What's new

Anh quốc - chuyến đi tốn nửa sào ruộng

3 năm trước em có chuyến đi qua Anh,giờ xin bốt hầu các bác

Xin giới thiệu em là bần nông,nhà từ quê lại nhập vào Hà nội lên giá tăng chóng mặt,ông già em bán luôn mất sào vườn chia đều cho các anh em,muốn tiêu kiểu gì mặc kệ,,
em chọn Anh,vì trên nhiều màn hình máy tính hay để mấy cục đá to chồng lên nhau trông đẹp đẹp,em hỏi mới biết là sờ tôn hen ở Anh,vậy là đi Anh phát,tài khoản có 1 đống xiền,ko đi cũng phí phải không các bác,em cũng tính đi vài chuyến rồi còn xiền mua lấy 1 chức quan nho nhỏ sang vác cặp đi chiều vác về cho oai với bà con chòm xóm,,,,,

Các bác đừng hỏi em làm thủ tục thế nào,khoản này em dốt,nhưng trong tay có 1 đống xiền thì thiếu nước có người đến cõng mình chạy bộ sang Anh đấy chứ???thật là:

Tay cầm nắm bạc kè kè
Nói quấy nói quá người nghe ầm ầm

Em phải vác bằng lái xe đến sứ quán Anh xin dịch và đóng dấu,có bản này em có thể thuê xe ô tô tự lái bên Anh,tên hãng cho thuê xe là AVIS,tự lái bên tây nó với máu các bác ợ,vả lại em cũng muốn tự đi vi hành xem cái bọn tư bản chúng nó bóc lột dân đen cỡ nào,,mẹ bọn tư bản sắp chết đang giãy lên đành đạch

Dưới cánh máy bay là nội bài,em nhận định những mảnh ruộng của dân ta quá nhỏ,mạnh ai người đó trồng,giống lúa thì loạn xà ngầu,đến mùa gặt thương lái đến mua bỏ tất vào xe chở đi xuất khẩu nhưng điếu thể đặt đc tên cho gạo do lỗn lận lung tung,người Thái đã vượt xa chúng ta về xuất gạo chỉ vì chúng nó có những thằng địa chủ và thằng địa chủ có những cánh đồng rộng chỉ chuyên 1 loại,tỉ như tám thơm là độc vị tám thơm,,, đấy các bác thấy ko, vừa nhấc người lên em đã thấy 1 vấn đề he he he he

Em bay sang malaisia rồi tiếp đến London,sân bay mã lai to rộng sạch đẹp,trong ảnh là 1 khu rừng nhỏ ở trung tâm sân bay,,,thương lắm Nội bài ơi,,,

Last edited by a moderator:
Cười nhất vẫn là cho bọn da trắng nếm mùi và cảnh cả dãy ghế chỉ còn mỗi bác, đọc đến đó em không thể nào nhịn cười được =))

Cười nhất vẫn là cho bọn da trắng nếm mùi và cảnh cả dãy ghế chỉ còn mỗi bác, đọc đến đó em không thể nào nhịn cười được =))

Hề hề cám ơn khi3mkp,,để bóng banh nguội nguội em lại bốt bài hầu các bác,,,mà sao tên khó thế???//

Dạ em mạn phép kính đề nghị bác vui bóng bánh không quên bà con chúng em ngóng trông hồi kí chuyến phiu liu của bác, bác nhón tay sớm sớm cho bà con chúng em nhờ a! Mong quá cơ!

Em cười lăn lộn vì hôm em bay từ Pháp về cũng nhịn đỏ cả mặt, chờ mãi mấy da trắng ngủ em mới dám thả, quá đã. Của em cũng khủng, nhưng em thấy bọn ấy vẫn ngủ ngon.

Em khuyến cáo bác Pín mà sang "đế quốc sài lang, con quỷ hút máu người" thì cẩn thận nhé! Thấy bảo sau 11-9 mật vũ Mỹ đã đề cao cảnh giác và rất sợ bị đánh bom hóa học trên máy bay, nên lúc nào CIA, FBI, NSA cũng cài người trên các máy bay đến Mỹ. Nhỡ đâu đúng lúc bác Pín nhà ta "thả bom hóa học" của bác ấy trên máy bay mà có vài anh CIA,FBI,NSA bị say "bom hóa học" của bác Pín nhà ta thì khả năng bác Pín nhà ta được đi phượt vài năm ở nhà tù Guatemala là rất cao. Kính mong bác Pín cảnh giác cao độ khi có ý định "thả bom hóa học" trên các chuyến bay đến Mỹ nhé.

