What's new

Tìm đồng minh solo Europe từ mùa hè sang mùa thu_2018

Tìm bạn chung đường cho chặng đường solo vòng quanh châu Âu, từ cuối tháng 7 (ngắm hoa Lavender Pháp) và đến giữa tháng 10, ngắm mùa thu tại Đức và Mùa Thu vàng tại Nga.

Hiện tại mình đã lên xong cung đường cho trip này, bạn nào quan tâm thì inbox mình cùng chia sẻ và góp ý thêm nhé.
Mình chưa đặt vé, hay bất kỳ hành trình nào cả, nên các bạn có thể chủ động phần này.

Kế hoạch tiếp theo của mình như sau:
- Trong 3 tuần đầu tháng 4 chuẩn bị hồ sơ xin visa shengen, sau đó thì xin tiếp visa Nga. => rất mong nhận được góp ý thêm. (vì quan trọng là xin được Visa ạ)
- Sau khi có xong visa Shengen sẽ book vé mb và khách sạn=> cơ bản mình có điểm đến rồi, giờ chỉ search ngon bổ rẻ, tiện lợi.

P/s: xin nhận góp ý và chia sẻ tips của các cao thủ phượt từng đi khu vực này rồi ạ.
Ngoài ra, mình tìm bạn chung đường thôi nhé (vì lịch trình của mình hơi dài, tổng ngân sách cũng khá cao và đi qua 16-17 nước liên tục) nên không mong nhận được thông tin ném đá, bàn lùi ạ.

Chúc các bạn nhiều niềm vui và thành công!

Tìm bạn chung đường cho chặng đường solo vòng quanh châu Âu, từ cuối tháng 7 (ngắm hoa Lavender Pháp) và đến giữa tháng 10, ngắm mùa thu tại Đức và Mùa Thu vàng tại Nga.

Hiện tại mình đã lên xong cung đường cho trip này, bạn nào quan tâm thì inbox mình cùng chia sẻ và góp ý thêm nhé.
Mình chưa đặt vé, hay bất kỳ hành trình nào cả, nên các bạn có thể chủ động phần này.

- Trong 3 tuần đầu tháng 4 chuẩn bị hồ sơ xin visa shengen, sau đó thì xin tiếp visa Nga. => rất mong nhận được góp ý thêm. (vì quan trọng là xin được Visa ạ)
- Sau khi có xong visa Shengen sẽ book vé mb và khách sạn=> cơ bản mình có điểm đến rồi, giờ chỉ search ngon bổ rẻ, tiện lợi.

P/s: xin nhận góp ý và chia sẻ tips của các cao thủ phượt từng đi khu vực này rồi ạ.
Ngoài ra, mình tìm bạn chung đường thôi nhé (vì lịch trình của mình hơi dài, tổng ngân sách cũng khá cao và đi qua 16-17 nước liên tục) nên không mong nhận được thông tin ném đá, bàn lùi ạ.

Bạn có thể share plan t7 cho m đc ko ? M có thể join với bác 1 đoạn

Kế hoạch của mình xuất phát từ Hn đến paris 21/7.
Tháng 7: mình sẽ đi avigon ngắm lavender (event: 6/7-24/7) nên mình tranh thủ đi đây trước. Tiếp đó, quay lại paris và tham quan quanh đây, đi mạn phía tây pháp ( tours, chateaux, saint michel, st malo, bordeaux ( đến ngày 30/7) di chuyển đi tiếp theo là portugal, spain, rồi quay lại france tham quan phần đông pháp.

Kế hoạch của mình xuất phát từ Hn đến paris 21/7.
Tháng 7: mình sẽ đi avigon ngắm lavender (event: 6/7-24/7) nên mình tranh thủ đi đây trước. Tiếp đó, quay lại paris và tham quan quanh đây, đi mạn phía tây pháp ( tours, chateaux, saint michel, st malo, bordeaux ( đến ngày 30/7) di chuyển đi tiếp theo là portugal, spain, rồi quay lại france tham quan phần đông pháp.

vậy lúc đó bạn đi chủ yếu Pháp nên chắc mình không thể tham gia cùng bạn hẹn bạn dịp khác

bạn cho mình điện thoại để tiện bàn plan châu Âu, mình là Vũ Du 0903391899 - địa chỉ Q.11 - Tp.HCM nên mình sẽ bay Paris sau khi ghé Istanbul. Tks bạn !

Hello bạn, Mình cũng dự định ghé Turkey 1 tuần trước khi đến EU, đi vào tầm tháng 6-7:D. Mình là Thư ở SG!. Không biết bạn plan đi vào dịp nào hén

Tìm bạn chung đường cho chặng đường solo vòng quanh châu Âu, từ cuối tháng 7 (ngắm hoa Lavender Pháp) và đến giữa tháng 10, ngắm mùa thu tại Đức

M tính cũng plan EU cuối T7 nhưng chỉ cùng đường bn ở Pháp thui. M ko đi Nga hihi

bạn ơi cùng solo ko bạn....giua thang 7 mình đi Nga xem WC về nên bạn có thể chờ cho mình thở 1 chút rồi khoảng 10 tới 15 /8 cùng đi không...mình thích nhung chuyến đi dài như bạn nhưng tìm hoài ko thấy ai lập group .cho mình fb của bạn và nhớ là khoan book vé mb nha cho minh fb của bạn luôn đi vì mình ko xài zalo

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back