What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Thank bạn, bạn cũng bay về VJ lúc 11h đúng ko, tại thấy đứa bạn tớ bay về lúc 11h nhưng thấy bảo phải chuyển chuyến sợ muộn nên phải ra từ đêm hôm trước, rồi ngủ lại sân bay, hik, nếu có limo bus này đi thì tiện quá.

Trời đất làm gì phải nhọc thế =))) tối đó ngủ tại ks, sáng ngày 6-7h gì đấy đón bus hoặc Arex đi ra sân bay cho khỏe nà. Trừ khi bay sớm 8h sáng trở lui lại mới ngủ qua đêm chứ 11h không cần đâu.

Trời đất làm gì phải nhọc thế =))) tối đó ngủ tại ks, sáng ngày 6-7h gì đấy đón bus hoặc Arex đi ra sân bay cho khỏe nà. Trừ khi bay sớm 8h sáng trở lui lại mới ngủ qua đêm chứ 11h không cần đâu.

:)) arex có phải đi từ seoul station đi một mạch ko dừng đúng ko bạn, bus sợ muộn ko nhỉ ? trước bạn đi bằng gì

:)) arex có phải đi từ seoul station đi một mạch ko dừng đúng ko bạn, bus sợ muộn ko nhỉ ? trước bạn đi bằng gì

Arex là tàu chạy một mạch từ Seoul Station ra Incheon. Nếu bạn sợ trễ thì chọn ở gần Seoul Station ấy rồi đi chuyến Arex đầu tiên lúc 6h, thời gian đi tầm 45 phút. wifi xài tẹt ga.

Họ đâu có bắt buộc. Giấy chứng mình nghệ nghiệp là đủ, nếu bạn thuộc nhóm miễn giảm giấy tờ thì làm theo nhóm đó cho hs đơn giản

Bạn làm đủ là được nhé, bạn mình khi đi nộp tự nhiên đưa tờ bảo hiểm ra thế là nó bắt đi về dịch đó. Nên các bạn đi nộp lưu ý nên chuẩn bị hồ sơ đầy đủ, cái nào dư thì không nên show ra mất công nó thấy nó đòi hihi.

Cảm ơn câu trả lời của bạn nhe :p
Tại vì thực ra nó mà có đòi bhxh thì mình cũng ko có mà show... hihi

Hồ sơ mình thì chỉ có hợp đồng lao động,bảng lương, sổ tiết kiệm 250tr kỳ hạn 15 tháng và passport thì đã từng đi Cam,Thái,Sing,Malay,China,Đài Loan và Hàn đi năm 2012 theo diện giao lưu quốc tế.

Hy vọng là nó ko kêu nộp bhxh. ^^

Thông tin trực tiếp nhá: mìn đã ngủ tại sân bay incheon đêm qua,sung sướng cuộc đời nhé,ko thiếu gì trong suy nghĩ nha,cửa hàng tiện lợi và đồ ăn đồ uống rẻ hơn tại sân bay việt nam,có chỗ ngủ và đánh răng rửa mặt gội đầu đầy đủ,mìn thích ngủ lại sân bay hơn là thuê khách sạn ở seoul rồi phải dạy sớm lóc cóc,thấy ngủ o sân bay khỏe,ăn no bụng,có cửa hàng tiện lợi như kho lương thực giá rẻ quá đã

Thông tin trực tiếp nhá: mìn đã ngủ tại sân bay incheon đêm qua,sung sướng cuộc đời nhé,ko thiếu gì trong suy nghĩ nha,cửa hàng tiện lợi và đồ ăn đồ uống rẻ hơn tại sân bay việt nam,có chỗ ngủ và đánh răng rửa mặt gội đầu đầy đủ,mìn thích ngủ lại sân bay hơn là thuê khách sạn ở seoul rồi phải dạy sớm lóc cóc,thấy ngủ o sân bay khỏe,ăn no bụng,có cửa hàng tiện lợi như kho lương thực giá rẻ quá đã

Cho mình hỏi thăm là trong sân bay Incheon thì mình có thể ngủ qua đêm ở khu nào vậy bạn? Cảm ơn nhiều nha!!!

Có bạn nào từng dùng dịch vụ thuê wifi của Klook, cho mình xin chút review với.
Mình đang tìm dịch vụ thuê wifi mà có thể pick up tại sân bay và trả trong tp (Seoul), hiện giờ mình mới tìm dc mỗi Klook. Nếu bạn nào biết hãng nào khác xin giới thiệu giúp mình.

Cho mình hỏi thăm là trong sân bay Incheon thì mình có thể ngủ qua đêm ở khu nào vậy bạn? Cảm ơn nhiều nha!!!

Ngủ qua đêm thì bạn có thể:
1 là chọn Airport Lounges ở khu vực Public Area tầng 2 và 3. mất phí và thường là đắt =))) nhưng services thì OK
2 là khu Rest Zone hoặc các dãy ghế như ở mọi sân bay khác =))
3 là Capsule Hotel Darakhyu (Transportation Center Area 1F)

Với những bạn nào mà chọn cách ngủ tại các dãy ghế thì không nên lo lắng nha vì ở ICN các quầy thức ăn, cửa hàng mở 24/24 và có cả Free Shower nữa nên rất là tiện. Nhưng nếu nhiều xèn thì cứ vào lounges nha =]]]

Bạn nào đi Naejangsan vào ngay thời điểm peak (từ 3/11 đến 12/11) có thể book chuyến đi về trong ngày tại đây
http://shuttle.dongbotravel.com/en/index.html
Chỉ dành cho khách nước ngoài, giá vé rẻ, tiện lợi nhưng chỉ có chuyến t6,t7,CN thôi.

Sẵn tiện cho mình hỏi, ở ngay Naejangsan có locker hoặc cách nào để gửi nhờ hành lý dc ko? (ngoại trừ nhà ga xe lửa vì mình tính book shuttle bus này để đi về Seoul thì đâu có ra ga xe lửa).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back