What's new

[Chia sẻ] Nhờ anh em tư vấn phương tiện đi phượt

lactamha

Phượt thủ
Tình hình là do di chuyển nhiều bằng xe máy mà đặc biệt là mình rất thích đi phượt bằng xe máy. Ở nhà mình có con future đời 2006 chinh chiến theo mình lâu lắm nên cũng muốn cho nó nghỉ ngơi, không muốn bán vì nó có nhiều kỉ niệm với mình. Giờ mình muốn đổi thêm chiếc khác để kết hợp vừa đi phượt và đi chơi, phân khối lớn thì giấy tờ rắc rối và tốn tiền lắm nên đang trong tầm ngắm là yamaha exciter côn tay và vespa liberty vì bánh xe và gầm xe đều cao, nhờ anh em tư vấn xem mình nên lấy chiếc nào hoặc có chiếc nào để phù hợp... Thanks anh em nhiều nhiều

Ex đi bạn ơi. Ban đầu đi hơi khó thích nghi tí, nhưng dần dần lại thích ý mà!
Mà mình tưởng xe nào ngồi chả mỏi nhỉ?????

Ex đi bạn. Chạy đường trường thì quá đã. Còn nếu muốn lành thì mua Future Neo Fi, chiếc đó chạy cũng tốt và khá êm, thấy đường xa nhiều người chạy chiếc đó lắm hehe. Không đúng đừng chém quá nghen hi

Tình hình là do di chuyển nhiều bằng xe máy mà đặc biệt là mình rất thích đi phượt bằng xe máy. Ở nhà mình có con future đời 2006 chinh chiến theo mình lâu lắm nên cũng muốn cho nó nghỉ ngơi, không muốn bán vì nó có nhiều kỉ niệm với mình. Giờ mình muốn đổi thêm chiếc khác để kết hợp vừa đi phượt và đi chơi, phân khối lớn thì giấy tờ rắc rối và tốn tiền lắm nên đang trong tầm ngắm là yamaha exciter côn tayvespa liberty vì bánh xe và gầm xe đều cao, nhờ anh em tư vấn xem mình nên lấy chiếc nào hoặc có chiếc nào để phù hợp... Thanks anh em nhiều nhiều
Đi phượt xa, chơi cung hiểm và khó thì xe vespa liberty không phải là lựa chọn đúng đắn đâu, phần lớn địa hình (nếu bác tính đi vùng núi phía Bắc) là dốc và dốc, rất hại xe. Còn Ex như ý định của bác, thứ nhất con này nếu gặp trục trặc trên đường thì hiếm đồ để thay luôn, thứ 2 Ex thường để sên (xích) trần, cái này chạy cung nào mà bụi bụi hay lội nước thì...cũng chít, theo ngu ý của em bác chọn dòng xe thích hợp với điều kiện (vùng/miền chung nhất) mà bác tính phượt tới, thứ nữa là bác cũng nên có tý chút kinh nghiệm chăm sóc em xe iu quý của mình...iem không có ý kiến gì khi bác chọn Ex (đó cũng là mơ ước của iem, nhưng khi nhìn đường Háng Đề Chơ thì Ex xác định để ngoài đỡ xót...)
Fiu cũng hay, nhưng mà đi đường núi thì cứ WIN mà giã, không bao giờ lo :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back