What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Mình nộp hôm 18/11 chiều qua có kết quả fail rồi. Buồn quá các bác ơi. Trong khi bạn mình cùng công ty có kết quả pass, mà nộp chậm hơn mình 3-4 ngày mà có kết quả pass cách đây 02 tuần rồi.

Không hiểu luôn, 02 đứa cùng làm công ty điền form cùng nhau. Alone như nhau, lương như nhau, sổ tài khoản và tín dụng của mình cao hơn (350tr, tín dụng 50tr) mà cho mình fail là sao. Lịch sử du lịch mfinh đi nhiều hơn của nó (Mình đã đi: Sing-Malay-Thai-China-Taiwan-Japan-Korea. Trong khi nó chỉ đi đúng 02 nước là Thái và Malay)

Mình nghe nói có thể gửi thư kiện lên Cục Biên Giới Úc phải không các bác? Kiện có khả quang không ?

Tui nói với bạn rùi, cũng do hên xui. Có người đi EU, Mỹ đồ mà nộp Úc vẫn rớt kìa.

Xin đi được Nhật cũng là hay đó, có người đi Úc về xin Nhậy cũng rớt thôi.

Không thể kiện được bạn ạ, người ta có ghi trong record đó, there is no right of merits review for this desion
Bộ hồ sơ của mình và mẹ vừa có kết quả sau đúng 14 ngày làm việc, mẹ mình thì pass, 1y multi nhg may ko bị khám sức khỏe ( trên 60t và xin đi dài hạn). Của mình thì bị từ chối, mặc dầu có thư mời của chú ( quốc tịch Úc) và dì ( đang chuẩn bị làm bài thi đổi quốc tịch) và là lần thứ 2 đến Úc dưới dạng thăm gia đình và có thư mời của khóa học Tiêng Anh ngắn hạn

Hồ sơ bị mình bị review khá kỹ, thiếu giấy tờ đóng thuế thu nhập cá nhân ( mặc dầu rất ít vì chỉ trên ngưỡng đóng thuế 1 chút) và bảo hiểm xã hội =>> cái này nếu thiếu thì họ nên bảo mình bổ sung, nhưng mà họ đánh dựa vào điểm này để đánh trượt. Cái chính chắc do còn trẻ ( 25t) nên họ từ chối

Lần 1 pass lần 2 fail hả bác? Sao lần 1 bác qua đuỡ vậy? Lần 2 xin có thay đổi gì không?

Lần 1 pass lần 2 fail hả bác? Sao lần 1 bác qua đuỡ vậy? Lần 2 xin có thay đổi gì không?
à lần 1 là mình xin dạng sponsor family, và nộp trực tiếp bên Úc, và là người Úc xét hồ sơ
lần 2 mình đi dạng du lịch cùng mẹ ( làm hồ sơ nhóm) và công ty có cho mình học khóa học tiếng anh bên đó, đã có giấy mời học nộp cùng hồ sơ ( dạng short course mà visa du lịch cho phép) nên mình đã ko làm sponsor nữa. Nhưng mình vẫn làm giấy giải trình rằng lần này đi du lịch cùng mẹ nên mẹ sẽ giúp đỡ tài chính trực tiếp cùng với saving của bản thân, nên đương nhiên sẽ không phải là chú và dì tài trợ. Nhưng mà hình như họ cũng ko xét đến giấy giải trình đó.
Vì vậy nên, có giấy mời chưa chắc đủ khả năng làm đậu hồ sơ được, họ vẫn gạt qua. Và chắc người Việt nên họ xét chặt hơn.

Mình nộp hôm 18/11 chiều qua có kết quả fail rồi. Buồn quá các bác ơi. Trong khi bạn mình cùng công ty có kết quả pass, mà nộp chậm hơn mình 3-4 ngày mà có kết quả pass cách đây 02 tuần rồi.

Không hiểu luôn, 02 đứa cùng làm công ty điền form cùng nhau. Alone như nhau, lương như nhau, sổ tài khoản và tín dụng của mình cao hơn (350tr, tín dụng 50tr) mà cho mình fail là sao. Lịch sử du lịch mfinh đi nhiều hơn của nó (Mình đã đi: Sing-Malay-Thai-China-Taiwan-Japan-Korea. Trong khi nó chỉ đi đúng 02 nước là Thái và Malay)

Mình nghe nói có thể gửi thư kiện lên Cục Biên Giới Úc phải không các bác? Kiện có khả quang không ?

Người ta có gửi lý do fail là j ko a?

