What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Báo cáo các bạn là đợt này vắng khách, lại siết chặt nên xin multi toàn chỉ được 1 năm.
Từ tháng 3 hất về trước hồ sơ khách đi 1-2 lần xin multi vẫn cấp 3 năm mà từ tháng 4 không hiểu chắc có vụ gì nên mọi người xin multi chỉ được có 1 năm.
Thế nên bạn nào mà có ý định đi Nhật chỉ 1 lần trong 1 năm thì không cần xin multi cho tốn tiền ra, dành tiền để đó năm sau nếu các bạn ý cấp 3 năm hẵng xin nhé!
Các hồ sơ Đại sứ quán kiểm tra kỹ hơn, có gọi điện đến tận máy bàn công ty để xác nhận thông tin với các trường hợp xin du lịch tự túc hoặc du lịch có thư mời các bạn nhé!

Cập nhật lại phí visa nộp cho các hồ sơ từ tháng 4 là phí visa single là 610k và phí visa multi là 1220k các bạn nhé!
Mình xin tháng 4 ngoài Hà nội mà thấy gọn lẹ lắm. Chắc cũng 1 phần may mắn nữa ?

Cho mình hỏi chút kinh nghiệm đặt phòng trên agoda để xin visa vì mình đi chung với mẹ mình, mình nhớ là có đọc được thông tin là các thành viên đi cùng nhau thì đều phải có tên trong booking khách sạn. Nhưng mình book trên Agoda thì không tìm thấy chỗ để thêm thông tin người ở cùng phòng. Chỉ có 1 chỗ điền tên cho người book hoặc người sử dụng phòng nếu ko trùng với ng book. Trước mình cũng book khách sạn qua một số trang nhưng cũng chỉ điền tên mình thôi nên giờ loay hoay không biết phải làm sao để thêm tên mẹ mình vào trong booking. Bạn nào rành chỉ giúp mình với. Many thanks

Cho mình hỏi chút kinh nghiệm đặt phòng trên agoda để xin visa vì mình đi chung với mẹ mình, mình nhớ là có đọc được thông tin là các thành viên đi cùng nhau thì đều phải có tên trong booking khách sạn. Nhưng mình book trên Agoda thì không tìm thấy chỗ để thêm thông tin người ở cùng phòng. Chỉ có 1 chỗ điền tên cho người book hoặc người sử dụng phòng nếu ko trùng với ng book. Trước mình cũng book khách sạn qua một số trang nhưng cũng chỉ điền tên mình thôi nên giờ loay hoay không biết phải làm sao để thêm tên mẹ mình vào trong booking. Bạn nào rành chỉ giúp mình với. Many thanks

Thông thường agoda chỉ hiện số lượng thôi nhưng mình nghĩ ko cần phải có tên trên booking đâu. Còn nếu bạn muốn có tên cả mẹ bạn và bạn thì lên booking.com đặt phòng nhé. Trang này nó cho phép điền đấy.

Mình chỉ thấy Tokyo vẫn tấp nập như thường. Để đi Akita xem sao nhé ;-)

P.s: bài "Paris kinh khủng lắm" lổi tiếng mấy năm trước có khi cũng do ng viết bài này viết cũng nên :))

Bạn edit tên người sử dụng phòng thành: <tên_của_bạn>, <tên_của_mẹ_bạn> (thêm dấu phẩy vào giữa 2 tên). Vậy là đã có tên 2 người trong booking.

Tip nhỏ: Khách sạn thì đặt: hoặc . Còn bảo hiểm du lịch thì mua . About me.

Các bạn cho mình hỏi xíu, mình có thể nộp xin visa thay cho bố mẹ được k ạ? Vì nhà mình kinh doanh tự do nên bố mẹ không có đăng ký kinh doanh hay hợp đồng lao động gì hết, hộ chiếu đi 1 số nước quanh ĐNA. Mình có thể bảo lãnh về khoản chứng mình tài chính luôn đc k ạ? Do mình công việc ổn định, lương ổn, pp khá kín có multi 3 năm và đi Nhật 2 lần. Muốn đưa bố mẹ đi chơi mà thấy xin visa có vẻ khó nhằn quá. Bạn nào biết có dịch vụ lo A-Z visa Nhat thì cho mình xin liên lạc luôn phòng khi không đc ạ hic :(

Sáng may mình vừa đi nộp hồ sơ, mình đến lúc 10h kém và sau chừng 20p thì xong. Đsq ko quá đông. Có chút lo vì chục người xếp hàng trước mình ở cả 2 cửa đều thấy yêu cầu bổ sung giấy tờ, ra xếp lại hồ sơ theo thứ tự, ra ngoài dán ảnh vào, bla bla. Tới mình chị thu hồ sơ hỏi câu đầu là Ai mời đi, mình trả lời không có ai, mình tự đi. Câu 2 là đã đi du lịch nước nào, biết đây là câu quan trọng nên mình nói đã đi qua mấy nc Châu Âu và Châu Á. Chị xem hồ sơ của mình và mẹ mình. Trả lại các giấy tờ trùng nhau do mình chuẩn bị 2 bản cho 2 bộ hồ sơ riêng và trả lại bản gốc 1 số giấy tờ. Xong viết giấy hẹn trả lại mình. Tất cả trong 5p. Không hỏi gì thêm. Làm 2 hôm nay cứ phải học tên mấy cái địa danh tham quan tiếng Nhật trong lịch trình để trả lời khi bị hỏi mà lại chả hỏi gì. Không biết là như vậy có khả quan không. Mình làm ở 1 ngân hàng, đã có gia đình, chứng minh tài chính 1 vài sổ tk total tầm gần 400 tr, sao kê tài khoản trả luơng số dư cuối tại ngày hqua hơn 100 tr. sổ đỏ nhà chung cư. Mẹ mình đã về hưu, chứng mình tài chính sổ tiết kiệm 160 tr. Do vướng lễ nên 4/5 mới có kết quả. Mà chỉ sợ bữa đó mình phải đi công tác. Mình tới lấy kết quả trễ hơn lịch hẹn vài ngày vẫn được đúng không các bạn nhỉ. Hồi hộp ra phết. Vì cách đây 7 năm mình từng bị fail visa Schengen ở sứ quán Ý sau 2 tuần chờ đợi lúc đó 2vc mới cưới xin visa đi trăng mật mà bị fail nên tới giờ vẫn cứ lo lắng mỗi lần xin visa đi đâu.

Mình tới lấy kết quả trễ hơn lịch hẹn vài ngày vẫn được đúng không các bạn nhỉ.
Lấy kết quả trễ hơn lịch hẹn vài ngày thì bình thường bạn à. Không thành vấn đề.

Tip nhỏ: Khách sạn thì đặt: hoặc . Còn bảo hiểm du lịch thì mua . About me.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back