What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Trước giờ nghe tiếng quán Cung tơ chiều này lâu rồi mà chưa ghé đc lần nào, bác nào cho e cái địa chỉ chính xác chỗ í nhé! Thanks

Last edited by a moderator:
Các bạn đừng tìm theo địa chỉ đường vì lần đầu đi mình cũng bị một vố đau chạy lòng vòng khu đó tìm số nhà, hỏi chả ai biết. Cuối cùng hỏi quán thì mấy đứa nhỏ chỉ chính xác luôn, hóa ra là đường đi lên dinh Bảo Đại mình vừa đi lúc sáng :D. Cứ nhắm đường lên dinh mà đi, gần đến nơi sẽ thấy bên tay phải có lối mòn đi lên.

Lên Đà Lạt nhất định phải ăn bánh bèo số 4 nha, tiệm này có tên bánh bèo số 4 vì nó nằm ở cây số 4, ngay đầu dốc La Sơn Phu tử cắt đường Hai Bà Trưng. Chú ý những ngày ăn chay như 14,15,30,1 là không bán :D

Đường từ Khánh Sơn lên Đà Lạt

Tình hình là dịp lễ 30/4 này nhóm mình có tổ chức đi phượt ở Vĩnh Hy rồi sẽ lên thác Tà Gụ ở Khánh Sơn.Các bạn cho mình hỏi là từ Thị trấn Tô Hạp mình có con đường nào để lên Đà Lạt không?nếu có thì đường có đẹp không và sẽ ra khúc nào?
Thanks ace nhà phượt nhiều!!!

Re: Đường từ Khánh Sơn lên Đà Lạt

Hic hic ! Không có đường từ Khánh Sơn đi trực tiếp đến Đà Lạt đâu bạn ơi ! Khánh Sơn quay trở lại Cam Ranh , theo quốc lộ 27B ( khỏi đi ngang qua Phan Rang ) đến chân đèo Sông Pha rồi lên Đà Lạt thôi !

Hic hic ! Không có đường từ Khánh Sơn đi trực tiếp đến Đà Lạt đâu bạn ơi ! Khánh Sơn quay trở lại Cam Ranh , theo quốc lộ 27B ( khỏi đi ngang qua Phan Rang ) đến chân đèo Sông Pha rồi lên Đà Lạt thôi !

Con đường bác Speed Up nói là ngắn nhất nhưng chưa chắc nhanh và thú vị nhất vì QL27 đang nâng cấp mở rộng toàn tuyến, đặc biệt là con đèo Sông Pha đang nham nhở như 1 con đường đua xe địa hình, ta-luy dương thì cào thêm, ta-luy âm thì đổ kè bê-tông lấn ra thêm. Sẽ là 1 cuộc hành xác cho quãng đường từ Tân Sơn đến ngã ba Đơn Dương.
Minh họa 1 tí bằng hình ảnh cách đây 4 ngày:

attachment.php

attachment.php

Nếu là mình, mình sẽ đi: Tô Hạp - Cam Ranh - Diên Khánh - Khánh Vĩnh - Tỉnh Lộ 2 - DT723 - Đà Lạt. Xa hơn khoảng 50km nhưng đi nhanh, không bị ức chế và được qua đường đèo Omega rất thú vị.

Last edited:

Đường từ Khánh Sơn đi Đà Lạt: không có đường bộ, chỉ có đường chim bay và đường rừng!

Có bạn nào là thổ địa Khánh Sơn không ạ.
Biết là không có đường trực tiếp từ Tô Hạp đi Đà Lạt, nhưng chỉ hy vọng có đường từ Tô Hạp - đi Khánh Vĩnh, hoặc Tô Hạp đi ra QL27 là ok rồi.

Có bạn nào là thổ địa Khánh Sơn không ạ.
Biết là không có đường trực tiếp từ Tô Hạp đi Đà Lạt, nhưng chỉ hy vọng có đường từ Tô Hạp - đi Khánh Vĩnh, hoặc Tô Hạp đi ra QL27 là ok rồi.
Không, không, không, và không!
Chỉ có một con đường duy nhất từ Khánh Sơn về Cam Ranh.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back