What's new

Hành trình về Cực Đông Tổ Quốc - Vượt qua chính mình...24-26/06/2011

Lời đầu tiên của topic...em xin gửi lời cám ơn nhìu nhìu đến anh Dũng phượt Hà Nội...là người đã khởi tạo...chuyến đi này. Cám ơn mọi người...vì đã cùng nhau vượt qua chặng đường gian khổ.
Sau đây là vài dòng hồi ký của em về chuyến đi đầy kỉ niệm...đã qua.

Chúng tôi đã quay về...hành trình 2 ngày leo, trèo, trượt, lết,bò...mò...
Ôi...Cực Đông = một đám Đông đi chịu Cực....

Tự hào, hạnh phúc và cảm thấy yêu chính mình quá đi thôi...vì chúng ta đã vượt qua...chính mình...Đi với niềm tin...với hi vọng...chinh phục chính mình...kiên trì...nhẫn nại...nghị lực là bài học lớn nhất cho chuyến đi....

Tôi nhận lời rủ rê của một anh bạn hay đi phượt chung...đi nhé em...Cực Đông Tổ Quốc...

Đêm thứ 6...lên xe Phương Trang...đoàn SG chúng tôi có 13 thành viên:

:)Anh Sơn tuhailanha người lo lắng cho cả Đoàn, là người tiên phong...cũng là người chốt đoàn...cám ơn anh nhìu nhìu...

Anh Xù: hẻm biết tên...cùng song hành với anh Sơn ( sorry a...vì mọi người đều gọi anh là anh Xù)

Bạn Nhớ, bạn Phụng...là 2 rờ moc...của anh Sơn, A Xù...nhưng có vẻ 2 bạn nữ lúc nào cũng băng băng đi trước hai anh ý...

:)Anh Thao: người đàn ông của nhóm...vừa là phó nháy, vừa làm Porter, Vừa chuẩn bị âm nhạc cho cả Đoàn...và là người cao nhất...1m9...đi bên cạnh anh ấy...mình thật quá nhỏ bé...

Chị Trang: lần đầu tiên đi cùng phuot...nhưng cũng tự phượt rất nhìu...vì vậy cũng leo núi...trèo đồi...băng băng...

Chị Lan: cũng lần đầu đi với phượt...chị cùng chị Trang...luôn luôn tiến bước không bao giờ thấy than thở về những cung đường cực khổ đã vượt qua...

Tuấn + Trinh: cặp đôi 9x...dễ thương, nhí nhảnh...và cũng cực kì máu lửa...nhất là bé Trinh...mình hạc sương mai...nhưng có lẽ là bạn nữ khỏe nhất đoàn...lúc nào cũng trong top dẫn đầu...

Anh Hoàng: Người đàn ông xiteen nhất nhóm...mặc dù...so tuổi đời thì anh ấy lớn nhất...nhớ mãi câu...nếu Cực Đông có bán chè...50k/ly anh cũng mua...hehe

Nhok Quân: đi cùng anh Hoàng...cũng là một bạn 9x...với sức trẻ...nhok leo núi...không thua kém ai...chỉ tội cho làn da trắng của nhok...bị nướng cháy dưới cái nắng Cực Đông...

:)Anh Laca: là xế của em đây mà...mặc dù...sức yếu...tuổi cao...anh ấy vẫn vượt qua để đến với Cực Đông với balo trên lưng nặng trịch vì thức ăn và nước uống...của em...và đang giữ rất nhìu bức hình tuyệt đẹp của Nhóm.

Cuối cùng em là pé Heo: là một trong những thành viên yếu sức nhất...leo núi 1 đoạn là dừng thở...tim đập bình bịch...nhưng cuối cùng...em cũng đã cùng đoàn đi tới nơi...về tới chốn...hihi

Sau đây là vài tấm ảnh nhá hàng...

Hoàng Hôn ở Cực Đông...sau chuyến đi bộ kéo dài từ 10h30 - 17h...tổng cộng 7km qua dãy đồi cát triền miên...qua...4 đồi núi...leo...leo...và leo...Cảm giác lúc chụp tấm hình này mình vô cùng hạnh phúc...vì đang nằm dài trên bãi biển...nhìn ra Hòn Đôi...
attachment.php

Lửa trại đêm...

attachment.php

Sau một đêm ngủ vùi vì quá mệt...được ngắm nhìn Bình Minh thế này...chính là món quà tuyệt vời nhất mà mình nhận được...

attachment.php

Và đây chính là nơi...mà chúng tôi vượt qua bao khó khăn để có thể đặt chân tới...
Cực Đông Tổ Quốc - Mũi Đôi - Khánh Hòa...
attachment.php

Re: Hành trình về Cực Đông Tổ Quốc - Vượt qua chính mình...24-26/06/2011

He he, cũng nhờ cái vũng nước đó mà lúc quay về tìm cái ba lô yêu quý của em, em có động lực đi tiếp về chỗ cắm trại chứ không là cắm luôn trên bãi đá =)). May có bác nào tha giúp tới chỗ gần cuối bãi, thật đa tạ đa tạ quá! :x:X

Đa tạ anh...lúc ấy...ngồi nhai sanwich mà lòng không yên, chả là không thây đôi giày iu quí của em đâu.
Buổi chiều khi tới nơi, em quăng đồ nhào dzô nấu cháo...đến tối thì quên khuấy đi luôn, chỉ tìm cái balo và túi ngủ để an giấc...
Sáng ra...chả thấy giày mình đâu, anh Tùng với anh Nam ngồi trên mỏ tảng đá...bảo...tối qua bọn anh đi kiếm thêm củi...hình như có mượn giày ai đó...oaoaoa...
Kiếm mãi...chẳng thấy...huhu...đói quá...đành lòng ngồi ăn...mừ có nuốt nổi đâu...
Đang cố nuốt lại nghe a Tùng và anh Nam cười khúc khích...thấy nhột nhột...té ra 2 bác ý bắn tỉa em...huhu...

Thông tin mới nhất là sau 1 tuần dìn dìn phóng xe chú Huycobe đã có mặt ở Hà Nội nhá, tối nay sẽ đưa đi thưởng thức món đặc sản bia Hà Nội =))

Một số hình ảnh tại cực đông

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back