What's new

[Hỏi đáp] Thông tin du lịch Đà Lạt (2014)

Status
Not open for further replies.
Chào cả nhà! Mình có dự định đi trăng mật ở Đà Lạt vào khoảng giữa tháng 9/2014. Hơn 10 năm nay mình chưa trở lại Đà Lạt và trước kia thì cũng chỉ đi cùng gia đình nên cũng chưa hình dung được sự thay đổi của Đà Lạt. Mong các bạn giúp đỡ những thắc mắc của mình để thuận tiện cho việc lên kế hoạch, xin cảm ơn cả nhà!!!!

1. Vấn đề khách sạn: Nghỉ ở các biệt thự hay các KS tốt hơn và giá bình dân chút vì kinh phí cũng không nhiều, minh mê các con đường rợp hoa và kiến trúc của các biệt thự lắm.
2. Di chuyển: Nhờ các bạn mách cho chỗ thuê xe máy uy tín ở Đà Lạt, xe số cho dễ leo đèo dốc, cách thức thuê xe có phải đặt cọc và trả tiền trước không. Minh có đọc 1 bài bảo rằng có 1 chỗ thuê xe máy họ đòi tiền trước, thỏa thuận là 03 ngày nhưng tới 20h ngày thứ 02 họ đã đến đòi xe và chỉ ra những hư hại của xe đã có từ trước + yêu cầu thêm tiền.
3. Thời tiết: Tháng 9 Đà Lạt có mưa nhiều không ạ? Chỉ sợ gặp mưa nhiều thì ko đi đâu được, chụp ảnh cũng không đẹp lắm :D
Mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn. Mình chỉ trăn trở các khoản này, giải quyết xong các vẫn đề này thì sẽ lên lịch trình dễ hơn. Kinh phí mình dự trù là 6tr cho 4 ngày.
Một lần nữa xin cảm ơn cả nhà! :)

2 pác!
Vụ án 1: Cái này tùy theo ngân lượng mà pác đầu tư cho ngủ-nghỉ: Tuần dập mật-ý nhầm: trăng mật mà ở khu trung tâm bước ra thấy ks san sát-ồn ào chắc k ổn r nhỉ mà theo y/c of pác thì chỉ biệt thự là đáp ứng đc thui nhưg giá chấp nhận đc chứ k bình dân đâu nhé hihi
Vụ án 2: pác có thể thuê xe c.Lan- vợ chồng a Tư (xe số mới 70k) đt báo họ chổ ở sẽ đem đến, thu CMND, hết ngày trả tiền (9g tối), mấy người này hiền, có dịch vụ cho thuê xe đã lâu, k như Hoàng Anh -mới alo là hét giá 100k ngay, if bít trả giá thì còn 80k k thì trúng kế bọn ác hehe, pác mà nói chỉ thuê 1 ngày là họ k muốn cho thuê đâu, nói hết xe r --->nên delete dvụ này ra khỏi bộ nhớ ngay & lun
Còn vụ thời tiết chỉ còn cách theo dõi báo-đài thui, hên xui hehe

2! pác Only có thể cho bít ks này nằm ở đường nào k ạ? Tks

Bó tay bạn luôn, có số ĐT mà không gọi hỏi cái, bữa trước mình quên nói, nó nằm ở đường Lý Tự Trọng đường này nó nối với Bùi Thị Xuân và Phan Bội Châu, đi bộ ra chợ rất gần.

Các bạn viết bài trong diễn đàn nhớ viết có dấu, từ ngữ chuẩn tiếng việt nhé.

2 pác!
Vụ án 2: pác có thể thuê xe c.Lan- vợ chồng a Tư (xe số mới 70k) đt báo họ chổ ở sẽ đem đến, thu CMND, hết ngày trả tiền (9g tối), mấy người này hiền, có dịch vụ cho thuê xe đã lâu, k như Hoàng Anh -mới alo là hét giá 100k ngay, if bít trả giá thì còn 80k k thì trúng kế bọn ác hehe, pác mà nói chỉ thuê 1 ngày là họ k muốn cho thuê đâu, nói hết xe r --->nên delete dvụ này ra khỏi bộ nhớ ngay & lun
Còn vụ thời tiết chỉ còn cách theo dõi báo-đài thui, hên xui hehe
Bạn có số của vợ chồng anh Tư hay chị Lan cho thuê xe thì PM cho mình xin với nhé. Cuối tuần này mình cũng đi Đà Lạt. Thanks

Cảm ơn thông tin bổ ích của bác ZoneFM, nhờ bác cho số điện thoại của anh Tư, chị Lan dùm em lun ạ!

