What's new

[Chia sẻ] Stress, căng thẳng vì công việc=nghỉ việc và đi phượt

Chuyện xảy ra cũng 2 năm rồi, giờ kể lại để nhớ một ngày ta đã sung, hahaha
Công việc bực bội quá các bác ạ, một ngày làm việc bắt đầu lúc 7g sáng đến 11g30, chiều từ 1g đến không biết mấy giờ, có khi 11g tối không chừng. 1 tuần họp chừng 10 cuộc họp, mỗi cuộc họp chừng 2 đến 3 tiếng, trong đó nghe chửi hết 3/4 thời gian họp. Một ngày nọ, bực bội lắm rồi, con mụ sếp già của em không có chồng các bác ạ, "Con mẻ" rất là soi mói, em đi WC mà cũng hỏi em đi đâu...Thế là em nóng máu lên nói lại "Con đi shitt cô muốn đi chung không?" Thế là bả chửi em là mất nết này nọ... họp kiểm điểm em. Trong lúc họp kiểm điểm em làm cái đơn nghỉ việc để sẵn, lúc vô họp em chìa ra và nói em nghỉ phép trong thời gian đợi giải quyết trước con mắt ngơ ngác pha lẫn tức giận. Lúc em bước ra cửa thì bà ấy hét lên " Nếu cậu bước ra khỏi cửa đó thì đừng quay trở lại nữa"...hô hô buồn cười. Em lấy xe không về nhà mà đi đến quán cà phê quen thuộc làm một cốc cà phê và nghĩ đến dự định sắp tới. Làm Nhà nước nó khốn nạn như vậy đó...

5 by Tuấn Nguyễn Anh, trên Flickr

_MG_0008 by Tuấn Nguyễn Anh, trên Flickr

Và cũng chạy thử tới Đèo Ngang, mục đích là muốn lên đỉnh đèo Ngang để đứng trên đó xem thử cái cảm giác của bà Huyện Thanh Quan thế nào, nhưng không biết con đường dẫn lên đèo. Có bác nào biết thì chỉ em với

IMG_1552 by Tuấn Nguyễn Anh, trên Flickr

Chuyến đi rất ý nghĩa, hay! Hình ảnh sống động. Chia sẽ vài ảnh góp vui cùng ngocthaolong. Cùng một vị trí, chỉ khác nhau thời gian đến.

attachment.php

attachment.php

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back