What's new

Visa Du lịch Canada

Các anh chị cho em hỏi với ạ.
1. Bạn trai em đang học ở Can thì em điền nó vào tờ |Use of a Representative [IMM 5476]| đc ko ạ?
2. Cái |Statutory Declaration of Common-law Union [IMM 5409]| thì em chưa hiểu lắm. Em vẫn độc thân thì có cần nộp ko ạ?

Các anh chị cho em hỏi với ạ.
1. Bạn trai em đang học ở Can thì em điền nó vào tờ |Use of a Representative [IMM 5476]| đc ko ạ?
2. Cái |Statutory Declaration of Common-law Union [IMM 5409]| thì em chưa hiểu lắm. Em vẫn độc thân thì có cần nộp ko ạ?

1. Nếu em muốn mọi thông tin liên lạc được nhận bởi bf em thì em sử dụng form này. và em hoàn toàn o có thông tin gì về hồ sơ của em, tất cả do bf em nắm giữ, form này ko bắt buộc.
2.Nếu em với bf em đã sống chung nhưng ko đăng ký kết hôn thì sử dụng form này, ko thì bỏ qua. thông thường để trở thành Common law Union, em với bf phải sống chung ít nhất 12 tháng liên tục. (VN hiểu là vợ chồng ko hôn thú cho dễ)

Các anh chị cho mình hỏi với ạ
Trường hợp của mình được cấp Visa Canada 2 năm ra vào nhiều lần khi đến sân bay hải quan không hỏi gì và cũng không đóng dấu thời gian lưu trú là bao lâu thì mình có thể lưu trú được 2 năm không hay là mặc định 6 tháng 1 lần, cám ơn nhiều.

Toi khong biết visa canada của ban loại gi, nếu visa bạn loai du lịch thì khi xin nó quy đinh luu tru duoi 6 thang, Bây giờ khi làm immigrant nó có hỏi thời gian luu tru là bao lau. Bạn luu tru qua hạn chắc gặp rắn roi cho lần nhập cảnh sau

Toi khong biết visa canada của ban loại gi, nếu visa bạn loai du lịch thì khi xin nó quy đinh luu tru duoi 6 thang, Bây giờ khi làm immigrant nó có hỏi thời gian luu tru là bao lau. Bạn luu tru qua hạn chắc gặp rắn roi cho lần nhập cảnh sau

Visa của mình loại du lịch được cấp 2 năm vô ra nhiều lần nhưng khi nhập cảnh hải quan không hỏi gì về thời gian lưu trú cả

Visa của mình loại du lịch được cấp 2 năm vô ra nhiều lần nhưng khi nhập cảnh hải quan không hỏi gì về thời gian lưu trú cả
Trong to Khai immigrant có hoi thoi gian luu tru cua nguoi nhap canh(NO) mac du oficer khong dong dau vao pp cua khách, Nhung du khach làm gì luu tru máy tháng, khong can di làm kiem tien à :shrug:

Thời hạn visa là thời gian bạn được phép đến Canada. Trong vòng 2 năm bạn có thể đến Canada bất kỳ lúc nào.

KHi nhập cảnh, nhân viên hải quan sẽ cho phép bạn ở theo thời hạn ghi trên passport. Nếu không đóng dấu và ghi ngày thì thời hạn tối đa là 6 tháng.

Muốn ở hơn 6 tháng thì phải xin phép kéo dài thời gian lưu trú.

6 tháng ko rời Canada bạn sẽ mất tình trạng hợp pháp ơ Canada.

và bạn cũng nên hiểu, có visa cũng chưa chắc được nhập cảnh nếu họ nghi ngờ bạn có ý định cư trú lâu dài tại Canada.

Hy vọng những thông tin giúp bạn hiểu rõ hơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back