What's new

Tìm bạn đồng hành đi Iran từ 2/11 đến 10/11/2017

Mình định sẽ đi Iran từ 2/11 đến 10/11/2017. Mục tiêu là sẽ qua đủ các thành phố: Kerman, Shiraz, Yazd, Esfahan và Tehran. Mình là nam, năm nay 27 tuổi ở Hà Nội. Mong tìm được bạn cùng đam mê phượt, đã có kinh nghiệm phượt, tuổi từ 25 trở lên để cùng đồng hành.
Bạn nào quan tâm inbox mình nhé.
Lịch trình dự kiến của mình như sau:

2/11: Bay Hà Nội - Iran, đến Tehran tầm 9h tối. Nghỉ tối đầu tiên ở Tehran.
3/11: Bắt xe khách hoặc tàu từ Tehran đến Kerman. Nghỉ tối tại Kerman
4/11: Buổi sáng thuê taxi hoặc đi bus đến thành cổ Rayen. Buổi chiều đến thăm vườn hoa Shazdeh Ngủ tối thứ 2 tại Kerman
5/11: Bắt xe khách đến Shiraz, đến Shiraz vào buổi tối. Nghỉ tối tại Shiraz
6/11: Thăm quan các địa điểm ở Shiraz. Nghỉ tối tại Shiraz
7/11: Bắt bus đến thăm quan Persepolis và Naqsh-e Rajab vào buổi sáng. Buổi chiều bắt bus đến Yazd. Ngủ tối tại Yazd.
8/11: Buổi sáng thăm quan các địa điểm ở Yazd . Buổi chiều bắt bus đi Esfahan. Ngủ tối ở Esfahan
9/11: Chơi cả ngày ở Esfahan đến tối. Bắt xe bus hoặc tàu muộn để về Tehran. Ngủ tối trên tàu
10/11: Dành buổi sáng chơi Tehran. Buổi tối lên máy bay về Việt Nam

Last edited:
Tôi cũng đang định đinI ran đây nhưng sẽ tranh thủ đi luôn Azec hoặc Thổ luôn vì ko mấy khi sang Trung đông nữa

Takinnguyen: bọn này cũng thích đi 2 nước trên dịp tết nguyên đán, nếu thích đồng hành thì cho zalo liên lạc nhé.

Chào thớt,
Mình cũng vừa hoàn thành chuyến đi Iran, cũng đi qua tất cả các thành phố mà bạn nêu, mạo muội xin có góp ý:
- Mình thấy bạn đi tàu hoặc xe ban ngày là chính? vậy sẽ có ít thời gian thăm quan các thành phố. Bạn hoàn toàn có thể đi xe hoặc tàu vào buổi tối, và tiết kiệm được đêm khách sạn
- Từ Tehran mà đi thẳng về Kerman thì khá xa, chuyến này lại đi ngang Yazd nữa. Bạn tham khảo bạn đồ và sắp xếp sao cho thời gian di chuyển ngắn lại.
- Mình thấy Isfahan đẹp nhất là vào ban đêm, những cây cầu đẹp vô cùng khi đèn lên. Bạn nên có một buổi tối ở hẳn Isfahan ít nhất đến 20h
- 8 ngày cho 5 chỗ, mình thấy thời gian hơi eo hẹp. Mình đã dành trọn 11 ngày cho 5 thành phố trên + Qom nữa mà vẫn bị thiếu cho Isfahan

Lịch đi của mình xin chia sẻ với bạn: Tehran (1d) -> Qom (1.5d) -> Isfahan (1.5 d, quá ít) -> Shiraz (3d, vừa đủ) -> Kerman (1d) -> Yazd (2d) -> Tehran (1d) hầu hết các chuyến xe và tàu mình đi buổi tối.

Chút góp ý với bạn, no offence.

Takinnguyen: bọn này cũng thích đi 2 nước trên dịp tết nguyên đán, nếu thích đồng hành thì cho zalo liên lạc nhé.

Đang muốn Tết âm lịch đi đâu đó, nếu bạn đi 2 nước này thì cho minh tham gia với nhé (beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back