What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Sáng nay bọn mình vừa nộp visa xong, lúc đầu nộp cho chị gái quầy số 6, ko hỏi tí ti gì, chỉ bảo là cái booking sao ko thể hiện tên khách, xong bảo mình ngồi chờ. 5' sau anh mắt kính gọi tên mình, bảo phải có booking có tên khách, thế là mình nhờ người chuyển booking mới in lại vào. Xong mình nộp ảnh cho mình cái biên nhận, chẳng hỏi han gì nữa dù chỉ 1 câu. Mình chỉ thắc mắc là biên nhận sao ko có ngày hẹn thì ảnh bảo ko có ngày, chờ đt lãnh sự gọi. Mình hoang mang ghế, ko biết có ai như trường hợp bọn mình không vậy?

Mình xin mấy lần, ko lần nào là có ngày hẹn bạn nhe. Một tuần sau lãnh sự gọi thông báo kết quả, còn nếu ko thấy thì mình có thể chủ động gọi cho họ. Yên tâm!

Mọi người ơi!

Cho mình hỏi là khi nộp hộ chiếu xin visa Nhật thì có cần ký tên lên hộ chiếu không vậy? Ý mình hỏi là trên hộ chiếu có trang để chữ ký của người mang hộ chiếu. Mình có cần phải ký tên lên đó trước khi nộp xin visa Nhật không vậy? Tại mình đọc ở đâu đó có nói là phải ký vào nên mình hỏi để ký trước khi đi nộp.

Mong anh/chị đã làm rồi hỗ trợ ạ. Cám ơn nhiều.

Mọi người ơi!

Cho mình hỏi là khi nộp hộ chiếu xin visa Nhật thì có cần ký tên lên hộ chiếu không vậy? Ý mình hỏi là trên hộ chiếu có trang để chữ ký của người mang hộ chiếu. Mình có cần phải ký tên lên đó trước khi nộp xin visa Nhật không vậy? Tại mình đọc ở đâu đó có nói là phải ký vào nên mình hỏi để ký trước khi đi nộp.

Mong anh/chị đã làm rồi hỗ trợ ạ. Cám ơn nhiều.

Hi bạn, trước sau cũng phải KÝ TÊN, bạn ký luôn đi. :D

Hi bạn,
1. Về giấy lí do mời thì bạn bảo bạn của bạn download mẫu trên trang web của đsq về nhé rồi điền vào. Tốt nhất là viết tay vì bố của bạn tớ cũng bị đsq vặn vẹo là sao lại đánh máy. Ko cần xác nhận đâu, người mời cần đóng dấu vào (bên nhật mỗi người được phát 1 dấu, đóng vào ngay sau tên người mời í, trên mẫu có) và đính kèm bản photo thẻ cư trú (Residence card) của người mời nhé.
2. Lịch trình: Bạn có thể search đsq nhật ở philippin, họ có mẫu lịch trình bằng Tiếng Anh đó. Ko cần người kia làm đâu, mình tự làm được miễn sao cho khớp giấy tờ booking là okie. Trên đó bạn list ra ngày đến, các hoạt động trong ngày, nơi ở, contact.

bạn ơi , mình cũng dự định apply theo dạng thư mời , nhg mấy cái giấy tờ về phía bên nhật chuẩn bị mình ko hiểu , ng quen của mình không quá thân , nên những giấy tờ mà bên nhật chuẩn bị :

(1) Giấy lý do mời (download mẫu kèm theo) => cái này có cần xác nhận của chính quyền cư trú bên nhật không nhỉ

(2) Lịch trình ở Nhật (download mẫu kèm theo) => mình không hiểu lắm

Nếu bạn có mẫu sẵn những giấy tớ này cho mình xin nhé email tớ là :[email protected]

Cảm ơn bạn nhiều

Hi bạn,
1. Về giấy lí do mời thì bạn bảo bạn của bạn download mẫu trên trang web của đsq về nhé rồi điền vào. Tốt nhất là viết tay vì bố của bạn tớ cũng bị đsq vặn vẹo là sao lại đánh máy. Ko cần xác nhận đâu, người mời cần đóng dấu vào (bên nhật mỗi người có 1 dấu, đóng vào ngay sau tên người mời í, trên mẫu có chỉ dẫn cụ thể) và đính kèm bản photo thẻ cư trú (Residence card) của người mời nhé.
2. Lịch trình: Bạn có thể search đsq nhật ở philippin, họ có mẫu lịch trình bằng Tiếng Anh đó. Ko cần người kia làm đâu, mình tự làm được miễn sao cho khớp giấy tờ booking là okie. Trên đó bạn list ra ngày đến, các hoạt động trong ngày, nơi ở, contact.

Hi cả nhà, hôm nay em lấy visa thì em đậu và bạn em rớt (diện du lịch tự túc). Nếu bây giờ bạn em nộp lại hồ sơ diện thăm người quen thì không biết có cơ hội không? Em cũng không hiểu tại sao bạn em rớt trong khi bạn ấy đang đi làm, có HDLD, bảng lương đầy đủ

Vậy mình điền form nào vậy bạn. Điền tiếng Việt hay Anh
Cám ơn bạn

Tuần trước mình nộp ở ĐSQ Nhật ở Hà Nội thì họ đưa mẫu đơn này bằng tiếng Nhật.
Mình có nói nhân viên lãnh sự là ko biết tiếng Nhật; họ kêu cứ điền vào đó đi.

Cuối cùng mình chỉ điền nội dung cuối cùng vì sao cần xin thị thực nhiều lần.
Còn những mục lựa chọn phía trên, mình bỏ trống.
Trời hại là những nội dung phía trên không tick vào thì có khi ĐSQ thấy thông tin ko đủ và loại hồ sơ mình luôn :(
Nên bác cứ đọc kĩ và điền đủ nội dung vào.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back