What's new

Lập nhóm đi Cửu Trại Câu tháng 10/2016

Chào các bạn,

Tôi đang lập kế hoạch đi Thành Đô - Cửu Trại Câu vào tháng 10/2016. Mục đích tập trung ngắm mùa thu ở CTC vào dịp này.
Có bạn nào muốn cùng join đi đợt này thì lập nhóm luôn cho vui nhé.

Lịch trình đi 6 ngày.

23-10: Hanoi - Thành Đô
24-10: Thành Đô - Cửu Trại Câu
25-10: Cửu Trại Câu
26-10: Cửu Trại Câu - Hoàng Long
27-10: Hoàng Long - Đô Giang Yển - Thành Đô
28-10: Thành Đô - Hà Nội

P.s: Lịch trình trên chỉ mang tính tham khảo, có thể thay đổi cho phù hợp hơn.

Last edited:
Mình hỏi bạn mình ở TQ xong rồi trả lời bạn, giá cả tour thường giao động là 220usd (nghe nói lên hay xuống phụ thuộc vào giá vé vào CTC, giá vé vào CTC chiếm gần 50usd rồi, giá vé vào CTC tăng giảm tuy mùa)

Oki bạn, có gì báo lại mình với nhé! Mình cảm ơn!

Kế hoạch đến tháng 10 còn mấy tháng nữa, nên mình chưa tìm hiểu nhiều thông tin lắm. Các bạn nào có thông tin/kinh nghiệm thì cứ chia sẻ cho nhóm với nhé!

Mình sẽ tổng hợp và chúng ta sẽ bàn cụ thể làm visa và đặt KS trc khi đi tầm 3th gì đó nhé!

(Ps. trong trường hợp cần thiết chúng ta sẽ đẩy tiến độ sớm hơn cho chắc chắn và rảnh thời gian chuẩn bị nhá)

Bạn ơi cho mình đặt 2 gạch với vì mình chưa mua đc vé máy bay. Tầm này còn vé rẻ nữa k nhỉ, các bạn có kinh nghiệm canh vé rẻ chỉ tớ với. Many tks.

Mình muốn join chuyến này nhưng chưa book vé máy bay nữa, chi phí thì bao nhiêu v bạn ơi, bạn cho mình thông tin liên lạc với nhé, mình đi từ sài gòn.

Một số bạn email hỏi mình kinh nghiệm đi Chengdu, thôi mình trả lời trên đây để các bạn có thông tin luôn nhé

1- Có hai tour cơ bản xuất phát từ Thành Đô đó là Cuu Trai Cau và Hoàng Long (4N3D) và Nga Mi - Phat Sơn. (2N1D). Hành trình đi máy bay mất 2 ngày nửa. Nen các bạn phải chọn một trong hai tour để cho thời gian phù hợp. Nếu không đi kịp 1 trong 2 nơi trên thì tham quan Thanh Dô cũng không uổng tiền nhé các bạn.

2- Nếu không có thổ địa thì nên mua Tour ghép ở TQ dể đi, vì ở TQ mà không có người biết tiếng Hoa hoặc người bàn xứ thì các bạn đi tìm cái wc cũng khó vì chổ nào nó cũng to gắp 10 lần mình. Điểm quan trọng là khi vào CUU TRAI CAU mà không mua vé trước thôi các bạn xếp hàng chắc 1/2 ngày, tôi đi theo tour ( không phải tháng 8-11 mùa thu đẹp nhất ) là mua vé trước mà xếp hàng vô cổng thôi mất 1-2h rồi. Và cũng nên tham khảo cách đi ở CTC ( đi xe hướng phải và ngồi phải ) để xem cảnh dẹp nhất. Nếu lỡ có lên bên trái thi đi ngược lại để đi bên phải nhé. Ở CTC có hai hướng đi một đẹp 1 xấu hehheh. Nhứng CTC mỗi mùa sẽ có một màu nước khác nhau nên rất đẹp
3- Đi Hoàng Long cũng đẹp không kém, các bạn nên chuẩn bị sk vì nó sẽ bị tình trạng thiếu oxi. Nhưng không lo vì có những trạm do khu du lich bán oxi cho mình thở ( đừng mua trước vừa mắc lại xách theo mệt lắm).Nên bị bộ từ đỉnh núi xuống, khoảng 7-8km gì đó, các bạn sẽ thưởng thức rất nhiều cảnh đẹp ...cũng không thua gì CTC đâu nhé...

4-Do đường đi khá xa, lại hay bị kẹt xe khi vào các điẻm du lich rát đông người ở TQ nên nếu các bạn đi tự túc phải dự trù thêm thời gian để tránh bị hụt thời gian. CTC đường vào cũng gióng như DaLat vậy, nên vào mùa cao điẻm có thể các bạn 11-12pm mới tới được cổng CTC... Hôm đó tôi đi là 8pm mới tới là tuơng đối nhanh đó..

5- Một thong tin cũng rất quan trọng là ở TQ không có google hay viber hay FB nha. Các điẹn thoai xuất xứ từ My , Nhat Dai Loan hay Iphone qua đó có mua sĩm 4G thì dù có găn vào cũng chỉ xài được 2G. Lúc đó muốn tim google map chắc 1-2h cũng khong timg được. Các bạn liên lạc với nhau thì down Wechat về nhé

6- Có vài bạn xin thông tin tour thì mình sẽ về tìm lại cho, các bạn cứ để lại số email hoặc viber mình sẽ pm địa chỉ cty du lich để xem truc tiếp nhé

Mình sẽ tìm lại hành trình tour và số DT hoặc we chat cu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back