What's new

Đi tìm cái nắng Cù Lao. Rừng Phan Dũng gọi xiết bao tình người (14,15/04/2012)

Đi tìm cái nắng Cù Lao. Rừng Phan Dũng gọi xiết bao tình người (14,15/04/2012)

Chuyến đi đã kết thúc, mọi người đã trở về với cuộc sống hàng này. Vycoi xin gửi lời cảm ơn đến tất cả các anh, chị, em, bạn_những người đã cùng với vycoi góp công, góp sức, tiền bạc và sách vở cho chuyến đi từ thiện lần này.
Xin gửi lời cảm ơn chân thành và sâu sắc đến anh Phong_người đã ủng hộ 1.000 quyển tập và 1.000 cây viết cho các em, cảm ơn anh duongcanhquan, cảm ơn nhóm anh Lãng Tử, cảm ơn tất cả những người đã ủng hộ rất rất nhiều hiện vật và hiện kim cho chuyến đi.
Em cũng xin gửi lời cảm ơn đến các anh lele, anh Python, chị Quynh Thuy, anh Lỗ Trí Thâm.... _những người đã theo dõi và động viên em trong suốt những ngày đầu rục rịch kế hoạch, tuy các anh chị không thể cùng em tham gia chuyến đi này nhưng đã giúp em rất nhiều trong những ngày vừa qua, tình cảm mà các anh chị đã dành cho các em tại vùng rừng núi Phan Dũng em không biết nói sao cho hết.
Chủ thớt cũng 1 vài chuyến nhưng đa phần là Phượt cùng nhau, đây là lần đầu tiên vycoi kết hợp Phượt và từ thiện thực tế nên kinh nghiệm chưa nhiều, còn sai sót và lúng túng, mong rằng mọi người sẽ thông cảm và vycoi sẽ rút kinh nghiệm trong những chương trình sau :)
Lời cảm ơn ngàn lần không nói hết, vycoi hi vọng các anh, chị, em, bạn sẽ tiếp tục ủng hộ vycoi trong những chương trình từ thiện thực tế kế tiếp.
Hy vọng mọi người đã trải qua 1 chuyến đi đầy thú vị và ý nghĩa. Cảm xúc về chuyến đi vẫn còn nguyên vẹn, một lần nữa xin cảm ơn mọi người.
Chúng ta cùng nhau chia sẻ cảm xúc tại đây nhé!

Re: Đi tìm cái nắng Cù Lao. Rừng Phan Dũng gọi xiết bao tình người (14,15/04/2012)

Một vài hình ảnh tượng trưng cho chuyến đi. Mọi người viết hồi ức và post hình theo trình tự chuyến đi nhé. Đầu tiên là đoàn dừng lại ở chợ Liên Hương ăn sáng, càng quét, sau đó là lên tàu sang đảo.....:)

Re: Đi tìm cái nắng Cù Lao. Rừng Phan Dũng gọi xiết bao tình người (14,15/04/2012)

Chẳng quen ai trong chuyến đi, nhưng nhờ dừng chân ở chợ mà quen được thêm những mem xinh đẹp và mê ăn uống. Ầm thực làm người ta gần nhau hơn
Món ăn ở chợ Liên Hương, món đầu tiên là bánh căn.Bánh căn ở đây ăn với mắm nêm hoặc mắm cá hoặc mắm cá pha chút mắm nêm vào. Đã thử hết nhưng thích mắm cá pha chút mắm nêm bỏ thêm tí ớt. Đồ chua là gỏi đu đủ. Có 2 loại bánh: thường với bánh trứng.40 cái bánh trứng 55 ngàn cả bọn ăn ê hề

Bánh căn thường

Bánh căn trứng

Chén món 1 xong quay sau lưng check món hai ^^ Bánh xèo có nhân là bắp cải trắng bào sợi, giá , tôm, thịt, nước chấm thì có 2 loại :mắm ớt hoặc mắm đậu phộng.Bánh xèo ở đây ko ăn cuốn. Có 1 rổ rau cắt nhỏ, bánh bỏ vào chén dầm với nước chấm

Bánh xèo giòn rụm

Bánh xèo với mắm ớt

Bánh xèo với mắm đậu phộng

Last edited:

Hai thành viên mới quen

Món chính xong thì lại tráng miệng, 1 cái ly 3 cái muỗng ^^

Hàng rau ở chợ

Cảm ơn Ms Vy Còi về chuyến đi, Cù Lao Câu và đường vào Phan Dũng đẹp lắm lắm. Cảm ơn các "đại gia" xe riêng vì chuyến đi vui vẻ
+ thú vị và cảm ơn rất nhiều vì đã vui vẻ chịu đựng " những cái bịch bất thường " mang thương hiệu chân ngắn em :D

Anyway, Em xin nhá hàng vài tấm Cù Lao Câu

Vệt Nắng Cuối trời
photo.php

Cù Lao Câu sáng sớm
photo.php

Hoa cát
photo.php

Rất thix chuyến đi này của mọi người, kệt hợp Phượt và từ thiện..tiếc là lúc đọc topic thì đã chốt đoàn roài..hy vọng sẽ tham gia những chuyến sau :)..

Chào cả nhà, giờ E mới vào điểm danh được.

Cảm ơn Vy còi, cảm ơn tất cả mọi người, đã cùng nhau làm nên 1 chuyến đi tuyệt vời, 1 chuyến đi đầy ý nghĩa, thắm đượm tình người.

Xin cảm ơn, xin cảm ơn !!!!!!!

Đúng như mong đợi.
Em đã chờ cái Biển xanh - cát trắng - nắng vàng này lâu lắm rồi.
Cảm ơn mợ Vy đã khơi mào mở thớt để có 1 chuyến đi giải nhiệt này. Cảm ơn đoàn đông vui, góp thêm cho chuyến từ thiện được ý nghĩa. Mợ Vy cho em gởi lời thăm tới mấy chú bộ đội, nhất là anh Vũ mê chim. Gởi lời chú Tư, thiếm Tư nhiệt tình với đoàn, đoàn được ăn thêm món rau (Sâm biển) ở đảo. Nhớ lúc lên tàu, chú Tư ngồi tiễn đoàn mà cảm thấy nước mắt như muốn rưng rưng.

iEm về tới nhà lúc 1h sáng. Không tắm nỗi, ngủ 1 giấc tới sáng không còn thấy cảm giác biển xanh, nắng vàng nữa thấy nó chán gì đâu ak. Hức hức

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back