What's new

Roadtrip Canada mùa anh đào (03-04/2018)

Roadtrip Canada mùa anh đào & săn bắc cực quang (03-04/2018)

Mình đang có kế hoạch thuê xe hơi roadtrip 2 tuần ở Canada mùa hoa anh đào, đây cũng là thời điểm thuận lợi để ngắm bắc cực quang tại các khu vực lân cận Vancouver. Dự kiến sơ bộ như sau (chưa lên được lịch trình chi tiết, có sẽ update liền):
- Thời gian: 23/3 - 8/4 hoặc 30/3 - 13/4
- Lộ trình: Vancouver - Banff - Montreal - (có thể thêm Quebec)
- Chi phí: trên dưới 50tr
Mình cần tìm thêm 4 bạn đồng hành (2 nam 2 nữ hoặc 3 nam 1 nữ) để lấp đầy 1 xe. Để đảm bảo yếu tố an toàn, mình chỉ nhận nam lái cứng tay, có kinh nghiệm lái xe qua các nước Âu Mỹ càng tốt, các thành viên có hồ sơ du lịch/công tác tốt để thuận lợi cho việc xin visa. Ngoài ra mình thích đi tà tà ngắm nghía chụp choẹt, nên cũng mong team có ít nhất 2 bạn chụp ảnh đẹp và có thiết bị chụp ảnh tốt.
Ai quan tâm vui lòng chat với mình qua FB nhé: https://www.facebook.com/nguyen.tea.1

Các bậc cao nhân đã từng kinh qua cung đường này có ghé quá giúp em giải đáp vài thắc mắc sau em xin đội ơn:
1. Lái xe hơi ở Canada có khó khăn hơn so với US ko?
2, Vé mb Montreal - Vancouver đắt quá nên e đang tính đi roadtrip khứ hồi, vậy có cung đường nào từ Montreal quay lại Vancouver không qua đường cũ ko?
3. Từ Canada có thể xin visa quá cảnh sang US chơi vài ngày đc ko? Chi phí thế nào?

Vancouver

Banff

Niagra fall​

(Hình sưu tầm)

Last edited:
Xin cám ơn các anh chị đã giúp đỡ thông tin. Em gom được 2 xe ôm rồi đây nhưng xế vẫn bặt tích :D
Vẫn một lòng một dạ đợi chàng nơi đây nhé. Chưa kiếm được xế thì em chưa đi. Đã đi thì phải đi hẳn 1 chuyến hoành tráng

Bạn ơi, kế hoạch đi đã có chưa, mình 2 VC đã có visa, cả hai đều lái xe hàng ngày, thích chụp ảnh, có gì add mình nhé, FB Huong Doan, thanks

Chị cho e link FB, hoặc add FB e nhé, e search ra nhiều Huong DOan nhưng ko biết chị là ai :(

Bạn ơi, kế hoạch đi đã có chưa, mình 2 VC đã có visa, cả hai đều lái xe hàng ngày, thích chụp ảnh, có gì add mình nhé, FB Huong Doan, thanks

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back