Chúc bác mạnh khỏe và tiếp tục chia sẻ thêm nhiều điều lý thú trên bước đường phiêu du với anh em phuot.com. (beer)
Em vẫn luôn dõi theo những bước chân lang thang phiêu du của bác đến khi em về với Chúa! :D

Bóng với banh oánh đâu thua đấy,,,thôi để em bốt hầu các bác
Đến Luân đôn em mua vé để lên 1 bánh xe khổng lồ gọi là Pha luân đôn(londoneye)từ đây có thể ngắm sông gì to to,,với cái nhà to có cái đồng hồ cũng to,với vô số công viên,sân gôn v v,à mà toa lét công cộng ở đây rất nhiều nên Pín em ko cần tìm chỗ khuất để xả bầu tâm sự,nhẽ bọn tư bản thừa ăn nên xây lắm chổ xả,chứ như làng em ăn chả đủ thì xả vào đâu,,nhớ xưa bà em đi chợ về buồn xả quá ko thể nhịn về tới nhà liền ghé vào ruộng ngô,xả vào tảng đất khô nhất,rồi gánh tảng đất đó về,thời đó ta mới bắt đầu xây dựng xã hội chủ nghĩa nên nước tiểu cũng là thứ có giá trị,tảng đất đó đem bón cho khoai thì thôi rồi...

Đây là Pha luân đôn,em mua vé thì nhanh nhưng xếp hàng để lên đó thì mất nửa tiếng,em định giở thói tiểu nhân chen ngang nhưng bọn nhân viên ở đây thay nhau đi dọc hàng người đang xếp để ký vào vé họ đang cầm trên tay,những vé không có chữ ký hẳn là chen ngang,,,phù ,,,may mà em quan sát tốt,,

khi em lên đến nơi thì trời vừa tối,ngắm cảnh thì thế này,,

Trung tâm mua sắm ở Luân đôn rất nhộn nhịp,có khá nhiều cách kiếm tiền,những Cái bang từ khắp nơi đổ về đây trình diễn,rất vui và nhộn nhịp

Anh chàng này đang hát bài gì SHI nâu đắt hơn si vàng,,,,ở Việt nam ta,lợi thế về thể hình hết sức quan trọng,tỷ như nếu anh cụt chân hay khèo tay hay có 1 vết thương kinh khủng đang lở loét đương nhiên sẽ xin đc nhiều tiền hơn thằng lành lặn đủ cả tứ chi,,
Anh này ko có lợi thế đó nhưng bù lại hát rất hay,em dốt tiếng Anh nhưng cũng ngẩn ra nghe,anh này bán cả những đĩa nhạc do anh hát,
Em bỏ vào hộp đàn của anh tờ 5 bảng,bá cáo các bác Pín em cứ là run lên vì sướng,trước em nhìn thấy Tây là sợ chết khiếp chứ có bao giờ nghĩ đc bố thí cho TÂY há há,,

Sau này về làng các cụ bô lão cứ bắt em kể đi kể lại chuyện này,như thể chính các cụ đc bố thí cho Tây chứ ko phải Pín em...

À mà tiện thể chuyện các cụ,mỗi lần rời khỏi khách sạn,em làm 1 vốc cái này,,,

Vì em vốn bần nông,tiền khách sạn có cả cái này,ko vác về cũng phí,nên sau hơn 1 tuần ở Anh em cũng gom đc kha khá,về làng chia mỗi người 1 ít làm quà,các kụ cứ là sướng mê ,có kụ bày trong tủ nhất quyết ko dùng,mỗi lần gặp khách,các kụ lại mang ra khoe kèm với câu:CÁI NÀY TỪ TÂY VỀ ĐẤY NHÉ,,,,

Bạn cho mình hỏi chút: Bạn bay của Malay air hay là của Airasia vậy? Bạn chỉ đi London thôi sao? Sao bạn ko đi thêm sang xứ Wales hay lên Scotland? Cũng đẹp đấy bạn ạ, khoái nhất là cái quả chữ trên làn đường dành cho xe bus ở Cadiff, bạn để ý mà xem :D Chữ viết ở Wales khác hẳn tiếng Anh cho dù họ cũng sử dụng ngôn ngữ này. :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back