à lần 1 là mình xin dạng sponsor family, và nộp trực tiếp bên Úc, và là người Úc xét hồ sơ
lần 2 mình đi dạng du lịch cùng mẹ ( làm hồ sơ nhóm) và công ty có cho mình học khóa học tiếng anh bên đó, đã có giấy mời học nộp cùng hồ sơ ( dạng short course mà visa du lịch cho phép) nên mình đã ko làm sponsor nữa. Nhưng mình vẫn làm giấy giải trình rằng lần này đi du lịch cùng mẹ nên mẹ sẽ giúp đỡ tài chính trực tiếp cùng với saving của bản thân, nên đương nhiên sẽ không phải là chú và dì tài trợ. Nhưng mà hình như họ cũng ko xét đến giấy giải trình đó.
Vì vậy nên, có giấy mời chưa chắc đủ khả năng làm đậu hồ sơ được, họ vẫn gạt qua. Và chắc người Việt nên họ xét chặt hơn.

Theo mình nghĩ thì trường hợp của bạn thì chỉ nên làm theo dạng du lịch bình thường được rồi, không cần đính kèm giấy nhập học short course gì đấy cho nó rắc rối và ngta phải xét thêm.
Cứ apply theo dạng du lịch, mẹ bạn sponsor tất cả cho bạn thì khai trong hồ sơ y như thế và CMTC của mẹ bạn cho mạnh tý vào. Ngoài ra bạn có thể chứng mình là bản thân bạn vẫn có Job ( full time hay part time gì cũng đc), có tài chính riêng là ok ( ko cần nhiều).
Rồi trong phần khai có thăm ai ở Úc không thì bạn có thể khai chú/ dì vào.
Còn néu không nữa thì bạn lên lịch trình đi những nơi mà ko phải nơi cư trú của chú dì bạn. Ví dụ chú dì bạn sống ở Sydney thì trong lịch trình và toàn bộ hồ sợ bạn nhấn mạnh là bạn đến bang QLD chẳng hạn.

Theo mình nghĩ thì trường hợp của bạn thì chỉ nên làm theo dạng du lịch bình thường được rồi, không cần đính kèm giấy nhập học short course gì đấy cho nó rắc rối và ngta phải xét thêm.
Cứ apply theo dạng du lịch, mẹ bạn sponsor tất cả cho bạn thì khai trong hồ sơ y như thế và CMTC của mẹ bạn cho mạnh tý vào. Ngoài ra bạn có thể chứng mình là bản thân bạn vẫn có Job ( full time hay part time gì cũng đc), có tài chính riêng là ok ( ko cần nhiều).
Rồi trong phần khai có thăm ai ở Úc không thì bạn có thể khai chú/ dì vào.
Còn néu không nữa thì bạn lên lịch trình đi những nơi mà ko phải nơi cư trú của chú dì bạn. Ví dụ chú dì bạn sống ở Sydney thì trong lịch trình và toàn bộ hồ sợ bạn nhấn mạnh là bạn đến bang QLD chẳng hạn.

vì mình sẽ sang đó theo khóa học là 10 tuần, vậy nên mình mới giải trình lý do mình ở lâu như vậy, không người ta lại hỏi sang đó du lịch j mà 3 tháng công ty lại đồng ý cho nghỉ? Hồ sơ mình có job, mình làm kế toán, full time, đã làm ở công ty gần 3 năm, hợp đồng lao động ký hàng năm, mình cũng xin sếp cho được ký cả năm 2018 ( hợp đồng ký trứoc) cùng pay slip 3 tháng gần đây --- Giống hồ sơ xin visa úc lần 1 của mình ( pass lần 1 )

Hồ sơ mẹ mình làm tài chính mạnh để đỡ cho hồ sơ mình, cùng thư giải trình bởi vì mới đi làm 2 năm không thể để saving quá nhiều được tuy nhiên người ta xét case by case mà bạn, người duyệt cho mẹ mình là người khác, và người duyệt cho mình là người khác ( mặc dù là tạo hồ sơ nhóm).

Trong lý do họ có nêu lên điểm mạnh của mình là previous visa trước và thư mời của chú và dì mà họ cũng cân nhắc rất kỹ trước khi đưa ra quyết định từ chối này

vì mình sẽ sang đó theo khóa học là 10 tuần, vậy nên mình mới giải trình lý do mình ở lâu như vậy, không người ta lại hỏi sang đó du lịch j mà 3 tháng công ty lại đồng ý cho nghỉ? Hồ sơ mình có job, mình làm kế toán, full time, đã làm ở công ty gần 3 năm, hợp đồng lao động ký hàng năm, mình cũng xin sếp cho được ký cả năm 2018 ( hợp đồng ký trứoc) cùng pay slip 3 tháng gần đây --- Giống hồ sơ xin visa úc lần 1 của mình ( pass lần 1 )

Hồ sơ mẹ mình làm tài chính mạnh để đỡ cho hồ sơ mình, cùng thư giải trình bởi vì mới đi làm 2 năm không thể để saving quá nhiều được tuy nhiên người ta xét case by case mà bạn, người duyệt cho mẹ mình là người khác, và người duyệt cho mình là người khác ( mặc dù là tạo hồ sơ nhóm).

