What's new

Cù Lao Câu - Nơi ấy biển rất xanh, và nắng rất hồng 4 - 6/6/2010

Photo: lengkeng1minh,lamnd, Thủy Hà, Mộng Tuyền....

Vậy là sau những chuẩn bị đôi lúc có những khó khăn nhất định thì Đoàn đi Cù Lao Câu với 21 con người kỳ cựu có, con nít có, gái có, zai có....đã kết thúc tốt đẹp và mang lại nhiều cảm xúc cho mọi người...

Chi phí chuyến đi: 635k.
Tiền tàu: 1.500.000 cho 21 người.
Thuê xe 29 Huyndai County : 5t5000 (Đi 2 ngày SG-Cà Ná). Có thể deal giá tốt hơn. Vì lúc deal đã là last minute.

Và từ chuyến đi đã xuất hiện thêm 1 truyền thuyết...truyền thuyết về Cưa Thủ ... Hồi sau sẽ rõ (NT)

Số là samon đã từng đi rồi...Chuyến đi này vì các bạn thân...giúp họ bỏ lại những stress của đời thường,...vì các bạn đã từng đồng hành trong chuyến đi từ thiện.

Do đã có mối quan hệ tốt với anh Đồn trưởng..Nên mọi người có những tiện nghi sinh hoạt cơ bản giúp giảm nhẹ gánh nặng Phượt và tăng thêm "độ" enjoy :D

Điểm đón đầu tiên: đường Điện Biên Phủ với samon, a lengkeng1minh, hongtrang, minhnq

Những show hàng đầu tiên trước khi.............

Last edited:
Chuyến đi thành công tốt đẹp, dù thời gian chuẩn bị không có nhiều, quân số tăng đột biến. Nhờ vào tài thao lược của Alex, hậu cần khéo léo chị Summer và trên hết là lòng nhiệt tình, năng nổ, lăn xã, đoàn kết cùng nhau P trọn vẹn những mục tiêu mà chuyến đi đề ra. Cám ơn tất cả các bạn đã cùng đồng hành với L.K trong chuyến đi vui vẻ này. Mong lần sau được gặp lại các bạn trong nhiều, thật nhiều các chuyến đi khác.

Không phải là nhiếp ảnh gia, không phải là Phượt thủ chuyên nghiệp, và cũng chẳng có súng ống lành nghề, chỉ ghi lại những cảm xúc thôi,....Một ngày dường như là quá ngắn, đêm dường như chưa đủ dài, xin hẹn ngày gặp lại....Nào cùng chia xẻ với các bạn đây!

Biển thật xanh:

Xanh một cách thanh thản và thấy lòng mình bình yên đến lạ:

Sóng vỗ ghềnh đá:

Đơn độc...., mong manh vả nhỏ nhoi giữa đại dương mênh mông:

Giây phút suy tư,...

Khi mọi người còn say giấc, chỉ có bác Leng Keng & mình đi đón bình minh trên đảo:

Vừa ló dạng:

Một đám mây bay đến che cả mặt trời khiến cho các bạn đến sau ko kịp ghi lại cảnh mặt trời lên:

Soi bóng chiều tà:

Một chiếc thuyền thúng giữa chiều muộn,....

BÁO CÁO THU CHI CHUYẾN ĐI CÙ LAO CÂU (4/6-6/6)

Do nhầm lẫn trong tính toán (chỉ kịp tính nhẩm) nên mình thu thêm của các bạn trong đoàn 35K, nay tính cụ thể thì tổng số tiền còn lại sau chuyến đi là 788,000. Các bạn cho ý kiến về số tiền thừa này, hoặc mình sẽ trả lại cho mọi người trong buổi off ngày mai!

Thu: 21 người x $635,000= $13,335,000
Chi: $12,547,000
Còn lại: $788,000
Offline MOS ngày 8/6: -$570,000
Còn lạI: $218,000

