What's new

[Chia sẻ] Hướng dẫn cách sử dụng Gương Tín Hiệu trong cứu hộ - Signal Mirror.

SaleOff247

Phượt tiên
Hướng dẫn cách sử dụng Gương Tín Hiệu trong cứu hộ - Signal Mirror.

Chào các bạn,

Món này thì có lẽ đã khá quen thuộc với những bạn trang bị sản phẩm sinh tồn. Mình xin post nhanh vài ảnh để các bạn tham khảo nhé. :)

Sơ lược về hình ảnh. ^^

Re: Hướng dẫn cách sử dụng Gương Tín Hiệu trong cứu hộ - Signal Mirror.

Mình thì đang xài cái này. :)

Last edited:

Bác có thể thuyết trình về cái này kỹ được không, tôi chưa nghe thấy bao giờ???

Chào bạn,

Đây là dạng gương nhỏ, thường có kích thước 2inch x 3 inch, dùng trong các trường hợp cần phát tín hiệu để những người ở xa có thể thấy và đến cứu mình. Bằng cách sử dụng sự phản chiếu ánh sáng của mặt trời, thông qua cái lỗ nhỏ được thiết kế ở giữa gương, bạn sẽ nhắm để hình ảnh mặt trời trùng với hình ảnh của vật hoặc người mà bạn muốn phát tín hiệu đến, khi đó họ sẽ thấy ánh phản chiếu và nhận diện ra được vị trí của bạn. :)

Chào bạn,

Đây là dạng gương nhỏ, thường có kích thước 2inch x 3 inch, dùng trong các trường hợp cần phát tín hiệu để những người ở xa có thể thấy và đến cứu mình. Bằng cách sử dụng sự phản chiếu ánh sáng của mặt trời, thông qua cái lỗ nhỏ được thiết kế ở giữa gương, bạn sẽ nhắm để hình ảnh mặt trời trùng với hình ảnh của vật hoặc người mà bạn muốn phát tín hiệu đến, khi đó họ sẽ thấy ánh phản chiếu và nhận diện ra được vị trí của bạn. :)

Cảm ơn bác, cái này mua được ở đâu, rổ giá thế nào, cách kiểm tra đánh giá chất lượng? Tôi hiện ở Hà nội.

Cảm ơn bác, cái này mua được ở đâu, rổ giá thế nào, cách kiểm tra đánh giá chất lượng? Tôi hiện ở Hà nội.

Chào bạn,

Cái này mình ship từ trang amazon về, còn ở VN thì mình không rõ có chỗ nào bán chưa. Về chất lượng thì amazon cũng có nhiều loại lắm, nhưng dù là hàng bình dân hay cao giá thì vẫn dùng tốt chức năng cơ bản là nháy tín hiệu. Có điều là tuỳ hãng mà họ có cho thêm case hoặc bao để đựng hay không, thiết kế một số cái cũng được ẩn mặt kính bên trong (sau 1 lớp nhựa trong) để tránh vỡ và trầy xước. :)

Cách sử dụng:

Bổ túc 1 tí nhá bác.

Cái hình dưới cùng là dùng loại kiếng thường không có đồ ngắm như sản phẩm bác nói.

Nếu dùng kiếng thường thì cho tia nắng phản chiếu vào giữa 2 ngón tay (lắc kiếng qua lại, lên xuống), trong khi mục tiêu (máy bay) là nằm khoảng giữa 2 ngón tay.

Thường thì người dùng lắc liên tục và canh chừng ánh nắng phản chiếu trên 2 ngón tay vì chắc chắn sẽ không biết là tia nắng phản chiếu có chiếu trúng vào người trên máy bay hay không.

Bổ túc 1 tí nhá bác.

Cái hình dưới cùng là dùng loại kiếng thường không có đồ ngắm như sản phẩm bác nói.

Nếu dùng kiếng thường thì cho tia nắng phản chiếu vào giữa 2 ngón tay (lắc kiếng qua lại, lên xuống), trong khi mục tiêu (máy bay) là nằm khoảng giữa 2 ngón tay.

Thường thì người dùng lắc liên tục và canh chừng ánh nắng phản chiếu trên 2 ngón tay vì chắc chắn sẽ không biết là tia nắng phản chiếu có chiếu trúng vào người trên máy bay hay không.

Chào bạn, hình và bài viết đều được mình lấy cùng một nguồn trong 1 bài, thế nên mình phải giữ lại nguyên bản.
Rất cảm ơn bạn đã giải thích rõ về hành động của nhân vật. :)

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,114
Latest member
vaota88
Back