What's new

Xuyên Đông Dương về quê ăn Tết

Mình quê Hải Dương vào Vũng Tàu sống từ năm 2000, mười mấy năm rồi! Vậy mà được mỗi một lần về quê ăn Tết, nhớ đâu không chính xác lắm là năm 2004-2005 gì đó, quên rồi! :D
Nhớ lắm, thèm lắm cái Tết miền Bắc với tiết trời lạnh, mưa dầm, những bữa rượu nồng ấm bên nhau...
Năm ngoái đã từng ước ao có được chuyến tự mình chạy xe xuyên Việt về quê ăn Tết, cơ mà gấp quá không lên kế hoạch cướp tiệm vàng được, đành ngậm ngùi lên kế hoạch cả năm trời để thực hiện :))
Kế hoạch năm ngoái của mình trên www.facebook.com/tungpmfp đây ạ:

Năm nay quyết định về quê ăn Tết bằng đường bộ xuyên Đông Dương. Topic này sẽ ghi lại toàn bộ quá trình chuẩn bị, những hình ảnh trên đường, các kinh nghiệm (nếu có) trong chuyến về quê ăn Tết và trở vào Vũng Tàu của mình. Các bác chịu khó theo dõi nhé :))

Cả năm trời ăn dầm nằm dề, lọ mọ sớm hôm... Nào là lần chỗ mua súng, đêm hôm rình rập các tiệm vàng xem xét giờ giấc hoạt động của nó, cuối cùng mình đã thành công!!! :)). Cướp được ít vàng xong đem bán rồi làm luôn con ô tô đểu, lập cung xuyên Đông Duơng về quê ăn Tết cho nó hoành tráng :))
Cung đường đây ạ:

(Chuyện tiệm vàng mình hư cấu đấy nhé :)) )

Last edited:
Hóa ra anh đi xe hơi ah @.@, xe PKL có cần xin giấy liên vận ko nhỉ, em thấy ra cửa khẩu nó làm giấy tờ cho luôn

Hóa ra anh đi xe hơi ah @.@, xe PKL có cần xin giấy liên vận ko nhỉ, em thấy ra cửa khẩu nó làm giấy tờ cho luôn

Xe PKL cũng là xe máy, hình như không phải xin CLV hay sao ấy, cứ tới cửa khẩu chìa Cụ hoặc Obama ra là được thôi :))

Last edited:
Đang hấp dẫn cụ lại dừng rồi em hóng mỏi cổ quá

Ngày tết rượu bia nhiều, với lại đi chơi, lái xe cả ngày tối về mệt lắm nên không post ảnh được. Các bác chờ mình về viết hồi ký nhé, nhiều chuyện vui lắm :D

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back