What's new

[Chia sẻ] Kỉ Niệm Về Quê Ngoại - Ô Môn, Cần Thơ

Hình cũng đã lâu rồi, nhưng vô tình mở ra thấy nhiều cảm xúc quá nên em post lên chia sẽ , dù biết mình chẳng biết gì về phượt cả . Chuyến đi này em đi vào khoảng tháng 5/2011 với 1 người bạn trong 2 ngày 1 đêm. Về thăm lại Ô Môn ... Hình ảnh đa số được chụp trên xe và ít dừng lại nhiều , trừ 1 số đoạn đẹp thôi ạ. Có thể em sẽ chỉ up hình mà ko có hướng dẫn hay giới thiệu nào cả .. mong anh chị trong forum bỏ qua vì em thật sự ko biết nhiều về phượt ạ. :

Em nhớ là 2 đứa em bắt đầu lụi cụi tình giấc sau 1 bữa cafe tàn tạ , 2 thằng alo réo nhau mà giọng cứ lờ đờ. Sau khoảng 20' chuẩn bị thì em bắt đầu chạy wa đón nó. 2 balo ( 1 balo đồ , 1 balo máy chụp ) và 2 thằng xì ke trên 1 con xe cà tàn 135cc.

kosokoso by Mr Mèo, on Flickr

Cái đồng hồ xe em chỉ lúc đó là 4h50' sáng. Cũng là thời gian bắt đầu khởi hành. Do tối hù và lo chạy nên 2 đứa ko chụp nhiều mà cứ nhắm hướng Nguyễn Văn Linh Q7 mà chạy. Tới khúc đó thì cũng khoảng 5h15' , trời đã sáng. Và cứ thế bào thẳng tới cầu ( Hix phần này ko có nhiều hình chụp ạ , anh chị tha lỗi )

Caune by Mr Mèo, on Flickr

Chạy 1 lèo cuối cùng thì cũng tới cầu mỹ thuận , 2 thằng tạm dừng xe và bắn vài tấm trước khi bị đuổi đi ( Tại e nghe nói là ko đc dừng xe

trên cầu ko biết có đúng ko nữa )

caucau by Mr Mèo, on Flickr

Toàn cảnh trên cầu chụp về hướng bên kia thật bao la .... tự nhiên thấy lòng mình nhẹ nhõm ghê , ko như còn trong thành phố chật hẹp gò bó.

caucao by Mr Mèo, on Flickr

Từ chỗ e dừng chân bắn thẳng lên đầu ...

bataubatau by Mr Mèo, on Flickr

Và rồi cái gì đến cũng đến , 2 thằng ngựa bà ....Đây là bạn em .. người gốc hoa và chưa bao h về miền tây.

Meomeo by Mr Mèo, on Flickr

Còn đây là em và con xe tàn đang bị cưỡng bức về miền tây quê em

Lualua by Mr Mèo, on Flickrr

Nghỉ ngơi xong rồi 2 thằng bắt đầu xuống cầu đi tiếp về hướng cần thơ..... , đồng lúa 2 bên đường thật là đẹp ...

Last edited:
Re: Kỉ Niệm Về Quê Ngoại - Ô Môn, Cần Thơ.

hết rồi hả chủ top :) còn thì share tiếp cho anh em chiêm ngưỡng nhé :D

Dạ e đang kiếm cách up sao cho nó đủ size tấm hình ... hình e up hơi to thì phải :(

Tiếp tục hành trình .... vừa xuống cầu mỹ thuận 2 đứa gặp 1 thị xã nhỏ thì phải , đúng là miền tây sông nước nhìn đâu cũng thấy sông và cầu.

caycau by Mr Mèo, on Flickr

Ghe , 1 phương tiện di chuyển nhiều ở miền tây.

tautau by Mr Mèo, on Flickr

Rồi lại cấy cầy ... công việc của cha ông chúng ta ...

Caycay by Mr Mèo, on Flickr

Bon bon trên đường ... và các dòng người bá tanh cùng chung 1 con đường.

chayxe by Mr Mèo, on Flickr

Ahhhhhhhhh tới rồi , từ đằng xa kia kìa.

Caucantho by Mr Mèo, on Flickr

Tiến lên thôi anh em ơi.

Tenten by Mr Mèo, on Flickr

Chùa gì đó e ko biết , có anh chị nào biết hok ? E chụp từ trên cầu cần thơ ạ.

chuachua by Mr Mèo, on Flickr

P/s: To be cont !

Hình ảo tung chảo nhưng đẹp :D
Like cho chủ topic nè ... Cố gắng viết cho mọi người cùng xem nữa nghen :D

Em tính up hình gốc mà lỡ tay del hết đống hình gốc. hix , nên h up đỡ hình đã blend màu luôn.

Tiếp tục hành trình đang tạm dừng ... bên đây là phía thành phố cần thơ rồi.... ae ta đã sắp về đến ô môn.

100 by Mr Mèo, on Flickr

Đổ dốc cầu thôi anh em ơi.

duongthang by Mr Mèo, on Flickr

Giới hạn chỉ có 60km/h thôi , cẩn thận là trên hết =.=

101 by Mr Mèo, on Flickr

Vừa xuống cầu thì bọn em quẹo vào thành phố cần thơ , sau đó đi con đường nhỏ này chạy về ô môn. Mà e thì chẳng biết tên đường gì =.=

102 by Mr Mèo, on Flickr

Chùa này đang xây , h này thì chắc xong rồi .... em cũng ko có ghé vào để chụp nhiều mà chỉ đa số là chụp ngay từ trên xe -,-

103 by Mr Mèo, on Flickr

1 khoảng trời riêng , ta với ta ....

104 by Mr Mèo, on Flickr

P/s:TO be Con't

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,129
Latest member
anphatloc_group
Back