What's new

Maroc + Tây ban nha/ Bồ đào nha - mùa hoa hạnh Tết này

Tết này, mùa hoa hạnh, ai đi Maroc + BĐN/TBN không?.

Đang có vé tốt (trong khoảng từ ngày 11/2 đến 5/3/2018).
Bọn mình vừa mua vé xong.
Maroc thì quá nhiều thứ thú vị để xem rồi:
+ những thành phố cổ, phố ngõ quanh co, xanh blue hoặc đầy sắc màu,
+ sa mạc đỏ thắm vớis ốc đảo như trong ảo ảnh. (ai từng đi tour sa mạc với mình ở Egypt thì hẳn còn nhớ Sahara thú vị thế nào).
+ Mà tháng 2 đi lại có thêm mùa hoa hạnh trứ danh nữa..., túm lại muốn xem Maroc đáng đi thể nào thì ... đừng Gúc kẻo chết thèm
:)

Lịch trình dự tính từ 8 đến 28/2 hoặc từ 11/2 đến 2/3.
Tạm list ra các điểm thế này:
1/ Sang TBN hoặc BĐN chơi khoảng 7- 8 ngày
2/ Tại Maroc thuê xe (có lái hoặc tự lái) đi các điểm sau (đây là phương án maximum, có thể điều chỉnh bớt sau):
+ Casablanca – Marrakech
+ Marrakech
+ Essaouira
+ Tafraoute (trung tâm hoa hạnh)
+ Merzouga (tour sa mạc), nếu thích đi sa mạc có đụn cát cao nhất và vắng nhất thì thay bằng Chegaga
+ Fes
+ Chefchaouen (thành phố xanh)
+ Tangier (thành phố bên bờ Địa Trung Hải và Đại Tây Dương)
Tp này không có gì đặc sắc nhưng muốn đi TBN có thể bắt phà sang châu Âu từ đây)
+ Rabat (thủ đô)
+ Casablanca: bay về nhà
Bạn nào đi được 3 tuần thì contact với tôi ngay (kẻo hết vé rẻ) theo đ/c:
https://www.facebook.com/thutam.nguyen.12
images

images

images

images

images

images

images

images

Last edited:
@Nheva: Chương trình rủ rê của bạn còn thiếu thông tin như bay từ tp.HCM hay HN? GIÁ VÉ MB bao nhiêu? bay thẳng hay quá cảnh ở đâu? các chi phí cái nào đã có thì liệt kê cho mn biết để xem thấy thích họp thì tham gia, như vé MB bạn đã mua rồi thì gồm bao nhiêu chặng bay từ đâu, giá tổng hết bao nhiêu? FB của bạn k vào được bạn xem lại.

Mình xin trả lời lần lượt như sau:
1/ Mình nghĩ bay từ đâu không quan trọng. Vì mình chỉ rủ mọi người đi cùng ở Maroc và Iberia thôi. Xuất phát từ đâu là tùy hoàn cảnh. mình không care. Và trên thực tế là nhóm mình các mem xuất phát từ khắp nơi, người từ Mỹ, Canada, người từ HN, SG...
2/ Giá vé không thể nói chắc được bạn ạ, nó thay đổi liên tục. Tương tự, việc bay thẳng hay quá cảnh cũng tùy hoàn cảnh từng thời điểm và tùy người.
3/ Chi phí thì mình chưa đi nên chưa biết, nên cũng chỉ ước đoán thôi.
4/ Giá vé tổng mình cũng chưa mua hết nên không nói được. Nhưng giờ thì có thể bổ sung (vì mình vừa mua xong) là vé bay total là tầm từ 570 đến 595$, tùy người
5/ Tất cả những thông tin trên mình sẽ giải đáp riêng khi có bạn nào thật sự nhiệt tình muốn đi cùng. Mình đã nói rõ : ai thực sự quan tâm thì inbox mà(vì mỗi người 1 hoàn cảnh nên mình sẽ tư vấn riêng)
6/ FB của mình vẫn hoạt động bình thường. Ai thật sự mong muốn join chuyến đi này đều đã liên lạc và nhận được thông tin cần thiết.

Last edited:
Theo dõi chị nhà mình, he he he, chứ không dám hỏi, dễ bị chém.
Cứ hỏi mà, cái nào trả lời được chị sẵn sàng. :)
Btw, cũng thông báo với các bạn là nhóm mình đã tuyển đủ người.
Hiện đã có 8 người mua vé xong rồi.
Xin lỗi là mình mới đi Hawaii hơn 2 tuần, giờ mới về nên không săn sóc được topic.
Cảm ơn tất cả các bạn đã quan tâm ủng hộ

Cảm ơn tất cả các bạn đã tham gia hoặc theo dõi ủng hộ.
Nhóm Maroc + Nam Âu của bọn mình đã hoàn thành chuyến đi vui vẻ thú vị.
Btw, mình lại lập nhóm đi Maldives tháng 6, bạn nào muốn join không?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back