What's new

Giầy nào????

Status
Not open for further replies.

CVN

Phuot.vn
Staff member
Nhà cháu đặt hàng các Phượt gia vào giải đáp giùm cách chọn giày cho từng dạng đi từ trekking đến đi du lịch thành phố, từ đường khô đến đường ướt, đường nhựa và đường đất...

Mong các Phượt gia ai biết gì thì mách đấy để nhà cháu mở tầm mắt nhé!

Nhà cháu xin chân thành cảm ơn!

Nhà cháu đặt hàng các Phượt gia vào giải đáp giùm cách chọn giày cho từng dạng đi từ trekking đến đi du lịch thành phố, từ đường khô đến đường ướt, đường nhựa và đường đất...

Mong các Phượt gia ai biết gì thì mách đấy để nhà cháu mở tầm mắt nhé!

Nhà cháu xin chân thành cảm ơn!

Chọn giầy vừa chân, còn trên hộp hoặc cái nhãn gắn vào giầy đọc xem nó ghi thế nào.
running là giầy chạy, walking là đi bộ; cái nào có chữ waterproof thì là chống nước (đi được đường ướt) ... :D

Mình cũng đang cần mua 1 đôi giày chạy (để tập thể dục buổi áng chuẩn bị sứa khỏa leo Everest) và 1 đôi giày để khi đi trekking. Mua loại nào và ở đâu tại hà nội này các bác ơi?

Nếu mà để chạy thì nên mua cái giầy đại khái nó có cái mũi nhọn nhọn và hơi cong cong lên, ví dụ như cái này:

Nếu nhà bác nhiều xiền thì vào hàng giầy như adidas nào đó, còn không thì ra thượng đình mua đôi khoảng 100-200 ngàn chạy cũng tốt.

• Like
Reactions: CVN
Nếu để đi leo núi (núi thường, không lạnh lắm) thì nên kiếm cái giầy chịu nước, nhẹ, mềm, ấm nhưng lại phải thoáng, cái đế nó trông gai góc một tẹo như cái này:

Leo núi , đi dã ngoại các bác kiếm mấy đôi ECCO mà đi, trông ko đẹp lắm nhưng rất êm chân ,còn mua loại đó chỗ nào ở VN chắc phải hỏi Mdm Toét.:LL

còn nếu đi trekking thì phải có giầy đế cứng hơn, để em tìm ảnh sau. Cũng đang định đi kiếm 1 đôi để đi vào đầu tháng 10

Nhà cháu cũng có câu hỏi giống nhà bác cvn là ở Hn thì nên mua giàu ở đâu, hiệu gì, giá cả thế nào ạ!

Nhà cháu rất cám ơn các bác đã soi sáng phần nào sự u tối của nhà cháu. Mong các bác tiếp tục chỉ giáo!

Anh già: Đôi của bác gần được nếu cổ cao hơn 1 chút nữa là chuẩn ạ,

Giầy đi trek hoặc leo núi có thể đi chung loại giầy đế có nhiều gai, cao cổ qua mắt cá để bảo vệ chân tránh bong gân khi trơn trươt. Giầy tốt nhất là không quá chật để có thể đi 2 tất ( trong trường hợp leo núi), giầy thuộc loại thoáng khí nhưng không thấm nước là ngon nhất

Trước đây em có hộp xi cho đôi giầy trek để khi nào đi nước thì đánh xi chống nước vào

(BB)

Còn giầy chạy bộ thì đế mềm và thoáng khí là OK rồi, cổ giầy thấp để chân được vận động thoải mái

Chú ý:

Tránh đua đòi mua các loại "thiết ủng" do anh AD gợi ý hô hô

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,941
Latest member
Thao10
Back