What's new

[Chia sẻ] Anh/em đi Phú Quốc lặn ngắm san hô coi chừng bị ăn cắp tiền

Từ hôm 9-11 tháng 3 vừa rồi mình có đi Phú Quốc 1 chuyến, dựa vào những thông tin anh em đã đi trước để lại, mình đã có 1 chuyến đj nói chung là ok 90%, chỉ trừ 1 chuyện nếu không sảy ra thì chuyến đi của mình sẽ hoàn hảo hơn.\

Khi mình đi Bắc đảo, đến Mũi Gành Dầu, kế bên quán Biên Hải, có 1 căn nhà lá giữ xe, có 2 vợ chồng ra tiếp thị lăn biển ngắm san hô với giá 300k cho 2 ng. Mình trả giá 250k thì họ ok.

Ông chồng lấy xuồng chở 2 vợ chồng mình chạy ra biển chổ có san hô để ngắm, trên đường đi ông ta nói rất nhiều, tỏ vẻ rất là mến khách, hướng dẫn tận tình, còn ghé vào bãi đá cho mình chụp hình.
Đến chỗ ngắm san hô, ông ta kêu mình thay đồ rồi xuống biển lặn xem, bãi san hô cũng không sâu lắm, chỉ từ bờ cát đi ra khoản 15m.
Vợ chồng mình thay đồ xong bỏ đồ lên tàu rồi đi xuống xem san hô (thất bại nhất của mình là tin người nên bỏ đồ lên tàu mà ko nghĩ gì cả)
Ông ta chỉ mình đi ra phía nào xem mới đẹp, khi xem đc khoản 5' mình quay vào thì thấy ông ta loay hoay làm gì đó ko rõ, cũng tại tin ng nên cũng ko thèm quan tâm, cứ nghĩ ông ta bấm điện thoại.
Lặn xem khoản 30' thì chán nên kêu ổng chở vô, trả tiền rồi đi ra, vừa đi ra thì vợ mình lấy tiền ra kiểm, lúc vào có 4 tờ 500, 6 tờ 200 và 1 số tờ tiền khác nữa, kiểm tiền lớn thì mất 2 tờ 500, mấy tờ 200 thì ko mất còn tiền nhỏ hơn thì ko biết, nói chung mất ít nhất là 1tr

Đây là gương mặt của lão ấy, do mình chụp hình vô tình chụp được

Cảnh báo anh em cẩn thận khu vực đó, ko nên đi ngắm san hô để rồi mất tiền, lão ta lấy rất tinh vi và rất chuyên nghiệp, tỉnh bơ nói chuyện

Mất tiền khu vực đó cũng ko dám quay lại, vì ở đó rất vắng mà bọn chúng thì đông nên bỏ luôn, sau này về Dương Đông hỏi anh Thanh cho thuê xe mới biết khu vưc đó toàn dân tỉnh khác nhập cư, toản ăn cắp tiền của du khách.

1 vài dòng để anh em cảnh giác khi đi du lịch Phú Quốc tránh bị tình trạng như mình mà mất vui

Mũi Gành Dầu, phía Bắc đảo, gần quán Biên Hải, tuyệt đối ko lặn ngắm san hô.

Mình ít khi viết bài trên diendan cũng như ít tham gia mạng xã hội, các bạn nào thường xuyên vào mạng xã hội hay các diễn đàn du lịch thì hãy Share thông tin này giùm mình, để giúp những ng đi sau không bị mất tiền và có 1 chuyến đi tốt đẹp.

Rất cám ơn

Last edited:
Chia buồn cùng ban nha. Mình la dan chinh goc PQ ne, dan o day hien va that tha, nhu nhung nguoi mien Tay khac. Tuy nhiên thoi gian gan day co mot bo phan dan nhap cu nen cung kha phức tap. Hay cẩn thận hon ban nhe, tuy nhien di choi la phai tan huong, neu ra PQ ma k ngắm san hô thi cung uong lam. Hy vong lan sau ban se co ky nghi vui hon

Cảm ơn bạn vì thông tin hữu ích
Nhưng nói thật 100% là lỗi của bạn, để tiền trong phòng KS khóa cửa đàng hoàng đây còn mất nói gì để cái bóp tiền như vậy mà còn bỏ đi chơi ở cái nơi hoang vắng chả lấy 1 bóng người

Không cần biết lỗi thế nào chúng ta có thêm thông tin cảnh báo là tốt rồi. Vậy các chuyến đi khác ta chú ý hơn và dù sao cũng có thông tin để anh em lưu ý và đề phòng.

Cám ơn thông tin của bạn, mình cũng phượt Phú Quốc cùng thời gian trên. Chủ yếu đi Nam và Đông đảo có nhiều trò vui lắm nhưng cái nào thấy kg ổn thì mình kg tham gia vì mình chỉ có một mình.

Mình nghĩ không nên dùng từ "dân nhập cư" với "dân Phú Quốc" để đổ lỗi cho việc bị mất cắp. Nói chung ở đâu cũng có người tốt, kẻ xấu chứ không phải dân Phú Quốc chính gốc thì đều thật thà, hiền lành 100%, mà dân tỉnh khác nhập cư thì xấu tính, là kẻ gian 100%. Vấn đề ở đây là trong bất cứ hoàn cảnh, tình huống nào của việc đi du lịch thì bản thân mình phải luôn tỉnh táo và có ý thức giữ gìn tài sản của mình trước đã.

Chia buồn với chủ nhân bài viết, và mong các bạn yêu thích du lịch lấy đây làm kinh nghiệm mà cẩn thận hơn.

Cám ơn bạn đã cho Bà con cô bác anh chị em nhà Phuot một thông tin hữu ích !
Tóm lại là chúng ta nên nhớ 1 câu ngắn gọn '' VẬT BẤT LY THÂN ''

cảm ôn thông tin đã chia sẻ, em cũng 1 lần thuê tàu để lặn chỗ đảo nhỏ 1 mình, chỉ dám để điện thoại nhờ coi giùm, còn tiền vẫn bọc theo ng chứ ko dám để trên tàu, chấp nhận ứot, mà cũng sợ mải ngụp lặn sóng đánh mất, có đi lặn chỉ mang theo tiền polyme thôi và để trong túi nào có khóa kéo, đi lặn mặc quần lửng cũng dc, miễn sao giữ dc đồ là dc rồi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back