What's new

[Hỏi đáp] Trang web du học sinh giúp đỡ nhau chỗ ở khi đi phượt

ffer

Phượt tử
Chào các bạn, cách đây 6-7 tháng có đọc 1 bài báo về trang web du học sinh VN ở các nước khi di du lịch bụi thường hay lên trang này để tìm nhà ở trong vài ngày. Kiểu như giúp dỡ nhau chỗ ăn ở khi đến các thành phố khác nhau. Mình quên mất tên trang web là gì, có ai biết chỉ giùm mình với nhé, cám ơn nhìu :D.

Mình hiện đang ở Đức, khoảng cuối tháng 4 sẽ đi Moscow vài hôm. Xem giá phòng các thứ rồi, thấy cũng okay, nhưng muốn tìm 1 bạn sinh viên nào đó để ở cùng, vừa có cảm giác an toàn vừa được "chỉ giáo" nên đi đâu, chỗ nào, giờ nào... như vậy thấy yên tâm hơn. :D Ngoài ra cũng tiết kiệm được 1 ít chi phí, dù sao ở với các bạn sinh viên thì cũng rẻ hơn ở khách sạn hoặc nhà nghỉ ở ngoài rồi :). Vậy ai có thể "chứa chấp" mình hoặc biết chỗ nào có thể ở dược thì liên lạc với mình [email protected] nhé.

Cái này dễ mà, bạn lên couchsurfing.com đăng kí 1 tk, rồi tìm tp mà bạn sẽ đến. Có rất nhiều hosters sẵn sàng cho bạn ngủ nhờ trên sofa hoặc giường của họ. Bạn chỉ cần gửi cho họ 1 tin nhắn giới thiệu rõ về mình là ok. Đa số dân trên cf rất thân thiện và yêu du lịch

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back