What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Visa của bạn đến 15/06/2017 , sau ngày đó visa là hết hạn rồi nên bạn ở đến ngày 20/6/2017 tất nhiên là ko được.

Không đúng bạn nhé, ngày ghi trên Visa là ngày mình phải nhập cảnh, sau khi nhập cảnh bạn sẽ được lưu trú tối đa số ngày ghi trên visa.

Cảm ơn các anh chị trong forum đã chia sẻ thông tin, đặc biệt là chị @hanhuyen1188 @daugaunhoibo @Linh-ham-choi đã hồi đáp nhiều thông tin thắc mắc của em, em đã đậu visa một cách dễ dàng ko bị gọi đt gì hết ạ.
Em cảm ơn các chị nhiều ^^

chúc mừng em nhen, chúc em đi chơi vui vẻ nè :)

Mình có visa rồi cả nhà ạ! Cảm ơn cả nhà đã giúp đỡ rất nhiều!!! giờ mình mới bắt đầu ghi nhớ các cách đi lại, subway, tên địa điểm...
Ah mình được lưu trú có 10 ngày thôi chứ k phải 30 ngày như visa trước đây mọi ng được cấp đâu

Mình có visa rồi cả nhà ạ! Cảm ơn cả nhà đã giúp đỡ rất nhiều!!! giờ mình mới bắt đầu ghi nhớ các cách đi lại, subway, tên địa điểm...
Ah mình được lưu trú có 10 ngày thôi chứ k phải 30 ngày như visa trước đây mọi ng được cấp đâu

ua sao ki vậy, mình và gf mới nhân hôm 8/3, period of sojourn vẩn lả 30days :)

Chắc bạn xin ở HN đúng ko? ngoài đó thì hên xui chẳng biết có ng đc 30 day có ng đc 10-15 day

Recommend cho các bạn ở HN muốn đặt vé đi Hàn dịp 30/4 đến là đừng đặt vé của hãng hàng không trong nước vì hầu hết giá đều rất cao, ngay cả VJ cũng ngất ngưỡng. Và hãy kiếm mấy hãng nc ngoài xem như thế nào. Mình từng đi JIN AIR ( hãng con của Korean Air) và thấy rất hài lòng, dù low budget airlines nhưng vẫn phục vụ ăn uống free và 15kg checked baggage, 12kg carried on baggage đường hoàng nhé. Dịp 30/4 giá khứ hồi từ HN cũng max rẻ nữa.

JIN AIR từ bay từ Đà Nẵng nên các bạn ở ĐN có thể xem xét nhé.

Anh chị em đã làm vi sa Hàn nhiều cho em hỏi là có ai xin visa multi thời điểm sau 1/3 chưa ạ?

Điều kiện có thay đổi cần các giấy tờ như thế nào và có cần tích vào đâu trong tờ khai để xin vi sa nhiều lần không ạ?

Em cám ơn nhiều nhiều.

Anh chị em đã làm vi sa Hàn nhiều cho em hỏi là có ai xin visa multi thời điểm sau 1/3 chưa ạ?

Điều kiện có thay đổi cần các giấy tờ như thế nào và có cần tích vào đâu trong tờ khai để xin vi sa nhiều lần không ạ?

Em cám ơn nhiều nhiều.

Mình mới lấy visa multiple 5 năm nè bạn. Giấy tờ như xin single thôi, trong đơn không có chỗ tick multiple đâu, khi nộp hồ sơ bạn nói với nhân viên là muốn xin multiple, họ hỏi lý do thì nói mình muốn đi HQ nhiều lần nữa. Nếu ok thì họ thu phí USD 80. Mình nộp ở HCM nhé & mình đi HQ 1lần rồi.

Lội suốt bao nhiêu page mà ko thấy trường hợp nào như bạn mình cả :( cả nhà cho em hỏi hiện bạn em đang làm việc tại cty languagelink vietnam luơng tầm 4tr5-5tr 1 tháng. Các điều kiện và giấy tờ cần mình đều chuẩn bị đầy đủ nhưng ngặt nỗi là bố nó là người lao động bất hợp pháp tại hàn :((( mình thấy khi nộp hồ sơ vs người đã đi làm tự cminh tài chính ko cần có sổ hộ khẩu. Đã lỡ mua vé đi hàn mất rồi. Cả nhà cho em hỏi liệu có khả năng đậu visa ko ạ :(((( mê mẩn muốn đi du lịch lắm mà vướng mỗi cái này

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,103
Latest member
Penguin1
Back