What's new

Đi France-Hungary-Austria-Italy (08 - 27 / 07 / 2010)

Status
Not open for further replies.
Xin chào các phượt tử,

Tháng 7 tới mình có hội nghị ở Venice/Italy nên tranh thủ đi mấy nước cạnh Italy chơi từ ngày 08/07 đến 27/07/2010. Cả tuần rồi mình hì hụi đọc bài trong box "Hoành tráng Châu Âu" của mấy phượt tử gạo cội như baxu, Chitto, Toet, ... và lập được cái lịch như sau:

7-8/07: Đến Paris
12-14/07: Sáng 12 đi Budapest (by cheap flights)
15-17/07: Sáng 15 đi Vienna (by bus, train, ships?)
17-23/07: Tối 17 đi Venice (Thời gian hội nghị)
23-27/07: Tối đi Rome
27-28: Quay trở về

Nếu bạn nào thích lê la, bò toài, ảnh ọt với lại có thời gian vào dịp này thì join với mình cho vui. Các bạn xem giùm và cho minh lời khuyên nhé. Cảm ơn nhiều. Hi vọng là có nhiều bạn cũng phượt mấy thành phố trên vào dịp này. Mong hồi âm (NT).

Cheers (beer)

Báo cáo đã mua vé đến Paris và từ Paris đến Budapest. Vẫn đang chờ người cùng lộ trình :D

hic. em cũngg dự định đi vào tầm đấy nhưng e định sang praha trước rôi` qua đức, Ý..Vì xin visa Đưc' quá kho' nên em định xin visa sang Tiệp, Bác cunxu có biết làm visa thế nào đơn giản không ạ??? Bác nào biết chỉ cho e với ?? em vẫn chưa đi làm nên xin visa khó hơn T____________T

hic. em cũngg dự định đi vào tầm đấy nhưng e định sang praha trước rôi` qua đức, Ý..Vì xin visa Đưc' quá kho' nên em định xin visa sang Tiệp, Bác cunxu có biết làm visa thế nào đơn giản không ạ??? Bác nào biết chỉ cho e với ?? em vẫn chưa đi làm nên xin visa khó hơn T____________T

Không biết bạn có thể sắp xếp thời gian cùng phượt với mình ở Italy được ko nhỉ? Nếu vậy thì tốt quá. Về tips xin visa Châu Âu, bạn vào đây đọc nhé https://www.phuot.vn/threads/528-Thông-tin-Visa-vào-châu-Âu. Chúc bạn sớm xin được visa ;).

Thêm thông tin, đã book xong phòng ở Vienna và Rome :D.

Thời gian thì không fải vấn đề vì tầm đấy e mới tốt nghiệp nên là vua thời gian ^^ Căn bản em đọc link bác gưir nhưng vẫn đag lăn tăn k biết nên xin DSQ nào. Tiệp hay Ý >"< Bác cunxu đa làm visa chưa ạ, nếu chưa thì bác đi làm cùng e cho có bạn có bè nhé :p (vì mấy khoản giấy tờ e làm ăn chậm chạp lắm :">)

Theo như mình đọc trên cái link gửi cho bạn thì bạn có thể xin ở DSQ Tiệp hay Ý đều được. Nghe nói DSQ Ý cũng khá dễ dàng chấp nhận đơn xin visa. Tiệp là nước thuộc khối đông âu trước đây nên chắc lại còn dễ dàng cấp visa hơn. Nếu bạn định xin ở DSQ Ý mà lại đến Tiệp trước thì phải make sure là thời gian ở Ý phải là lâu nhất thì mới xin visa được.
Mình xin visa ở nước ngoài nên rất tiếc ko làm cùng bạn được :)

Chào bạn CUNXL cho mình tham gia tour Italia của bạn với đươc chứ, mình cũng đang muốn làm chuyến châu âu đây. Mính đi diện tự túc nhé. Nếu vậy thì mình phải làm thế nào để xin được visa. Cuối tháng sáu này mình di Singapo va malaysia nên bạn CUNXl cứ Post thông tin lên mình sẽ tìm tham khảo nhé. than ai! ( Note: sdt of mình nềy 0989905595 nếu được liên lạc cho mình nhé)

Chào anh Cunxl và anh mouse_1984, em đến Venice 22-07, tầm 24-07 đến 27-07 thì ở Rome, nếu được thì em join nhé, số dt của em : +4917691131561.

Chào anh Cunxl và anh mouse_1984, em đến Venice 22-07, tầm 24-07 đến 27-07 thì ở Rome, nếu được thì em join nhé, số dt của em : +4917691131561.

Lịch của bạn khá trùng với lịch của mình đã post ở trên. Nếu bạn muốn join thì email cho mình ([email protected]). Nếu bạn có dùng FB thì ghi luôn địa chỉ FB trong email để tiện liên lạc nhé. Chắc mình ko xài đt khi ở Europe. Cheers (beer)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,940
Latest member
rummyofficialorg
Back