What's new

Thiên Tân - Bắc Kinh - Nội Mông 21-30/05/2010

Status
Not open for further replies.
Chào các bác,

Ngày 21/05 ngày em đi Trung Quốc, các bác dòm dùm em cái lịch trình xem có gì cần phải thay đổi không nhé.

Lịch trình của em như sau:

Lịch trình:

19h ngày 21: lên máy bay đi KL, lê lết sân bay hơn 10 tiếng
Ngày 22: tới Thiên Tân lúc 14h, chơi loanh quanh, 20h về BK
Ngày 23: Cung Điện Mùa Hè
Ngày 24: Vạn Lý Trường Thành
Ngày 25: Tử Cấm Thành – Thiên An Môn – Tối lên xe đi Nội Mông lúc 20h
Ngày 26: HohHot
Ngày 27 Bautou
Ngày 28: Erdos Glassland
Ngày 29 tới BK lúc 7h – Thiên Tân

Bác nào mà cùng tham gia với bọn em nữa thì tốt quá. Hiện tại bọn em đi 3 nữ, tiếng trung trình độ có cũng như không. hihi

Cảm ơn các bác nhiều.

Mấy bữa nay bận quá, em xin viết lại cái lịch chi tiết hơn.

Ngày 21 lúc 19h thì tui em bay sang KUL thay vì chỉ chờ có mấy tiếng nhưng chuyến bay delay thành ra là ở sân bay đến hơn 10 tiếng (hic hic)
Ngày 22 lúc 8h bay từ KUL sang Tianjin đến nơi lúc 14h. Đi taxi từ sân bay về trung tâm Tianjin là khoảng 50 tệ, từ trung tâm đi tàu cao tốc CRH lên Beijing là 59 tệ (tàu này 30 phút có 1 chuyến).

Về đến Beijing thì em vẫn dự đinh đi những nơi như trên và có bác nào cho em ý kiến là nên đi thêm chỗ nào hay thời gian dành cho những chỗ đó là bao nhiêu không??

Tối ngày 25 em đi tàu cao tốc lên Nội Mông, cách khoảng Beijing 700km (lịch tàu cũng rất nhiều em dự đinh đi chuyến 20h và đến Nội Mông khoảng 7h, giá vé là khoảng 200 tệ và phải đặt vé trước)

Vì muốn đi thăm bảo tàng về Thành Cát Tư Hãn nên em chọn đi Hohhot - Bautou - Erdos grassland. Đoạn này em chưa có nhiều thông tin, nếu bác nào có thông tin thì chia sẻ cho em với nhé.

Dự trù kinh phí cho cả chuyến đi chưa bao gồm vé máy bay, shopping (chỉ gồm ăn uống, đi lại, tham quan và khách sạn) là 350 USD.

Rất mong nhận được sự góp ý của các bác.

Khẩn :

Em Titigold nhờ nhắn với nancy_hoanghiep:

1/ Chuyến bay bị hủy
2/ nancy_hoanghiep đừng ra đón nhóm Titigold
3/ Có thông tin gì mới, Titigold sẽ liên lạc sau.

Báo cáo tình hình là bọn em đã đến BK vào lúc 17h mọi chuyện vẫn ok, ngày mai sẽ tiếp tục chuyến hành trình.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back