What's new

[Chia sẻ] Du xuân tháng 3 : từ Tà Pao đến Phan Rang

Lúc này tình hình đi phượt trên diễn đàn khá im ắng ,các phượt thủ phượt lão ít thấy xuất hiện ,có lẽ đi nhiều đi gần hết không còn điểm nào mới lạ nên các pác nhà ta lười đi chăng ?
Tuổi tác ,sức khỏe cũng góp phần cho cái lười đó ,mình cũng không ngoại lệ .Thôi thì có chút chia sẻ gọi là góp vui vì cung đường này qua quen thuộc với nhiều người .
Cuối năm 2017 ,vì có voucher tại Hotel & Aparments Cassabella Vũng Tàu 2 đêm ,bọn mình leo nên Tượng Chúa dang tay ,kết quả sau ngày đó đầu gối chân phải sưng vù lên ,mất vài tuần mới hết tuy vậy vẫn còn đau và BS khuyên mình không leo lên cao một thời gian nữa .
Xin up vài tấm ảnh trên núi Tượng Chúa dang tay :

attachment.php

attachment.php

TP Vũng Tàu ,bãi sau nhìn từ trên tay tượng Chúa .

attachment.php

Bên đó là Hải đăng .

attachment.php

Cụm pháo cổ gần đó .

Re: Du xuân tháng 3 : từ Tà Pao đến Phan Rang .

Chào anh ! Bây giờ việc đi Phú Quốc cũng dể ! nếu chị sợ đi tàu ,thì giờ ở Hà Tiên có phà Thạnh Thới rất lớn có thể chở cả xe tải ra đảo ,lần nầy tui đem theo xe máy qua đảo luôn ,phà lớn chạy rất êm ! Anh chị yên tâm du khảo Phú Quốc ,làm một chuyến đi anh ! Vào tháng 3 âm lịch biển rất êm ," Tháng 3 bà già đi biển " ông bà xưa nói vậy để cho biết tháng 3 biển êm lắm anh !

Cám ơn anh chia sẻ ,anh chị đi từ Hà tiên sang Phú Quốc à ,ngóng xem anh chị đi thế nào ,rất mong .Thân ái .

Chào bác! Tháng 6 này thằng con nghỉ hè em củng đi Đà Lạt- Phan rang theo QL55 như bác. Cho e hỏi đoạn đường xấu địa phận Lâm Đồng bao xa vậy bác.

Chào bác! Tháng 6 này thằng con nghỉ hè em củng đi Đà Lạt- Phan rang theo QL55 như bác. Cho e hỏi đoạn đường xấu địa phận Lâm Đồng bao xa vậy bác.

Chào bạn ,QL55 nói chung thì bên Bình Thuận khá tốt ,sang địa phận Lâm Đồng thì không hẳn là xấu chỉ không được duy tu như bên Bình Thuận nên có nhiều đoạn xóc ,dài độ chùng 2-30 km ,chắc khoảng đó vì lúc đó mình chỉ biết chạy ráng sao cho nó qua đoạn xấu này thôi .Đến QL 20 thì tốt rồi .Thân ái .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back