới khai trương khu du lịch, nghỉ dưỡng gì đó, theo đó sẽ bán vé tham quan cho tất cả các bạn nào có ý định leo núi, khám phá... với mức giá 40k/người.
Đợt 30/4 mình qua thì họ bảo đang trong thời gian khuyến mại, giảm giá 50% còn 20k/ng.
Ở ngay chốt gác giờ là quán cf rất lãng mạn, vừa thưởng ngoạn khung cảnh trong sương vừa nghe/ngắm chim hót :D

Tam đảo chỉ có đốt lửa trại là vui, leo núi chẳng có gì @@

Đúng với cái tên của bạn rồi. Trekking thì phải leo chứ. Leo nhiều tự đi trên đôi chân của mình mệt nhoài ra. Rồi sau đó dừng lại nghỉ ăn uống. Ăn cái gì cũng thấy ngon luôn ý. Mà quan trọng là thiên nhiên núi rừng có nhiều cây nên không khí rất trong lành. Cứ bảo không khí không mùi không vị nhưng mà so sánh ngoại thành với nội thành thôi là đã thấy khác hẳn nhau rồi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back