What's new

Phịch Phịch - Trời ơiiiiiiiiiiiiiiii (Phần 2)

THÔNG BÁO

Như thông lệ, sau một cái tết mọi người về quê ăn tết thì đầu năm là cái dịp mọi người gặp mặt hàn huyên mọi thứ.

Tân niên năm nay nhà Phịch sẽ tổ chức tại Cù Lao Phước Thiện Q9.

Ngày : Thứ 7 ngày 23 tháng 02 năm 2013.

Khoảng 15h00 mọi người tâp trung tại Metro Q2, rồi xuất phát lên Cù Lao Phước Thiện theo hướng cầu Giồng Ông Tố.

Các thứ cần chuẩn bị : Ở đó chỉ có các chòi nên mọi người có gì mang nấy nhé : lều, võng, túi ngủ, kem chống muỗi. Tại đó có một hồ bơi, muốn bơi thì mang theo đồ bơi. Đây là một địa điểm chuyên phục vụ chụp hình album và có quay mấy bộ phim nên tại đó cảnh quan rất đẹp vài có một số đạo cụ để phục vụ chụp hình, quay phim nên tuyển mẫu chụp hình đủ thể loại nhé : áo dài, áo bà ba, váy ngắn, váy dài, bikini các kiểu,..... (theo như lời anh quản lý ở đó nói thì ngày đó chỉ có 1 mình nhóm mình nên có thể nude bảo vệ môi trường cũng OK :D).

Chi phí vào cửa là 80k/người. (mình thấy giá đó rất tốt vì bơi ở Văn Thánh là 40k/người rồi).

Danh sách sẽ được chốt vào tối T6 này nhé, vì còn báo cho bố Lương sáng T7 đi chợ.

Một số link về cù lao Phước Thiện :
http://www.sonyalphavn.net/threads/cu-lao-phuoc-thien.173/

Phim
http://www.youtube.com/watch?v=F3AheYKELo8

Bản đồ đường đến cù lao Phước Thiện :

lâu rồi ko gặp mem Phượt
Tết giờ cũng chẳng đi đâu
Hôm nay chơi cùng nhà Phịch
lần đầu, vui vui gì đâu :D

Rất cảm ơn Bố, anh LingaVn, anh Chumbao, Mio và các bạn nhà Phịch nhé :D
Cuối tuần vui vẻ ^^

@Ếch: đi đâu em còn hỏi?:)) Mà anh thấy cũng thế, đâu khác gì đâu nhỉ( về thành phần), chỉ được cái thông tin được cập nhật nhanh hơn.

FB ko vào đc.
Kể chiện ở đây vậy. Ai rảnh quăng Fb dùm em. :)

Truyện kể, tự thuở xa xưa, trong một kinh thành rộng lớn quanh năm bao phủ bởi nắng cháy, sương mù và khói ngựa sắt có một vùng mang tên Phủ Ột. Trong Phủ Ột lại có một làng mang tên Phị Ích. Trong làng Phị Ích này vốn dĩ nữ nhân chiếm đa số, nam nhân tuy cũng có, nhưng hầu hết đều là trai đã có vỏ, gươm đã có chủ. Vậy nên khả năng làm phụ nữ độc lập, tự tin, tự chủ, sống một mình của chị em là rất rất cao.
Một ngày nọ, chị Đệp Xang Chảnh – gọi tắt là chị Đệp nói với em Thỷ - tức Phù Thị Thỷ:
- Kìa em, làng mình sắp đi Cào Lu, em có đi thì đi cho nhanh kẻo trễ.
Em Thỷ ngây thơ xách hành trang lon ton đi Cào Lu, nhưng chờ mãi, chờ mãi chẳng thấy chị Đệp xuất hiện.
Em Thỷ hiểu, chị Đệp thời gian ấy lao tâm khổ tứ vì sự nghiệp Chế Ống. Chị đòi hỏi ống vừa dài, vừa xịn để xài bù cho 30 năm trước đó và cả cho 30 năm sau này, thế nên đến tận bây giờ chị vẫn chưa chế xong.
Em Thỷ đành đi Cào Lu mà không có chị Đệp. >.<
Đi Cào Lu chả ai nói chuyện lu, chả ai nói chuyện cào. Người ta chỉ nói về Du. Trong đêm đèn pin sáng, mặt hồ lấp lánh, những kẻ mơi chê… (từ từ viết tiếp)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back