What's new

Côn đảo - cuộc hành trình đầy sóng gió

Có những năm tháng đi qua mà chẳng để lại những ấn tượng hay hồi ức đáng nhớ, nhưng cũng có những ngày ngắn ngủi khi trãi nghiệm cùng nhau lại cảm thấy cuộc sống thật đẹp và đầy ý nghĩa. Đó là những cảm nhận của Di khi mà Di có 1 chuyến đi có 1 -0- 2 mà không phải ai cũng có may mắn sống sót trở về nguyên vẹn.Khi cả nhóm phải vượt đại dương trong màng đêm thăm thẳm, trước những cơn sóng dữ cao 7 -8m, lênh đênh 16h trên biển không ăn, không uống để đến được Côn đảo. Nhờ sự trợ giúp của những con người chưa 1 lần biết nhau, cảm nhận được tình người ấm áp, thêm yêu quê hương đất nước và con người Việt Nam.
Bây giờ chúng ta sẽ bắt đầu chuyến đi đầy chất phiêu lưu mạo hiểm, mọi người theo chân Di bắt đầu cuộc hành trình nhé

Sau khi chốt đoàn là 11 người, chia làm 2 team
- 2 người ra CĐ = máy bay
- 9 người ra CĐ = thuyền hơi (Tp.HCM – Sóc Trăng – Côn Đảo)
Ngày 7/3/2013
Xe khởi hành lúc 0g30 nên cả nhóm tập họp lúc 7g30 tại bến xe miền Tây.

2 thuyền đã được chuyển đến bến xe miền Tây

Mọi người đang kiểm tra lại những vật dụng còn thiếu để mua thêm

Mua thêm mấy can đựng xăng để thuyền ra khơi

Mọi việc đã hoàn tất, giờ chỉ còn chờ đến giờ lên xe xuống Sóc Trăng thui

12g30 Xe cũng khởi hành ..sau mấy giờ ngồi chờ đến sốt cả ruột ^^

Dừng chân tại nhà chờ xe Phương Trang tại Tiền Giang

Last edited:
Mình đang hồi hộp theo dõi tiếp thì thấy đoạn các bạn lên thuyền đánh cá???Không được thuyết minh nên chưa hiểu sự tình cho lắm.Có phải mọi người đã chuyển lên thuyền đánh cá để đi tiếp ra Côn Đảo ko?

Nhưng quả thật là rất khâm phục sự dũng cảm của các bạn khi dám vượt biển trong đêm.Mình cũng mới đi ra đảo về, cũng lên thuyền nhỏ đi lòng vòng các đảo khi biển động vào buổi sáng mà đã thấy te tua rồi, huống hồ chi các bạn đi trong đêm. Khâm phục :D

cái động cơ yamaha Enduro 15hp của em mà kg ngon thì giờ này còn ngồi đây kể chuyện?

Dạ anh, bọn em nào dám quên công ơn to lớn của anh đâu ạ, nhờ anh chu đáo hỗ trợ từ xa đến gần...nên bọn em mới bình yên đó chứ. Bọn em chưa kịp cảm ơn anh chứ nào dám quên ơn anh đâu ^^

Last edited:
Tôi thấy các bạn thật liều lĩnh và may mắn. Tôi khâm phục các bạn vì có lẽ tôi không làm được như các bạn.
@phongk: Đối với tôi thì ngược lại ấy bạn à.
@pechuot_nt: Tôi thực sự ngạc nhiên.
@ observer: cái trích dẫn đầu tiên là cảm nhận của tôi về hành trình này. Tôi không hiểu ý của bạn sau này lắm, bạn có thể chia sẻ thêm cảm nhận của bạn về hành trình này?

p/s: mình ấn tượng với khuân mặt lạnh lùng của cậu Vũ vì không biết cậu ấy nghĩ gì.

Last edited:
So sánh với hải trình Kon Tiki quả là khập khiễng,người ta có mục đích khoa học còn ở đây chủ yếu show mức độ "rồ" và sự coi thường pháp luật .Một loại hình phượt cần phải khuyến cáo !....

Mấy đứa này nó liều quá sá liều rồi .... Nhưng tóm lại là 4 đứa ni chưa tới số chết thôi !! HahaHa.... chúng nó cũng chẵng phải là số đỏ nhưng cái mạng của cậu Vũ cậu chi chi đó và hai cô Bé không phải là mạng chết nước không phải số chết yểu !!! vậy thôi !!!
Nhắn gởi 1 lời đến 4 cô cậu nè : '' lần đầu cũng là lần cuối '' '' một lần duy nhất trong đời ...'' Lần sau mà có đi Phươt phẹt hoặc đi đâu thì cũng lên www.phuot.vn để hỏi đến nới đến chốn hỏi cặn kẻ các Ông Bà cô bác anh chị em trong nhà Phuot cho thấu đáo rồi mới nhúc nhích nghe chưa '' Tứ quái Côn Sơn '' !!!! Thiệt là cái tình ..... Sém chút nữa Nhà Phượt mất bốn đứa con !!!!!!

Bốn cô cậu này cũng làm nổi sóng biển Đông ! dậy sóng nhà PHUOT mấy ngày nay Cái Topic này rất nhiều người ghé thăm từ Ải Nam quan đến Vùng đất Mũi Tận cùng của tổ quốc từ trẻ già trai gái thiếu niên nhi đồng đều ghé thăm....4 người trở về từ cõi chết.... hay nói cách khác là đi chết mà không chết nên trở về cho nên quá sá nhiều người đến thăm hỏi.... Như vậy đấy !!!! 4 Cô cậu đã thấy mức độ '' dể sợ '' '' nguy hiễm '' của hành trình chinh phục Thái Bình duong '' của các vị chưa ??? Chuẩn bị tinh thần đi nha.... sắp tới đây các cơ quan truyền thông thông tin đại chúng trong và ngoài nước sẽ đến tìm hiễu '' Lòng can đãm - Tính gan dạ '' của 4 người đấy !!!

Nếu em ở trong hoàn cảnh đó mình cũng theo các bác í luôn, đôi khi chúng ta đi đâu cũng đã có chút gì đó điên điên trong người rồi, đi mà cái gì cũng hoàn hảo thì có khi về chả có gì để mà nói. Vote n+1 like cho các bác í(c)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back