What's new

Lập nhóm đi Cửu Trại Câu tháng 10/2016

Chào các bạn,

Tôi đang lập kế hoạch đi Thành Đô - Cửu Trại Câu vào tháng 10/2016. Mục đích tập trung ngắm mùa thu ở CTC vào dịp này.
Có bạn nào muốn cùng join đi đợt này thì lập nhóm luôn cho vui nhé.

Lịch trình đi 6 ngày.

23-10: Hanoi - Thành Đô
24-10: Thành Đô - Cửu Trại Câu
25-10: Cửu Trại Câu
26-10: Cửu Trại Câu - Hoàng Long
27-10: Hoàng Long - Đô Giang Yển - Thành Đô
28-10: Thành Đô - Hà Nội

P.s: Lịch trình trên chỉ mang tính tham khảo, có thể thay đổi cho phù hợp hơn.

Last edited:
LỊCH TRÌNH CỬU TRẠI CÂU TỪ 23-28/10/2016 (Lịch tạm chốt, sẽ thay đổi phù hợp trong Group kín của nhóm)

I. Lịch trình 23-28/10
1. Oct. 23- Day 1: at Chengdu
+ Chiều: HN to CTU (Flight No:VN552- Time: 12:05 - Terminal 2 và 15:15- Terminal 1)
+ Tối: ở Thành Đô và đi dạo tại phố Cẩm lý
+ Nghỉ: Opt1: Chengdu Mrs Panda Hostel - Qionglai Qingtangmian (Linjiang Middle Road),Wuhou, chengdu, SC, China => 2 star, nhiều người giới thiệu => giá tham khảo 235k/night/pax
Opt2: Chengdu lazybones Hostel Templeside Poshpacker (Taiyimingsheng mansion N0.2, Xinghui Road West, Jiniu, chengtu) => 3 star, tham vấn được=> giá tham khảo 245k/night/pax
2. Oct. 24- Day 2: Chengdu - Jiuzhaigou
+ Đi bus từ Thành Đô đến CTC, giữa đường dừng ăn trưa và chụp Bò Yag
+ Nghỉ đêm: Angelie Hotel (Peng Feng Village ,Zhang Za Town, 623402 Jiuzhaigou, China) => giá tham khảo 345K/night/pax
3. Oct. 25-Day 3: Jiuzhaigou => Tham quan theo Nhánh Phải
1.Mirror Lake
2.Grass Lake - Swan Lake -( Mallard duck lake )
3. Arrow bambo Water fall - PanDa lake - Panda Waterfall
4. FIVE FLOWERS LAKE
5. PEARL SHOAL - PEARL WATER FALL (thác Trân Châu)
Note: Hồ Gương ở nhánh phải đẹp nhất nếu đến vào buổi sáng sớm, Hồ Ngũ Hoa là hồ đẹp nhất CTC
+ Nghỉ đêm: Angelie Hotel (Peng Feng Village ,Zhang Za Town, 623402 Jiuzhaigou, China) => giá tham khảo 345K/night/pax
4. Oct. 26- Day 4: Jiuzhaigou => Tham quan theo nhánh trái và chân chữ Y
1.ShuZheng village
2.Shuzheng lake, Panlong Medow và Shuzheng water fall
3. Thác NOU RI LANG
4.TIGER LAKE và RHINOCEROS LAKE
5.The Long Lake
6. FIVE COLOUR POND
Note: Hồ Ngũ sắc là một hồ nhỏ nhưng thuộc dạng đẹp nhất bên nhánh trái
+ Nghỉ đêm tại CTC (option1): Angelie Hotel (Peng Feng Village ,Zhang Za Town, 623402 Jiuzhaigou, China) => giá tham khảo 345K/night/pax
+ Tại Songpan (option 2): Emma's Guesthouse (No.218 Shun cheng bei lu, Shun jiang Village, Songpan County, Trung Quốc (250/pax/night)
5. Oct. 27- Day 5: Cửu Trại Câu - Hoàng Long – Songpan – Chengtu
+ Thuê taxi đi các chặng từ CTC – Hoàng Long và Hoàng Long- Songpan
+ Đi Bus từ Songpan/Hoàng Long về Thành Đô, Nghỉ đêm tại Thành Đô
+ Chơi tại Hoàng Long nữa ngày, cáp treo
- Option 1: Sáng ngày 27/10 đi từ CTC đi Huanglong (nửa ngày)- trên đường về qua Songpan – Tối ngủ Chengtu.
- Option 2: Ngủ tại Songpan => tối hôm trước đi taxi từ CTC- Songpan (80km~ 2h). Ngủ đêm tại Songpan, sáng hôm sau đi chơi Huanglong (nửa ngày) về ngủ tại Chengtu
+ Nghỉ: Chengdu Mrs Panda Hostel - Qionglai Qingtangmian (Linjiang Middle Road), Wuhou, Chengdu, SC, China => giá tham khảo 235k/night/pax
6. Oct. 28 -Day 6: CTU to HN
+Sáng: Đi tham quan và mua sắm tại phố Cẩm Lý.
+Chiều: Flight No:VN553, Time: 16:15 - Terminal 1 và 17:25- Terminal 2)
Kết thúc lịch trình.

II. Chi phí:
- Visa: 65$/pax ~ 1.5trđ
- Ăn: 500K/day/pax *5.5 = 2.75trđ (phụ thuộc từng cá nhân)
- Ngủ: 300K/pax/night *5 =1.5trđ
- Di chuyển: Bus+ taxi+ ..=2 trđ/pax
- Captreo: 280 tệ/người = 1trđ
- Tham quan CTC: 320 tệ/người*2 ngày *3.500 tỷ giá = 2.240k/pax/2days
- Dự phòng: 2trđ

Tổng dự kiến: 13 trđ/người (chưa bao gồm Vé MB)

Have a fun!

