What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Cho em hỏi có anh chị nào có kinh nghiệm ở Fortune Hostel Jongno hoặc là Seoul Dalbit guesthouse chưa ạ? Cho e xin chút ý kiến, với lại lúc booking thì thấy có ghi là chủ ksạn sẽ gửi yêu cầu phải thanh toán trước khi đến mà e ko có thẻ visa mà ko biết phòng ốc thế nào,thì lúc đến nơi ưng ý rồi mình mới trả đc ko ạ?

Em google một cái là xem được một đống hình (kể cả hình quảng cáo và hình thật của khách) lẫn review của rất nhiều khách đã từng ở trước đây (booking, tripadvisor...) mà. Nên chú ý các review về thái độ của chủ nhà. Còn thì xác định như christang đã chia sẻ đó là phòng thường sẽ nhỏ. Phòng ốc nếu có điểm không đúng như trong mô tả phòng trên trang book hoặc hỏng hóc gì đó thì mình có thể yêu cầu đổi/sửa và họ sẽ xem xét đổi cho mình nếu còn phòng khác thôi chứ nếu đã yêu cầu thanh toán trước thì nhất định phải thanh toán trước. Em muốn xem phòng ưng mới trả tiền thì chỉ có ở motel (loại cho book free cancel đến ngày nhận phòng) hoặc đi đến đâu tìm phòng đến đấy thôi.

Fortune thì bạn mình đã ở rồi, review khá tốt còn Seoul Dalbit thì mình ko rõ lắm. Lúc đi thì mình ở Star Hostel, giá hơi cao nhưng rất tốt. Nhưng mà theo mình trải nghiệm thì phòng ở hostel hay guesthouse thì đa số đều nhỏ nhưng không có quá chật chội, sạch sẽ, service tốt. Với lại mình cảm thấy đi chơi cả ngày, đêm về chỉ ngủ ko cần phải quá sang trọng, miễn sao có toilet riêng là được rồi. Kẹt lắm mới ở dorm.
Còn chuyện thanh toán thì bạn bắt buộc phải thanh toán nếu bên đó họ yêu cầu. Và hầu như là ko có chuyện xem phòng trước đâu ạ =)))
Cảm ơn bạn nhiều ạ ^^ mình cũng có tiêu chí là đi chơi về ngủ thôi, nên ko đòi hỏi cao chỉ sợ hư hỏng điều hoà hay là phòng ốc thôi vì mình đi lúc trời lạnh nên hơi lo ^^

Em google một cái là xem được một đống hình (kể cả hình quảng cáo và hình thật của khách) lẫn review của rất nhiều khách đã từng ở trước đây (booking, tripadvisor...) mà. Nên chú ý các review về thái độ của chủ nhà. Còn thì xác định như christang đã chia sẻ đó là phòng thường sẽ nhỏ. Phòng ốc nếu có điểm không đúng như trong mô tả phòng trên trang book hoặc hỏng hóc gì đó thì mình có thể yêu cầu đổi/sửa và họ sẽ xem xét đổi cho mình nếu còn phòng khác thôi chứ nếu đã yêu cầu thanh toán trước thì nhất định phải thanh toán trước. Em muốn xem phòng ưng mới trả tiền thì chỉ có ở motel (loại cho book free cancel đến ngày nhận phòng) hoặc đi đến đâu tìm phòng đến đấy thôi.

Dạ em cảm ơn chị daugaunhoibo nhắc em mấy cái nên lưu ý. Em sẽ lên tripadvisor để xem review hình ảnh của mọi người, sau khi sắp xếp mọi thứ thì em nhớ ra bị thiếu sót vài chỗ ^^

Nhập liệu đơn visa Hàn Quốc online

Hướng dẫn nhập liệu đơn visa Hàn Quốc online.
Mình có thể điền đơn online. Điền xong thì download file pdf về máy tính rồi in ra đem nộp cùng với bộ hồ sơ xin visa Hàn Quốc. Không cần đi rửa hình thẻ chi cho mất công, lấy ảnh số upload lên đơn luôn.

Link xem chi tiết: http://baynhe.vn/huong-dan/huong-dan-nhap-lieu-don-visa-han-quoc-online

Last edited:
các bác cho e hỏi nộp hồ sơ du lịch vẫn phải nộp sáng ạ, hôm trước e từ quê lên tưởng nộp đc buổi chiều thế là mất công đi 1 buổi

các bác cho e hỏi nộp hồ sơ du lịch vẫn phải nộp sáng ạ, hôm trước e từ quê lên tưởng nộp đc buổi chiều thế là mất công đi 1 buổi

Tham khảo thêm nộp hồ sơ visa Hàn Quốc.
Tham khảo thêm cách nhập đơn visa Hàn Quốc online.

hôm qua mình mới lấy được visa ở sài gòn, xem như là tin vui đầu năm. Mình định chỉ đi Seoul thôi, cả đi và về là 5 ngày thì hợp lý chưa ạ. Mình mua vé như vậy nhưng bây giờ lại đang phân vân không biết có nên đổi thành cả đi và về là 7 ngày ko.
Cả nhà nhiều kinh nghiệm tư vấn cho mình nhé. tks a

hôm qua mình mới lấy được visa ở sài gòn, xem như là tin vui đầu năm. Mình định chỉ đi Seoul thôi, cả đi và về là 5 ngày thì hợp lý chưa ạ. Mình mua vé như vậy nhưng bây giờ lại đang phân vân không biết có nên đổi thành cả đi và về là 7 ngày ko.
Cả nhà nhiều kinh nghiệm tư vấn cho mình nhé. tks a

Bạn ơi, bạn cho mình hỏi hồ sơ bạn nộp những gì thế, mình đang chuẩn bị hồ sơ để tuần sau đi nộp đây, có cần bảng lương và giấy xác nhận đóng bảo hiểm không nhỉ

Bạn ơi, bạn cho mình hỏi hồ sơ bạn nộp những gì thế, mình đang chuẩn bị hồ sơ để tuần sau đi nộp đây, có cần bảng lương và giấy xác nhận đóng bảo hiểm không nhỉ

Không cần bảng lương & giấy xác nhận đóng bảo hiểm đâu bạn. Nhưng phải có Sổ tiết kiệm 100 triệu (hoặc $5,000) và Giấy xác nhận số dư, Giấy xin nghỉ phép v.v.

Chi tiết hồ sơ bạn tham khảo tại đây
.

Chúc thành công.

Passport bản gốc
Form visa có dán hình
Hợp đồng lao động
Đơn xin nghỉ phép
Sồ tiết kiệm 100tr ( photo, đem bản gốc để đối chiếu)
Giấy xác nhận số dư ( yêu cầu ngân hàng làm cho mình)
Vé máy bay
Lịch trình
Booking khách sạn
20USD để nộp phí
Rất đơn giản bạn ơi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore