What's new

Giầy nào????

Status
Not open for further replies.
Các bác vào link này chọn giày làm cho lính Đức

http://starforce.info/index.php?option=com_content&task=view&id=2&Itemid=

Nhà cháu có mua được vài mẫu của hãng này gia công tại VN. Đi trekking tốt vì chống thấm, chống cả dầu mỡ, acid, cổ cao, đế ma sát tốt lại bằng vật liệu rất nhẹ (so với loại giày kiểu này). Giá ở cửa hàng giày Bà Triệu, chếch cổng Viện Mắt TW tí, về phía Nguyễn Du, bên tay phải đường 1 chiều.
Các nhân đã đi giày này đều kêu: hết sảy!
Kể cả một nhân chuyên đi cào cào cũng khoái, vì dùng mũi chân gạt cần số cực ngọt. Giày bằng da thật, phần mũi giày khá cứng, bảo vệ mũi chân tốt.
Cụ thể là loại nào bác Ha-va-na ơi????

Bác ơi, cửa hàng giày ở Bà Triệu có phải chuyên bán giày outdoor đâu. Họ bán giày gia công ở VN, nên vớ được đôi nào là bán đôi đó.
Em cũng tình cờ ra đúng lúc họ có chục đôi Starforce, em làm 4 đôi, hí hí.
Được cái nhà này giày nhiều thể loại, và mình có thể đề nghị họ lấy size vừa với mình được. Cho họ số phone, vài ngày sau họ báo có hàng là ra lấy.
Ngoài ra họ còn có nhiều kiểu giày leo núi của nhiều hãng ngon lắm, em quên mất rồi. Nhưng ngon mà rẻ. Nhiều giày đi bộ nam giới hiệu Lacoste hay là Tommy Hilfiger, không phải giày nhái, em kiểm tra rồi.
Có cả các loại thể thao của các hãng như Nike...

Các bác ra múc thôi.

ra rồi, 2 ông ra đấy, mua được 0 đôi, vì chân gọn gàng quá :D.
Không biết kiếm đâu giày trekking bây giờ. Chẳng lẽ làm anh bộ đội cụ hồ tiếp năm thứ 3!!!!

ra rồi, 2 ông ra đấy, mua được 0 đôi, vì chân gọn gàng quá :D.
Không biết kiếm đâu giày trekking bây giờ. Chẳng lẽ làm anh bộ đội cụ hồ tiếp năm thứ 3!!!!
Và chả có đôi Starforce nào... buồn 2 phút!

Các bác cho em hỏi ở HN có chỗ nào bán giầy như này ko ạ:

Thank các bác (beer)

Starforce em mua ở trên đường Lê Duẩn, hàng đầu tiên có cây xanh trước cửa tính từ ga HN, giá năm ngoái 800, năm nay là 600, nguồn hàng đều, có cả đồ Sa mạc

Starforce em mua ở trên đường Lê Duẩn, hàng đầu tiên có cây xanh trước cửa tính từ ga HN, giá năm ngoái 800, năm nay là 600, nguồn hàng đều, có cả đồ Sa mạc
Thanks for sharing :D (Bên phải đường?)

Giầy chạy và đi bộ tập thể dục, NP chỉ dùng Nike :)

Giầy hiking thì thông dụng mọi người nghe nhiều có lẽ làTimberland, Timberland có sx ở VN (hôm nọ có đôi Timberland số 7 màu nâu rất đẹp 1.1 triệu ở HN nhưng NP nhiều đồ quá rồi ko dám tha thêm nữa, nghĩ cũng hơi tiếc)

Cách thử giầy trekking: lúc đứng bình thường thường đầu ngón chân và mũi giầy phải cách 1-1.5cm để lúc đi xuống dốc đầu ngón chân ko được chạm mũi giầy, hàng giầy hiking ở đây thường họ kê 1 tấm ván dốc để mình đi lên đi xuống thử cho chính xác.

Tùy loại địa hình đi mà chất liệu đế giầy và kiểu dáng lại khác nhạu Bác vào mục technology của trang này http://www.meindl.de/english/. Đây là hãng giầy của Đức mà NP mua, rất nổi tiếng với thể loại giầy hiking, quên ko hỏi đồng chí bán hàng ở HN là VN có sx giầy Meindl ko nhưng nói tên này đ/c đó biết liền

Mục Shoes bác sẽ thấy giầy cho mục đích khác nhau thì trông sẽ khác thế nào NP mua đôi Island Lady loại B/C (air revolution), nghĩa là đế rất cúng (A hoặc AB, B đế mềm hơn) và giầy chỉ khâu từ 1 miếng để thích hợp với địa hình núi đá, giầy trekking chắc chức năng waterproof phải là mặc đinh rồi :) Mua giầy thì lại phải chú ý thêm mua tất riêng cho trekking + wax (kem bảo vệ giầy luôn phải bôi trước mỗi chuyến đi)

Mua 1 đôi giầy trekking tốt tránh được những trường hợp sau: sưng phồng ngón chân hoặc gót chân, đau mũi chân, bong gân (2 tuần trước tờ phải đi nhiều lên lên xuống xuống những vùng đá lởm chởm, nếu đế giầy ko cứng và giầy chặt phần mắt cá chân đến trên cổ chân, khả năng trẹo chân là rất cao)

NP chỉ biết vậy, hình như Mdm biết nhiều hơn về giầy đấy

Cách thử giầy trekking: lúc đứng bình thường thường đầu ngón chân và mũi giầy phải cách 1-1.5cm để lúc đi xuống dốc đầu ngón chân ko được chạm mũi giầy, hàng giầy hiking ở đây thường họ kê 1 tấm ván dốc để mình đi lên đi xuống thử cho chính xác.
Cảm ơn CCh về những chia xẻ quý báu, nhất là đoạn quoted bên trên. Thế thì mình có thể quay lại Bà Triệu mua đôi Dockers hôm nọ xem rồi. Hôm đó thử thấy thừa chừng 1.5-2cm, ông anhminh (mình tưởng ôn gấy là chuyên gia :LL ) nói: Rộng quá! :D

Cách khác bổ sung để thử là bác lấy tấm lót giầy ra, đặt chân mình lên (chân có di tất riêng cho trekking, dầy hơn tất thường), phần gót khớp tấm lót nhưng phần mũi còn phải thừa 1 cm. Nếu mua di vừa xinh thì lúc chạy xuống núi, sẽ rất đau ngón chân

Tất nhiên quan trọng vẫn là phải xỏ vào, nếu bác mua đúng loại trekking (cổ cao trên mắt cá chân) thì còn phải xem độ thoải mái ở phần mắt cá chân tiếp xúc với giầy khi đi đi lại lại

NP đã từng đi trekking giầy chạy của Nike, kết quả là sưng rộp cả bàn chân, đúng giờ này cách đây 1 nặm Còn 2 lần gần đây: leo núi Olympus + đi trekking 4 ngày, dùng giầy đúng, ko hề làm sao cả. Giầy tốt dùng 10 chục năm cũng ko sao :) Hôm đi mua, chị bán hàng ở đây nói có người mãi mới tìm được đôi giầy trekking phù hợp với chân mình, ngay cả chị này :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back