What's new

Myanmar tết âm lịch 2017: Mùng 3 - mùng 9 (30/1 - 5/2)

Mình là nam, đang lập team đi Myanmar ngay dịp tết để họ hàng khỏi đến nhà chúc tết lại hỏi bạn gái đâu mãi...lại đang vào mùa thời tiết đẹp nhất của Myanmar, tránh được mấy điểm du lịch đông nghẹt trong nước.

Hiện tại team mình đã có 1 nam, 1 nữ vui vẻ thoải mái.

Liên lạc với mình qua fb: facebook.com/vumanhtien
Hoặc phone/viber/zalo: O93.7755.922

Lịch trình dự kiến:
Day 1: SG-Yangon.
- Thăm chợ Bogyoke Aung San, tìm cái ăn trưa.
- Lang thang lung tung, công viên Kandawgy và tiến thắng ngôi chùa nổi tiếng Shwedagon. Ngắm ông mặt trời khuất bóng. 7pm lên đèn. 20:30 di chuyển ra bus station. 21:30 lên night bus đi Mandalay.
Day 2: 6am đến Mandalay. Check-in Four Rivers B&B Mandalay @ 543, 82nd Street, between 37th-38th Street, Mandalay 11111, +95271011. Buổi sáng: Golden Palace Monastery (Shwenandaw Kyaung), Skinny Buddha, Bargaya Monastery. -Buổi chiều Kusinara Pagoda và Hoàng hôn @Mandalay Hill.
Day 3: 4am Muhamuni Pagoda (ko cho Nữ vào). -9g đến xem các Sư đi hành khất @ Mahagadayon Monastery. - Cầu cổ dài nhất thế giới U Bein Bridge. -Maha Aung Mye Bon Zan Monastery. - 3pm Về lại khách sạn checkout và đợi xe đến pickup đi Bagan lúc 17:30. - Đến Bagan lúc 23:20 (4/5). Checkin @ Shwe Nadi Guest House, Lanmandaw Rd, tait gone quarter, nyaung Oo, nyaung U Bagan.
Day 4: Bình Minh @Shwesandaw, Bagan Temples, Ananda.
Day 5: Bagan Viewing Tower, Shwezigon Paya. Tối 20:00 lên bus đi Inke Lake @ Bagan Shwe Pyi Highway Bus Terminal.
Day 6: sunrise và take half-day tour Inle Lake. Tối night bus về Yangon. (Có thể ở thêm 1 đêm ở Inle)
Day 7: sáng đến Yangon. Chơi loanh quanh, ra sân bay về SG

Chào bạn, mình cũng có ý định đi Myanmar nhưng chưa có kế hoạch cụ thể. Mình ở HN. Cho mình hỏi các bạn đi từ SG thì mấy h là đến Yangon vậy?

Bạn đi Yangon - Mandaly - Bagan - Inle lake thì hơi ngược đường.
Yangon - Bagan - Mandalay - Inle Lake thì thuận đường hơn (từ Nam lên Tây Bắc, qua miền Trung rồi Đông Nam)
Xe đi từ Bagan - Inle Lake theo thông tin mình có thì ko có xe tốt, đường khá xấu.

Cảm ơn bạn, mình thấy đi Bagan trước cũng rất hợp lý. Bạn có lịch trình đi Myanmar, share cho mình tham khảo với.

Update: Nhóm đã có 5 thành viên

Mình bay từ HN, đến Yangon nghỉ 1 đêm. Sáng hôm sau tham quan Yangon, tối lên xe đi Bagan. Nghỉ Bagan 1 đêm, chiều tối ngày thứ 2 lên xe đi Mandalay (4 - 5 tiếng là tới Mandalay) - Mandalay 1 đêm, ngày hôm sau chơi Mandalay, tối lại lên xe đi Inle. Từ Inle về Yangon cũng đi bus đêm.
Bạn cần chi tiết thì inbox dc email mình gửi cho.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back