What's new

Cần giúp đỡ: Vòng quanh thế giới trong 66 ngày thế này liệu có khả thi?

Cần giúp đỡ: Vòng quanh thế giới trong 66 ngày thế này liệu có khả thi?

Hi các bác, em chuẩn bị quit việc để chuẩn bị đi vòng quanh thế giới/ 5 châu lục trong vòng 66 ngày
Các bác tư vấn giúp em liệu có.... thể thực hiện được không ạ/ e tính chi tiết 1/2 chặng đường ban đầu đặt chân tới london tầm $3500. Chi phí cho cả chuyến đi này $7000-8000 liệu có ổn ko các bác. Bác nào đã đi qua những chỗ dưới đây chia sẻ dùm e chút kinh nghiệm với
Ngày 1: Bangkok
Ngày 2-3: Singapore
Ngày 4-5: Taipei
Ngày 6-7-8: Tokyo
Ngày 9: Transit Seoul
Ngày 10-11-12: Hawaii
Ngày 13-14-15: Mexico city
Ngày 16-17-18: San Jose
Ngày 19-20-21: Panama
Ngày 22-23-24: Toronto
Ngày 25-26-27-28: London, Manchester
Ngày 29-30: Lisbon
Ngày 31-32-33-34: Madrid, Barcelona
Ngày 35-36-37: Amsterdam
Ngày 38-39: Frankurt
Ngày 40-41: Prague
Ngày 42-43 : Vienna
Ngày 44-45: Venice
Ngày 46-47-48: Rome
Ngày 49-50 : Santorino
Ngày 51-52: Athen
Ngày 53-54-55: Cairo
Ngày 56-56: Mumbai
Ngày 58-59-60: Bali
Ngày 61-62: Darwin
Ngày 63: Saigon

Re: Cần giúp đỡ: Vòng quanh thế giới trong 66 ngày thế này liệu có khả thi?

66 ngày cho bao nhiêu đây điểm đến vẫn được đó bạn, nhưng có điều là bạn chỉ lướt sơ sơ qua mà thôi.
Như mình cũng từng ở Lisboa 2 ngày mà cảm thấy rất chán.
Còn ở Mumbai mà chỉ có 1 ngày thì chắc chỉ là transit ở sân bay :)
Hành trình này mắc nhất là vé máy bay, và thời gian bạn phải chờ đợi trong sân bay là nhiều nhất.

Chúc bạn có chuyến đi thật vui & thành công nhé.

hihihi, hình như mình có từng xem loáng thoáng ở đâu đó dạng vé máy bay vòng quanh thế giới, nôm na kiểu 1 chiếc vé bay đi nhiều châu lục, mỗi nơi dừng một số điểm, mỗi điểm 1 đêm. Có lẽ nó sẽ phù hợp với bạn chủ topic, bạn thử kiếm xem.

Nhưng có nhất định phải đi đủ 5 châu 4 biển kiểu này chăng?
Hẳn là sức khỏe phải rất tốt và bền bỉ, nắm thông tin phải rành rẽ lắm, kế hoạch phải chặt chẽ cực kỳ, mới có được chuyến du hành như thế này một cách trôi chảy.

hí hí, mình thì dự tính có hơn 2 tháng để đi, mà chỉ đủ đi loanh quanh trong 1 dúm nhỏ của lục địa châu Âu.

Với từng đó tiền bạn nên tập trung vào 1-2 châu lục thôi. Đừng ham quá đôi khi mệt không nói nhưng nó sẽ bớt thú vị hơn. :) Thà mấy nước châu âu hiện đại thì ở thủ đô là đủ nhưng mà thái ấn ai cập ... mà có từng đó thời gian thì bạn tiêu hết tiền để ngồi trên máy bay ngắm mây với biển hết trơn rồi :D
Theo kinh nghiệm của mình thì bạn nên tập trung đi Cung Á-PHI hoặc ÂU-MỸ thôi. 66 ngày là quá dư cho 2 cung ấy ;)
Hoặc nếu bạn có cách chi tiêu hợp lý và săn vé rẻ thì 7000$ đủ cho 1 chuyến như trên 4-5 tháng chứ k chỉ là 2 tháng đâu :D

Nếu bạn đặt mục tiêu đi chỉ để check in, cắm cờ, ghi điểm thì thời gian đó thừa đủ để bạn đi 5 châu 4 biển. Bạn cứ mạnh dạn lên đường. Nhưng như thế thì chủ yếu bạn sẽ ngồi trên máy bay , cũng đồng nghĩa bạn chi trả tiền phần lớn cho thời gian vạ vật, gò bó trên máy bay.
Còn nếu muốn đi để nhìn ngó tìm hiểu thế giới, thư giãn, ngắm nghía cảm nhận vẻ đẹp đất nước, văn hóa, con người các nơi thì với khoảng hơn 2 tháng và số tiền như thế bạn nên chọn đi hoặc châu Phi, hoặc Nam Mỹ sẽ thú vị và chất hơn nhiều.
Nếu là mình, mình sẽ chọn Châu Phi hoặc Nam Mỹ (mình dự định đi Nam Mỹ 2 tháng mà còn sợ không đủ kìa)
Còn châu Âu thì dễ đi và không thay đổi mấy, sau này đi lúc nào cũng được

Không cần 66 ngày đâu. Bạn chỉ cần mua vài vé máy bay là có thể đi vòng quanh thế giới trong khoản 2 ngày. Cứ máy bay bay qua nước nào thì check in nước đó là được rồi :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back