Khách sạn nào chẳng check in vào buổi sáng được, có những khách sạn 2-3 giờ sáng vẫn ok, chỉ có điều check out thì trước 12h trưa thôi. Mình mới bết cái KS này mới xây, phòng ốc đẹp và không quá xa trung tâm, SDT: 0902810811 gặp chị Thi hỏi phòng ốc và hỏi giá.

Bạn Only cho mình hỏi, đầu tháng 11, từ mùng 6 - 9 mình dự định đi cùng gia đình và hai con nhỏ lên Đà lạt. Không biết KS này có phù hợp không bạn hoặc bạn có option nào khác giới thiệu giùm.
Many thanks !

Cũng ổn đó bạn, tuy nhiên nếu bạn dành nhiều tiền hơn cho chuyện phòng ốc vì có con nhỏ và gia đình thì sẽ có nhiều KS dịch vụ tốt hơn và có ăn sáng lại ngay trung tâm như Đà Lạt Plaza, Blue Moon, Ngọc Lan...

Các cụ, đặc biệt là các thổ dân Đà Lạt, Nha Trang ơi, cứu em. Em book vé MB cho thầy u em (~60 tuổi) HN-ĐL-NT-HN từ 18-24/09, đã đặt tour ĐL 2 ngày và tiễn tại NT rồi, nhưng giờ mới đc thông báo là ko lên đường được đúng ngày. Giờ nhờ các cụ tư vấn giúp em cho thầy u em đỡ bơ vơ, huhu

- Công ty lữ hành có uy tín tại Đà Lạt & Nha Trang để em đặt City tour
- KS Rum vàng và KS Gold Night (Ng Thi Minh Khai) thì KS nào gần trung tâm, tiện ăn uống hơn
- Có tour nào đón ở KS Đà Lạt đi thăm quan 2 ngày và trả thầy u em ở Nha Trang thì các cụ chỉ cho em với. Nếu ko có thì đi xe Phương Trang hay là có cách nào khác ko ạ? Thực tình là em muốn book tour trọn gói (trừ vé máy bay) cho các cụ đỡ bỡ ngỡ nhưng ko tìm được tour nào khớp ngày cả.

Các cụ giúp em với ạ. Em đội ơn!!!

Hi bác Onlydalat, em có đi bụi mấy ngày ở Đà Lạt. Có dẫn mấy chị em đi, muốn tham quan vườn dâu tây, vườn rau, vườn hoa. Bác có chỗ nào uy tín và giá rẻ rẻ tí thì giới thiệu giúp em (không phải các đơn vị tổ chức city tour vì tụi em muốn đi tự túc). Cảm ơn bác nhiều.

Chào tất cả các Phượt thủ trên diễn đàn.
E là Mem mới lội suốt từ trang 1 đọc đến giờ.
E và bạn trai e lên Plan đi Đà Lạt cuối tháng 10 đầu tháng 11. Nhưng chỉ đi được 3 đêm. Vì e ở HN còn bạn e lại ở HCM. và 1 đôi nữa đi cũng ở HN bay vào ĐL.
Bọn e đi lại bằng Máy bay ah. E và bạn sẽ bay buổi sáng thứ 6.
Anh chị cho e hỏi, e muốn thuê KS đẹp, không quá xa Trung tâm.
E muốn lãng mạn 1 chút view đẹp, yên tĩnh mộng mơ. có người giới thiệu KS Cẩm Đô ở Trung Tâm nhưng
e thích nó ko quá ồn ào, thơ mộng 1 chút cho các cặp tình nhân. Giá tầm 500k.
Các Bác gợi ý cho e 1 số KS ở đây ah.
Và cho e 1 số Plan cũng như lịch trình đi chơi trong 3 ngày ah.
1 số nơi thuê xe tốt để đi chơi.
E cảm ơn nhiều ah!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,098
Latest member
sportbarz
Back