What's new

Kinh nghiệm xin visa trung quốc tự túc.

Re: Chứng minh nghề nghiệp - visa Trung Quốc

Xin lỗi trước phải nói thẳng một điều thế này:

- Người thân, người nhà, anh chị em, bạn bè.... bạn đâu mà bạn không nhờ? Tôi nghĩ đó là những người biết về bạn nhất, hiểu bạn nhất, thì đó là người giúp bạn việc này.

- Mọi người ở đây dù tốt mấy thì cũng không hiểu được bạn thế nào, làm sao giúp được khi chính người thân người nhà của bạn không giúp được?

Thực sự tôi thấy hơi khó hiểu.

Cái giấy này chỉ cần bản copy ra thôi ạ. Nên gửi qua mail cũng okay nhưng tìm đc người để nhờ khó quá.

Tháng 12 vừa rồi mình đi có 11 ngày à, thực ra lúc làm hồ sơ xin visa, khi bạn lên lịch trình chi tiết bạn có thể làm lịch trình tầm 7 - 10 ngày thôi, ko nhất thiết phải đúng theo lịch mình đi, vé máy bay làm giả y chang theo lịch trình, khách sạn cũng book y vậy. Khi có visa chỉ cần bạn lưu trú ko quá số ngày quy định thì chắc ko có vấn đề gì. Mình cũng đang tính đi lại TQ dự tính lịch trình của mình phải hơn 20 ngày.

hihi cám ơn b, trung quốc đẹp quá ko tài nào đi ít đc mới khổ, mà b ơi, tất cả giấy tờ đều tiếng việt hết là ok hả bạn? ko cần dịch tiếng anh gì phải ko ạ? lịch trình cũng tiếng việt nốt dc ko ạ, mình cám ơn

hihi cám ơn b, trung quốc đẹp quá ko tài nào đi ít đc mới khổ, mà b ơi, tất cả giấy tờ đều tiếng việt hết là ok hả bạn? ko cần dịch tiếng anh gì phải ko ạ? lịch trình cũng tiếng việt nốt dc ko ạ, mình cám ơn

Đúng rồi bạn, không cần dịch sang tiếng anh. Hồ sơ chuẩn bị kỹ đầy đủ nộp vào là ok.

Cho mình hỏi lsq tại hcm là cho các tỉnh trong cả nước hay chỉ mấy tỉnh từ đà nẵng đổ vào vậy bạn?

Cho mình hỏi lsq tại hcm là cho các tỉnh trong cả nước hay chỉ mấy tỉnh từ đà nẵng đổ vào vậy bạn?

LSQ HCM nhận hồ sơ từ Quảng Nam trở vào nha. Nhưng Quảng Nam vẫn được châm chước nộp DSQ Hà Nội, còn những ai từ Quảng Ngãi trở vào BẮT BUỘC phải nộp HCM.

Các bạn ơi, visa hiện nay dc 30 ngày, ko biết đến 2018 có thay đổi gì ko nhĩ, mình tính đi hết các tỉnh vân nam, lịch trình của mình lên tận 16 ngày, ko biết lưu trú nhìu ngày như vậy thì khả năng rớt có cao ko ạ, vì mình nghe nói xin qua dịch vụ thì chỉ 15 ngày thôi, còn tự xin thì 30 ngày, sao khác nhau vậy ạ. hoặc có bạn nào đã từng đi nhìu ngày như mình mà vẫn xin visa thành công cho mình ít thông tin, mình chân thành cám ơn.

Không có chuyện dịch vụ 15 ngày, tự xin 30 ngày đâu bạn. Thông thường đối với visa DU LỊCH người ta sẽ cấp 3 tháng 1 lần 15 ngày, còn muốn xin multi thì chuyện khác. Còn việc 3 tháng 1 lần 30 ngày thì TQ mới cho phép đây thôi và để xin được bạn note vào hồ sơ hoặc báo cho bên dịch vụ người ta biết, chứ ko có phân biệt tự làm hay là qua dịch vụ đâu. Và đương nhiên phí sẽ tăng lên.

Cho em hỏi nếu qua Trung quốc thì mình dùng phần mềm bản đồ gì có tiếng Anh vậy . Google cũng không vào đc nữa .hixhixx
Map.me dùng được cả online và offline kìa em. Còn không thì dùng Apple Map. Nếu cài được VPN thì xài GG map tiện nhất.

Miền Nam là for sure tàm giá đó trở lên rồi bạn ạ. Vì Visa TQ ở miền Nam căng lắm.

Hihi anh " christang " .Em mới lấy visa TQ hôm nay . 135usd ở HCM ,chỉ cần PP + Ảnh + CMND photo, chỉ nhận làm cho Nam giới đã đi các nước phát triển , 5 ngày + thứ 7,CN là 7 ngày .Tìm trên google ở HCM thì nhiều nhưng toàn dịch vụ giá rẻ mà người ta kiểu như ngâm hồ sơ của mình rồi chờ ghép đoàn, thủ tục thì rờm rà ,quảng cáo giá thì 1 kiểu mà khi gọi điện thì thủ tục và giá thì 1 kiểu . Ở Hà nội không hiểu sao mà giá rẻ quá

Hihi anh " christang " .Em mới lấy visa TQ hôm nay . 135usd ở HCM ,chỉ cần PP + Ảnh + CMND photo, chỉ nhận làm cho Nam giới đã đi các nước phát triển , 5 ngày + thứ 7,CN là 7 ngày .Tìm trên google ở HCM thì nhiều nhưng toàn dịch vụ giá rẻ mà người ta kiểu như ngâm hồ sơ của mình rồi chờ ghép đoàn, thủ tục thì rờm rà ,quảng cáo giá thì 1 kiểu mà khi gọi điện thì thủ tục và giá thì 1 kiểu . Ở Hà nội không hiểu sao mà giá rẻ quá
Thích quá ha, chúc mừng e hen. Visa HN tầm 100usd là max cho hộ chiếu trắng. Dân HN làm lại càng rẻ hơn nữa.

Cho minh hỏi tháng 1/2018 minh định đi 1 tuần.
Vậy bây giờ minh làm được không? Hay phải đợi trước ngày đi 3 tháng?
Vì minh thấy vé máy bay đi Shanghai đang rẻ, có $240 khứ hối. Cám ơn các bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,499
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back