What's new

[Chia sẻ] Phượt Nhật Bản - Mùa lá đỏ - Momijigari

Last edited:
Hello anh Sanho, hành trình của bọn mình, 16/10 - 25/10 là ở khu Tokyo, Kyoto là lá đã đỏ chưa anh Sanho? thời điểm này đi hơi sớm, nhưgn vì e ngại thời tiết lạnh quá đi ko nổi, mà cứ lo nơm nớp ko biết có cái lá nào đỏ và vàng chưa nữa. hic hic

@ Anh Sanho: Em có visa rồi ạ. Suốt thời gian qua em có công việc đột xuất. Em bắt đầu lên lich đi đây ạ. Chắc em sẽ gọi điện nhờ anh Sanho giúp thôi. Còn chưa đặt vé và khách sạn nữa. Em định đầu tuần sau hoặc lúc nào chuẩn bị xong thì lên đường. Cảm ơn anh Sanho nhiều nhiều

ôi, xem mà bồi hồi, đúng cái cảm giác em ghé qua công viên lúc chờ xe bus, cũng đi ngẫu hứng theo những lối đi ngoằn nghèo, uốn lượn. Cũng ngắm, cũng chụp và cứ đi ko biết tới đâu

@bluepearl0212: cảm ơn bạn nhiều!
@oanh nguyen: anh đi vào cuối tháng 11 nên ko biết, chắc là giữa cuối tháng 10 lá đã chuyển màu rồi e ah :p. Nhớ mang theo áo lạnh nha em!
@apple2008: e cứ nghiên cứu kỹ các email a gửi nhé!
@Thai_Meo: đúng rồi bác, còn nhiều cảm giác khác nữa :p

Hello anh Sanho, hành trình của bọn mình, 16/10 - 25/10 là ở khu Tokyo, Kyoto là lá đã đỏ chưa anh Sanho? thời điểm này đi hơi sớm, nhưgn vì e ngại thời tiết lạnh quá đi ko nổi, mà cứ lo nơm nớp ko biết có cái lá nào đỏ và vàng chưa nữa. hic hic

Tầm tháng 10 sớm quá, là vẫn xanh nhiều, chỉ có 1 số cây bạch quả lá hơi ngả vàng 1 chút, còn cây phong lá đỏ thì chưa. muộn hơn 1 tháng thì OK bạn ạ

Năm em đi, cũng khoảng thời gian của bác thì mới lác đác chuyển màu, chủ yếu ở vùng núi cao

Hi bạn.

nếu bạn book vé rồi thì thôi, nhưng bạn đi tháng 10 thì cây chưa chuyển màu đâu, ngoại trừ bạn lên vùng phía Bắc Hokkaido.

nếu từ Tokyo xuống phía nam thì phải giữa tháng 11 sẽ đẹp hơn.

bạn tham khảo lịch lá chuyển màu theo dự báo của bên Nhật nhé.

http://www.japan-guide.com/e/e2014_when.html

good trip nhé bạn.

p/s: lời khuyên, các bạn đừng bau Air Asia nhé, tính ra giá cao, ko thoải mái, giá rẻ nhất là China Eartern Airline ( quá cảnh Shanghai ), giá vé tầm 8M, hãng hàng không 4* và hành lý ký gởi là 46kg .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back