Mua:
Bia Heineken $320,000 (Samon mua)
Dĩa CD cho Bộ đội: $150,000 (Samon mua)
1 den + 1 kem: $100,000 (Sót tên 1 bạn nào đó, nay phân bổ cho cả đoàn)
Tiền xe $5,500,000
Tiền tàu $1,500,000
Bồi dưỡng tài xế $200,000
Trà sữa offline $270,000 co HD
Giấy Pupply $40,000 Metro
Lavie 5l $16,000 Metro
Rượu $120,000 Metro
Mù tạt, bánh tráng,
khoai, dưa hấu, táo $270,000 Metro
Chôm chôm $60,000 Metro
Bắp $20,000 Metro
Dao xếp $18,000 Metro
Cháo vịt ăn sáng $150,000
Cá làm chả $240,000
Mực nấu cháo $90,000
Cá nướng $250,000 (Định nướng đêm lửa trại, nhưng các bạn nói thức ăn nhiều quá nên ko nướng và để lại làm khô cho các anh bộ đội)
Nước đá cây $25,000
Dầu ăn, đường cát,
rau, thơm, đậu bắp, bạc hà,.. $150,000 (Chị bạn Hồng Trang)
Rau, dầu ăn $55,000 (Samon mua)
Cá ngừ hấp $180,000
Hành ngò, nước rửa chén, rau thơm $40,000
Tắm bùn $1,360,000 (1 bạn ko tắm, 20 xuất giảm 3 (17 xuất x 80) co HD)
Nước ngọt ở Vĩnh Hảo $223,000 co HD
Nước đá cây $5,000
Ăn cơm chiều $1,150,000 co HD
==========
Tổng cộng: $12,547,000

Last edited:
Thay mặt cả đoàn, em cảm ơn chị Summer. Đúng là có chị Summer đi theo thì không sợ đói, hihi. Hai ngày , hai đêm vừa qua, nhờ có bàn tay chăm bẵm của chị mà chúng em no đủ, phởn phơ. Đi chơi về tăng cân mập ú!!! :D
Chị ơi, kế hoạch của chị là những đâu vậy, em đang me me coi chị đi đâu là em bám càng theo đó luôn, hihi ^^

mình biết phượt đã lâu,
đây là lần đầu tiên đi với mem của phượt

thật thú vị, bụi bặm và vui vẻ trong khung cảnh hoang sơ của Cù Lao Câu trong lành bình yên đến tuyệt vời!
Tắm 4 lần :p
dù bị gần chục vết sẹo nho nhỏ (nhưng còn thua anh Lâm) vì san hô nhưng cảm giác nhìn ngắm chúng và những đàn cá bơi tung tăng giữa biển trời thì quá đã! (c) ^^

Thương sao những anh bộ đội Cụ Hồ hỗ trợ giúp đỡ.
Không thể quên:
người chị Summer chăm lo cho "đàn em" thân thương
anh Samon vui tính và nhiệt tình :D
ấn tượng anh Leng keng "bụi bụi" và luôn lưu lại những khoảnh khắc đáng nhớ cho mọi người.
cùng những anh chị em trong đoàn dễ mến!
...
còn nhiều nhiều lắm!
vài dòng chia sẻ!^^

Chỉ có thể nói chị Summer là Number 1, chị là thần tượng của em. Chỉ cần học hỏi 1/10 sự đảm đang của chị thì em có thể đóng vai vợ tốt mẹ hiền được gùi :D

Cảm ơn anh Samon dẫn lối đưa đường đến 1 nơi quá tuyệt vời. Và em cũng đợi chờ lời cảm ơn của anh zì 1 chuyện gì đó kakaka....

Cảm ơn anh Lengkeng và tất cả các ống kính chuyên và không chuyên khác.

Zui zui zui... mai được xem hình gùi, hẹn gặp cả nhà ngày mai

vivi82

Dear các bác không tham gia được chuyến CLC, các bác đừng vội ghanh tị với các món ăn đã được liệt kê, các bác sẽ ghanh tị nhiều hơn nữa đấy

Các món ăn trong bữa chiều trên đường về, quán tên gì Phuonghoang ơi, quên tên rồi:
1/ Gỏi cá (cay cay, ngon hít ý, có 30k/1 dĩa)
2/ Mực 1 nắng chiên (món này lạ nè)
3/ Mực khô nướng
4/ Ghẹ hấp
5/ Mực ống hấp (hay là mực cơm nhỉ?)
6/ Cá đuối hấp mỡ hành
7/ Cá liệt nướng (không biết phải cá liệt không chị Summer ơi, tình hình là tắt máy rùi nhưng chợt nhớ ra món này nên mở máy lên update :) )
8/ Bia

ăn đến đây là bà con ngã ngựa hết trơn, zây mà chị Summer còn thông báo còn thêm món lẫu và cơm, ui ui, cả đám năn nỉ chị cancel, cũng may chủ quán dễ thương

Bữa ăn hoành tráng cho 22 con người đủ size, chỉ có 1,150,000 thui hả chị Summer? quá tuyệt vời cho 1 chuyến đi

Em có ý kiến với số tiền còn lại, đoàn mua quà gì đó gởi cho các anh CLC, nghe nói sắp tới có 1 đoàn ra đó

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,187
189,947
Latest member
uyen13579
Back