What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Cả nhà cho em hỏi, em đã có giấy hẹn lấy visa, và check trên web thấy trạng thái visa là "approved"
Tuy nhiên, vì một vài lý do cá nhân mà em chưa bố trí tgian đi lấy visa được.
Em đi lấy visa muôn hơn thời gian ghi trên giấy hẹn được không ạ?

Last edited:
Lội hết 86 trang nhưng em nó vẫn còn lăn tăn vài điều nên phải nhảy vào hỏi các bác ạ, mong các bác chỉ dẫn cho em nó với ạ.
Chuyện là trưa nay thằng Vietjet nó KM ghê quá, em săn được quả 0đ máu quá book luôn tháng 4 năm sau đi, book xong mới thấy đúng một phút huy hoàng rồi dập tắt, cứ lăn tăn mãi chuyện k biết có xin được visa không.
Cập nhật tình hình của em thế này ạ, em là nữ, lương khoảng 8 tr, hộ chiếu chỉ có mỗi 1 dấu của Thái thôi. mấy cái khác thì ok, chỉ có mỗi Sổ tiết kiệm 5k$ thì k có nhưng có người quen hứa cho em mượn 100tr để bỏ tiết kiệm, em muốn hỏi là cmtc thì cần >= 5k$ ~ 130tr hay chỉ 100tr là được rồi ạ, với nếu em bỏ từ ngày 1.12.16 tới 1.2.17 kì han 3 tháng xong em gửi thêm 1 tháng nữa (vì em hứa là tháng 2 sẽ trả lại tiền cho nta) thì coi như có đủ điều kiện 3 tháng k hay nó chỉ tính em mới gửi có 1 tháng thôi ạ.
Với tình hình này các anh chị có kinh nghiệm có nghĩ em có thể pass được k ạ, vì em k thể xin viện trợ từ thầy u thêm ạ, thầy u em mà biết chắc băm vằm em ra mất, con gái con lứa suốt ngày hở ra là đi, vì 2017 em book vé cả đi cam và thái lần 2 rồi, thầy u mà nghe thêm quả HQ chắc tống em ra khỏi nhà luôn quá. À em ở SG ạ?
TRăm sự nhờ cả nhà, em cảm ơn ạ

Chào các bạn và anh chị. Cho mình mình hỏi thăm xin visa Hàn Quốc họ có giữ lại passport hông? Cám ơn anh chi.

Chào các bạn và anh chị. Cho mình mình hỏi thăm xin visa Hàn Quốc họ có giữ lại passport hông? Cám ơn anh chi.

Xin visa nước nào họ cũng giữ lại pp chứ bạn ơi, để có ok thì họ dán luôn visa vào pp của mình mà, ko ok thì họ trả lại :)

HI các bạn, mình muốn đi du lịch Seoul vào dịp Tết Nguyên đán này nhưng tìm hiểu thông tin thì thấy ở Hàn họ cũng nghỉ Tết truyền thống như Việt Nam mình. Lúc đó chắc đi thăm quan thì không sao, nhưng không biết là đi shopping thì họ có bán hàng như bình thường không nhỉ. Mình cũng rất thích đồ ăn đường phố của Hàn nhưng không biết dịp Tết họ có bán hàng không? Không biết là có bạn nào đã có kinh nghiệm đi Hàn dịp Tết chưa nhỉ? Nếu có thì có thể chia sẽ thêm thông tin được không? Cảm ơn cả nhà :)

shopping thì cũng nghỉ kha khá đấy bạn ạ, nhưng ở những nơi trung tâm kiểu khách du lịch nhiều (Myeongdong chẳng hạn) thì vẫn bán bình thường. Đồ ăn đường phố cũng ít hơn nhưng vẫn có, cũng ko đến nỗi khó tìm đâu, nhưng nói chung đi Hàn dịp tết thì (theo mình là) buồn teo à :D

Bạn cập nhật giúp mình tình hình lá đỏ/vàng tại các địa điểm bạn đã đi qua tại seoul. Mình đến 25/11 mới đi không biết có còn tí đỏ/vàng nào không. Cám ơn bạn.

25/11 thì hết lá rồi bạn ơi, năm nay lạnh muộn với cả ít mưa nên thu cũng muộn hơn nhưng đến hiện tại thì rụng kha khá rồi :) mình đang nhìn ra ngoài cửa sổ thì hàng ngân hạnh dọc đường đã trơ cành :(

shopping thì cũng nghỉ kha khá đấy bạn ạ, nhưng ở những nơi trung tâm kiểu khách du lịch nhiều (Myeongdong chẳng hạn) thì vẫn bán bình thường. Đồ ăn đường phố cũng ít hơn nhưng vẫn có, cũng ko đến nỗi khó tìm đâu, nhưng nói chung đi Hàn dịp tết thì (theo mình là) buồn teo à :D

25/11 thì hết lá rồi bạn ơi, năm nay lạnh muộn với cả ít mưa nên thu cũng muộn hơn nhưng đến hiện tại thì rụng kha khá rồi :) mình đang nhìn ra ngoài cửa sổ thì hàng ngân hạnh dọc đường đã trơ cành :(

Chào bạn
Mình có kế hoạch sang Hàn đúng dịp Noel.
Đợt đó các shopping mall có sale hay discount gì nhiều không ạ?
Và tầm đó liệu đã có tuyết chưa ạ?

Cả nhà cho em hỏi, em đã có giấy hẹn lấy visa, và check trên web thấy trạng thái visa là "approved"
Tuy nhiên, vì một vài lý do cá nhân mà em chưa bố trí tgian đi lấy visa được.
Em đi lấy visa muôn hơn thời gian ghi trên giấy hẹn được không ạ?

được luôn bạn nhen, của mình hẹn ngày 31/10 mà tới tận 8/11 mới lấy đc nè :p

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,543
190,114
Latest member
vaota88
Back