What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Hic em đang tính nộp online mà sao nghe hoang mang vậy. Anh/ chị đi tự túc hay sao ạ
Có rất nhiều bạn có kết quả sớm. Ban cu nop hs đi, mỗi người mỗi cảnh. Ko hiểu sao hs của mình xét duyệt hơn 34 ngày rồi vẫn im ru. Bực hết cả người! Mình đi tự túc, quay lại úc thăm mọi người thôi, mình học ở úc 2 năm.

Đọc trong topic mình thấy các bạn có nhắc đến việc cấp multi visa 3 năm. Mình cũng xin update trường hợp của nhóm mình vừa được cấp visa hôm nay

Nhóm mình nộp 5 người, trong đó có một anh được cấp multi 3 năm, mỗi lần lưu trú là 12 tháng, số còn lại multi 1 năm. Quan trọng là chính bản thân anh ấy cũng ko hiểu vì sao được cấp 3 năm vì anh ấy chưa từng đi các nước ngoài châu Á, trong đơn xin cũng không nhấn mạnh chuyện cấp 3 năm vì thật sự anh ấy chỉ dự định đi 1 lần cho biết thôi, sau đó dồn sức cho châu Âu

Mình nộp cùng anh ấy, lịch sử du lịch tuơng tự nhau, nước nào anh ấy đi mình cũng đã đi, ngoài ra mình còn đi một số quốc gia chứng minh bạn là người thích du lịch như Ấn Độ, Nepal...điều kiện tài chính và thu nhập tuơng tự luôn. Mình có ưu thế hơn một chút vì làm nhà nước và có press card. Nhưng mình cũng chỉ đc cấp 1 năm

Điểm khác nhau rõ nhất theo mình nhận thấy chính là anh ấy nam, còn mình nữ :)))))

Tại sao làm nhà nước thì có ưu thế hơn vậy bạn?

Hello
Các bạn cho hỏi submit online rồi, biometric chụo ảnh rồi...nhưng quên đăng nhập trở lại để click information provide , có sao ko? Vì đã 1/2 tháng rồi chưa có kết quả.
Em poweryang có nói là ko sao, và cũng thấy bemap86 nói không sao...nhưng thấy lo lo.
Có bạn nào có thông tin gì mới ko? ???
Cảm ơn các banh
Bạn ơi cho mình hỏi sau khi nộp hồ sơ online xong là sẽ có mail mời đi lấy dấu vân tay phải ko bạn? Mình nộp lâu rồi mà vẫn chưa có mail.
Cảm ơn bạn

Last edited:
Bạn ơi cho mình hỏi sau khi nộp hồ sơ online xong là sẽ có mail mời đi lấy dấu vân tay phải ko bạn? Mình nộp lâu rồi mà vẫn chưa có mail.
Cảm ơn bạn
Anh/ chị check lại email, cả trong thư rác nữa, hoặc vào lại tài khoản immi, chọn chi tiết hồ sơ, rồi click vô chỗ application mail box. Nếu vẫn không có thì nên liên lạc với lãnh sự. Em mới submit cái là có thư yêu cầu gửi vô mail liền à

Cảm ơn bạn

Vừa nộp hồ sơ sẽ nhận được mail yêu cầu lấy dấu vân tay ngay thôi. Nên bạn check mail kỹ đi.

Anh/ chị ơi cho em hỏi mình chỉ scan bảng gốc thôi hay có cần dịch thuật không ạ? Hình 4x6 có cần ký tên ở sau không? Em đang định làm cho me mà thấy rắc rối quá mong anh chị có kinh nghiệm giúp em với ạ :'(

Nộp online bạn chỉ cần scan bản gốc thôi nha bạn, không cần dịch thuật và hình 4x6 gì cả. Bạn nên nghiên cứu thông tin các bạn đã chia sẻ trong topic và chuẩn bị theo đó là ổn rồi.

Bạn khai như nào mà họ cho Multi 3 năm vậy?

Mình cũng không hiểu tại sao lại được cấp 3 năm, trong khi đã từng rớt visa Mỹ, Canada, lại còn là nữ độc thân, đi 1 mình. Thông tin mình khai như sau:
"Length of stay in Australia: Up to 3 months
Multiple entries:
Does the applicant intend to enter Australia on more than one occasion? Yes
Does the applicant know the dates of entry for each occasion after first entry to Australia? Yes
Give details of the additional entry.
Date from: xxx 2018
Date to: yyy 2018
Give reason: zzz đại khái muốn quay lại Úc để khám phá thêm các vùng miền khác của Úc..."

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back