Hi bạn, mình đi CTC năm ngoái, có mấy điểm mình đọc trog ctrinh của bạn nên cũng lanh chanh góp ý xíu nha :)
1. Nếu nhóm của bạn dự định đi phuơng tiện công cộng là Bus thì đừng đi đông quá, vì khó mua đc vé Bus :)
2. Nên ở Mrs. Panda bạn nha, nó TIỆN cực kỳ luôn. vì nó nằm ngay sau bến xe --> sáng lọ mọ kéo đồ ra bxe rất gần :) - mình ở dorm 4 năm ngoái là 35 tệ/ đêm
3. Angelie ở CTC nó k có thang máy nha, nên nàng nào đem vali là vác lên khổ lắm đó. tìm hiểu thêm về Friendship hostel nha bạn, họ sẽ đón bạn luôn tại bến xe CTC đó :) giá cũng same với Angelie đó - wifi ở đây cũng k có luôn nè
4. Năm ngoái mình đi là thấy đag làm đường sắt - tàu từ Chengdu đi Jiuzhaigou đó, nên bạn double check lại coi xog chưa --> tiết kiệm đc kha khá thời gian và tiền nữa đó nha
5. Check kỹ lại vụ đi Hoàng Long nửa ngày nha bạn ơi, đi lên là đi cáp, xog lúc đi xuống nếu bạn muốn đi cáp thì vẫn đi bộ ngược lại tầm 3-4km để quay qua bên cáp đó. Năm ngoái mình đi là sáng tầm 10g đến Hoàng Long -- đi cáp lên -- đi bộ xuống -- tới nơi vẫn là tầm 4g hơn nha. check lại coi có về thẳng Thành Đô đựoc luôn trog ngày đó k nha.
6. Cái này quan trọng nè, làm cái thẻ SV thần thánh nha, mình tiết kiệm đc total là hơn 300 tệ cho vé 2 ngày ở CTC và 1 ngày HL nha. Làm hết có 65k hà :)
7. Tải app Map.me xong tải map china offline về -- đi đâu cũng tới nha.
Wifi ở các hostel ở TQ rất kinh khủng - nói tội chứ chậm hơn rùa nữa.

Xin chào, mình đã mua vé đi CTC ngày 21-28.10, có 1 chị nữa đi cùng vs mình, chị ấy có thể nói tiếng trung rất siêu. bọn mình đang rủ được 1 đôi vợ chồng mà chồng là người trung đi cùng (bạn của bạn mình). Bọn mình dự định đi nga mi sơn trước nên lịch trình những ngày cuối có vẻ khớp với bạn.

Mình cứ xin vào group trước nhé, sau này chi tiết hơn thì sẽ bàn sau. Mình hi vọng nhóm bạn nào đi 21-28.10 nếu cùng đường thì pm mình chúng mình có thể đi cùng nhau.

FB của mình: https://www.facebook.com/thai.van.5680

Hi bạn, mình đi CTC năm ngoái, có mấy điểm mình đọc trog ctrinh của bạn nên cũng lanh chanh góp ý xíu nha :)
1. Nếu nhóm của bạn dự định đi phuơng tiện công cộng là Bus thì đừng đi đông quá, vì khó mua đc vé Bus :)
2. Nên ở Mrs. Panda bạn nha, nó TIỆN cực kỳ luôn. vì nó nằm ngay sau bến xe --> sáng lọ mọ kéo đồ ra bxe rất gần :) - mình ở dorm 4 năm ngoái là 35 tệ/ đêm
3. Angelie ở CTC nó k có thang máy nha, nên nàng nào đem vali là vác lên khổ lắm đó. tìm hiểu thêm về Friendship hostel nha bạn, họ sẽ đón bạn luôn tại bến xe CTC đó :) giá cũng same với Angelie đó - wifi ở đây cũng k có luôn nè
4. Năm ngoái mình đi là thấy đag làm đường sắt - tàu từ Chengdu đi Jiuzhaigou đó, nên bạn double check lại coi xog chưa --> tiết kiệm đc kha khá thời gian và tiền nữa đó nha
5. Check kỹ lại vụ đi Hoàng Long nửa ngày nha bạn ơi, đi lên là đi cáp, xog lúc đi xuống nếu bạn muốn đi cáp thì vẫn đi bộ ngược lại tầm 3-4km để quay qua bên cáp đó. Năm ngoái mình đi là sáng tầm 10g đến Hoàng Long -- đi cáp lên -- đi bộ xuống -- tới nơi vẫn là tầm 4g hơn nha. check lại coi có về thẳng Thành Đô đựoc luôn trog ngày đó k nha.
6. Cái này quan trọng nè, làm cái thẻ SV thần thánh nha, mình tiết kiệm đc total là hơn 300 tệ cho vé 2 ngày ở CTC và 1 ngày HL nha. Làm hết có 65k hà :)
7. Tải app Map.me xong tải map china offline về -- đi đâu cũng tới nha.
Wifi ở các hostel ở TQ rất kinh khủng - nói tội chứ chậm hơn rùa nữa.

Cảm ơn bạn nhé! Nhóm mình sẽ lưu ý thêm mấy điểm bạn note. ;););)

B ơi nhóm còn kết nạp thêm thành viên ko? Mình cũng có kế hoạch đi vào tháng 10 nhưng chưa tìm đc ai đi cùng :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back