What's new

Visa Du lịch Canada

Hôm nay nghe được tin: Bộ sậu (Toàn cỡ Phó TGĐ, GĐ, Trưởng phòng, ...) của một ngân hàng top 3 VN, được ngân hàng đối tác bên CAN mời sang, ngày mai bay mà hôm nay nhận được thông báo từ ĐSQ: fail hết!
Vãi các bợn CAN thật!
Bộ sậu này nhạy cảm đó bạn ơi...chắc bị Lsq bên Vn quánh rớt..chứ bên Cana - cứ có tiền là cho đi hà..đi làm giàu cho họ mà...như đợt vừa rồi mình đi 20 ngày..cũng sài khá bộn tiền...Nếu như mình để dành đủ tiền thì mình sẽ đi vào mùa đông...

Hình như mọi người đang nói về nộp giấy.

Và có lẽ, online sẽ nhanh hơn. Nhưng có thật nhanh như vậy không? Và gần như khó tin.

Nhưng trường hợp của bạn thật sự hơi LẠ. Nhưng dù sao, cũng vui vì tất cả chúng ta dã có visa và đang chia sẻ cho các bạn còn lại.

ko có gì lạ hết bạn ơi, 3-5 ngày là có visa rồi hôm mình đứng bên Pasteur co nhiều trường hợp vc trẻ có visa nhanh lắm tầm 5 ngày đổ lại thôi

Hi các bác, chả là em đang giúp gia đình sếp em làm hồ sơ đi Canada, các bác cho em hỏi là form IMM5476E Use of Representative thì điền như thế nào ạ? Em không hiểu mẫu này cho lắm, các bác thông não giúp em với. Gia đình sếp em 4 người đi, vợ chồng và 2 đứa con ạ.

ko có gì lạ hết bạn ơi, 3-5 ngày là có visa rồi hôm mình đứng bên Pasteur co nhiều trường hợp vc trẻ có visa nhanh lắm tầm 5 ngày đổ lại thôi

Thật khó tin. Thời gian chuyển hồ sơ từ VFS qua LSQ Can mất hết 1 ngày. Và họ cũng phải xét duyệt ít nhất củng là 1 tuần. Và khi có kết quả, họ lại chuyển ngược qua VFS cũng mất 1 ngày. Làm sao có chuyện mà 3 -5 ngày? Vô lý nhỉ.

Hhehhe. Ở góc độc cá nhận thôi, chứ không có ý gì. Chắc những hs này có ông bạn làm ở Viettel báo tin.... heheh.

Ba mẹ và em trai mình nộp hồ sơ giấy ngày 07/08/2017, trả visa ngày 17/10/2017. Cả 3 đều đc cấp visa (vợ chồng mình và con gái chung hộ khẩu với ba mẹ và em trai mình, cả 3 đã đc cấp visa tháng 02/2017).
Tuy nhiên dạo này visa canada xét khó hơn (ba mẹ chồng mình điều kiện rất tốt nhưng đã bị từ chối visa canada 28/09/2017). Mình đc người quen chia sẻ là Quota canada năm nay đã gần hết rồi nên việc xét visa từ đây đến cuối năm sẽ rất rất khó. Nếu các bạn muốn xin dễ dàng hơn thì nên đợi đến 01/2018 hãy apply, đừng để bị từ chối rồi mai mốt xin lại sẽ rất khó.

Last edited:
Thật khó tin. Thời gian chuyển hồ sơ từ VFS qua LSQ Can mất hết 1 ngày. Và họ cũng phải xét duyệt ít nhất củng là 1 tuần. Và khi có kết quả, họ lại chuyển ngược qua VFS cũng mất 1 ngày. Làm sao có chuyện mà 3 -5 ngày? Vô lý nhỉ.

Hhehhe. Ở góc độc cá nhận thôi, chứ không có ý gì. Chắc những hs này có ông bạn làm ở Viettel báo tin.... heheh.

vợ chồng và con gái mình nộp hồ sơ giấy ở hcm ngày 23/02, thì đến 28/02 là họ gửi tin nhắn lên lấy kết quả. Đấy là bọn mình vừa pv pass visa us đc vài hôm thì chuẩn bị giấy tờ nộp visa canada luôn. Có khi có visa us thì họ xét nhanh hơn, tuy nhiên mình ko chắc chắn việc này. Khi mình vào lấy dấu vân tay ở vfs pasteur thì họ có hỏi mình có xin visa us lần nào chưa, mình nói có.
Bọn mình chả có gốc to hay gốc lớn gì đâu, chắc do lúc đó hồ sơ ít và bọn mình có chút may mắn nên đc duyệt nhanh, lúc nhận tin nhắn lên lấy kết quả thì cứ nghĩ là fail rồi vì vừa nộp vô có vài ngày, nhưng lại đc visa đến hết passport 2021.

Nhiều anh/chị/bạn nói nộp có mấy ngày là có visa Can làm mình phải ghen tị quá...Mình nộp lâu lắc lâu lơ, chờ quéo người mà chả thấy động tĩnh gì!! Không biết đậu rớt ra sao...Rầu:((

Nhiều anh/chị/bạn nói nộp có mấy ngày là có visa Can làm mình phải ghen tị quá...Mình nộp lâu lắc lâu lơ, chờ quéo người mà chả thấy động tĩnh gì!! Không biết đậu rớt ra sao...Rầu:((

Bạn nộp khi nào? Bạn mình nộp 14/7 tới giờ vẫn chưa có. Nhưng hôm 18/10 mình đi với bạn mình đến lấy kq của 1 bạn khác, thì có ng nộp ngày 4/7 đến 18/10 mới có kq nhưng bị Fail.

Bây giờ, mình cũng sốt ruột ghê, vì thời gian chờ cũng gần cả 100 ngày rồi mà chả thấy gì cả.

các bạn cứ lội hết topic này là biết ... thời gian xet duyệt visa của ai đội sổ lâu nhất & rắc rối nhất : It's me
Processing time của Visitor là 90 ngày, tui đọi 4 tháng...3 - 5 ngày có kết quả là chuyện không tưởng.
anyway, chúc mừng !!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back