What's new

[Chia sẻ] Tây Trường Sơn _ Khởi hành từ Đà Nẵng

Nhân dịp giổ tổ Hùng Vương, mình làm 1 chuyến " độc hành " đến đia danh Tây Trường Sơn.
Mình đi xe đò ra Đà Nẵng( ngồi xe mất 19g). Tìm đến nhà Chaubaogia thuê xe máy và khởi hành đi đường Hồ Chí Minh tây.
Hành trình ngày 1: Đà Nẵng đi A Lưới.( Từ ĐN đi Thạnh Mỹ rồi đi tiếp lên A Lưới)

Sau khi vượt qua bảng chỉ dẫn này thì trời đổ mưa. Mình chạy mò mẫm trong làn mưa lớn và đầy sương mù, đi mãi tới tận Thị Trấn A Lưới mà trời vẫn còn mưa.
Loay hoay tìm nhà trọ mà không có, toàn TT có 1 khách sạn, nhưng bị Ban Quãn Lý Công Trình đường bộ 621 thuê hết toàn bộ. L.K đành liều ăn vạ tại mái hiên để xe của khách sạn. May mắn gặp 1 xếp phó BQL thông cãm sắp cho ở chung với 1 nhân viên của BQL( anh này tối đó đi nhậu và về thì qua phòng khác nhậu tiếp nên mình ngủ có 1 mình). Sáng ra mình hậu tạ 1 chầu. cà phê và thuốc lá cho 1 tốp 7 mạng hết 80k.

Em tưởng anh phải ngủ ngoài hiên vậy mà cuối cùng vẫn chăn êm nệm ấm.hàhà.mà có đi cung này mới thấy mấy bác kiểm lâm Quảng nam và huế giữ rừng tốt hơn mấy bác ở Kontum anh nhỉ?

Em tưởng anh phải ngủ ngoài hiên vậy mà cuối cùng vẫn chăn êm nệm ấm.hàhà.mà có đi cung này mới thấy mấy bác kiểm lâm Quảng nam và huế giữ rừng tốt hơn mấy bác ở Kontum anh nhỉ?

Khi còn cách A Lưới khoãng 5km, anh lạnh run lập cập, vừa chạy vừa me xem nhà nào có hàng hiên rộng, phát hiện ra 1 ngôi nhà liền quay đầu ghé vào liền, nhưng được 1 lúc thì trời ngớt mưa và thấy 2 tây balo chạy qua, nên mình lên xe vọt theo. không ngờ chỉ 1 đoạn mưa lại lớn trở lại. Chạy luôn tới A Lưới.
Mình thấy rừng ở Quãng Nam, TT-Huế phát triển rất tốt, không gặp cảnh cửu vạn trên đường.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back