What's new

Giầy nào????

Status
Not open for further replies.
Vậy đôi Ecco này được chưa cô LE? Tớ thấy Ecco đi rất bền và êm chân nhất , phải cái giá hơi ko êm.:(

...mới hốt ngoài russian market(hcm) cách đây mấy ngày đôi hệt này 500k...đúng hàng trekking mang khá êm, thoải mai..

Leo núi , đi dã ngoại các bác kiếm mấy đôi ECCO mà đi, trông ko đẹp lắm nhưng rất êm chân ,còn mua loại đó chỗ nào ở VN chắc phải hỏi Mdm Toét.:LL

ECCO - mua ở trung tâm TBS, đường Nguyễn Văn Trỗi, Tp HCM.
ECCO Có loại thoát hơi nhưng chống nước thấm từ ngoài vào.
Timberland cũng có một đôi như vậy, chỗ cột dây không hở ra, da/vải liền một miếng, không lọt nước vào được.

----- Cập nhật ECCO: Mới mở 2 hàng nữa tại 2 khu Parkson.

Last edited:
Các bác mua giày ngon, nên mua thêm một chai xịt chống thấm cho giày nữa. Trước khi đi lần đầu, xịt toàn bộ phía ngoài giày (trừ phần đế nhỉ), rồi để cho khô, tốt nhất là xịt rồi để qua đêm. Sau đó mới đi ra ngoài trời, giày bền hơn và lâu bị thấm nước hơn.
Hàng giày nào ở bển cũng bán kèm những loại bình xịt như thế. Em chả biết ở nhà thì mua ở đâu.

Các bác vào link này chọn giày làm cho lính Đức

http://starforce.info/index.php?option=com_content&task=view&id=2&Itemid=

Nhà cháu có mua được vài mẫu của hãng này gia công tại VN. Đi trekking tốt vì chống thấm, chống cả dầu mỡ, acid, cổ cao, đế ma sát tốt lại bằng vật liệu rất nhẹ (so với loại giày kiểu này). Giá ở cửa hàng giày Bà Triệu, chếch cổng Viện Mắt TW tí, về phía Nguyễn Du, bên tay phải đường 1 chiều.
Các nhân đã đi giày này đều kêu: hết sảy!
Kể cả một nhân chuyên đi cào cào cũng khoái, vì dùng mũi chân gạt cần số cực ngọt. Giày bằng da thật, phần mũi giày khá cứng, bảo vệ mũi chân tốt.

... chống cả dầu mỡ, acid, cổ cao, đế ma sát tốt lại bằng vật liệu rất nhẹ (so với loại giày kiểu này). Giá ở cửa hàng giày Bà Triệu, chếch cổng Viện Mắt TW tí, về phía Nguyễn Du, bên tay phải đường 1 chiều.

Các bác cẩn trọng giầy chống dầu mỡ, axít.. thường là giầy cho công nhân lao động.
Đi du lịch nói chung đôi lúc cũng cần loại này nhưng không thường xuyên đâu.

Nhưng đây là loại giày cho lính trekking mà bác. Bác raklei vào link trên thử coi. Đảm bảo mê.
Trọng lượng cũng nhẹ hơn các loại giày leo núi thông thường. Đế giày mềm mại, bẻ gập được.
Giá ở VN lại rất tốt. Nhà cháu mua có 500k/đôi.
Xời, hơn đứt Ecco của bác Anhgià nhá. Rẻ nhất cũng phải 120EUR/đôi, phải không bác Anhgià.

Đúng rồi bạn Havana , giá Ecco tầm đó , nhưng để thử hỏi bạn Lắm Chiêu xem giá ở SG có rẻ hơn không? :)

Chắc một giá thôi bác Già ơi, vì ở SG giá cũng tầm đó, cho cái đôi post ở trên có thoát hơi + chống thấm
Cập nhật lại thông tin tý: Ở SG có 3 cửa hàng Ecco - TBS & 2 Parkson.

chiều nay phải ngó qua Bà triệu theo lời bạn Havana 1 cái mới được, mà sao bạn này ở kenya mà cái gì cũng rõ thế nhỉ :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back