Trong lý do họ có nêu lên điểm mạnh của mình là previous visa trước và thư mời của chú và dì mà họ cũng cân nhắc rất kỹ trước khi đưa ra quyết định từ chối này

Việc xin visa visitor mà trong đó 10 tuần tham dự khóa học thì về bản chất bạn xin không đúng mục đích du lịch thật sự nên việc từ chối là đương nhiên. với sự từ chối này thì những lần apply visa sau sẽ khá khó.

Việc xin visa visitor mà trong đó 10 tuần tham dự khóa học thì về bản chất bạn xin không đúng mục đích du lịch thật sự nên việc từ chối là đương nhiên. với sự từ chối này thì những lần apply visa sau sẽ khá khó.

Hình như visa 600 có cho đi học dưới 3 tháng mà bác?

Dù sao có gì khai đó. Chứ cố tình xin du lịch 1-2 tuần mà ở lại 1 tháng thậm chí đủ 3 tháng mới về thì lần xin sau nó cho rớt liền. Bạn mình bị rồi bên US đó.

Mình nhà quê quá, đang loay hoay với các kiểu giấy tờ và cái chứng minh tài chính nên nhờ cả nhà tư vấn với. Lần này mình muốn đi Syd - Mel tầm 1 tuần cùng nhóc lớn 10 tuổi (bạn bé và bố ở nhà). Mình đã đọc khá nhiều nhưng vẫn lơ mơ lắm. Sếp mình khá khó tính, giấy tờ chứng minh công việc như bảng lương, hợp đồng lao động thì làm sao mà mượn được để ra ngoài công chứng nhỉ? Mình là công chức nhà nước. Chụp ảnh có được không? Và nếu chụp thì có cần chụp tất cả các trang không? Khổ nỗi là cái tên mình không nằm ở trang có dấu đỏ. Không cần giấy nghỉ phép có được không? Vì mình định đi vào ngày nghỉ trong năm, không ảnh hưởng đến công việc.
Lịch sử du lịch của mình: Nga, Sing
Cảm ơn cả nhà đã tư vấn nhé.

Mình nhà quê quá nên đang loay hoay với các kiểu giấy tờ và cái chứng minh tài chính và nhờ cả nhà tư vấn với. Lần này mình muốn đi Syd - Mel tầm 1 tuần cùng nhóc lớn 10 tuổi (bạn bé và bố ở nhà). Mình đã đọc khá nhiều nhưng vẫn lơ mơ lắm. Sếp mình khá khó tính, giấy tờ chứng minh công việc như bảng lương, hợp đồng lao động thì làm sao mà mượn được để ra ngoài công chứng nhỉ? Mình là công chức nhà nước. Chụp ảnh có được không? Và nếu chụp thì có cần chụp tất cả các trang không? Khổ nỗi là cái tên mình không nằm ở trang có dấu đỏ. Không cần giấy nghỉ phép có được không? Vì mình định đi vào ngày nghỉ trong năm, không ảnh hưởng đến công việc.
Lịch sử du lịch của mình: Nga, Sing
Cảm ơn cả nhà đã tư vấn nhé.

Thường hợp đồng lđ và các quyết định nâng lượng bạn và cơ quan nỗi bên lưu 1 bản và có giá trị ngang nhau mà cần gì phải xin hợp đồng mà chụp? Nộp online ko cần công chứng , chỉ cần lấy đt chụp lại rồi up lên. (Nhớ chuyển sang pdf cho dễ quản lý file; vd: chụp các trang hộ chiếu 5-6 file hình thì chuyển sang pdf cho vô 1 file rồi lưu tên lại thành “mypassport.pdf”)

Về bản luơng thì bạn sao kê ngân hàng ra chứ ko cần chụp bản luơng nội bộ.

Không cần làm đơn nghỉ phép.

Đi với con thì nhớ kêu ck bạn viết giấy đồng ý cho con bạn đi cùng. Ko cần công chứng.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,542
190,113
Latest member
4AuFa
Back